chào mọi người, cho mình hỏi chút

• Thread starter victoria8
  • Ngày gửi
V

victoria8

Guest
8/11/05
0
0
0
TPHCM
Mình muốn học một khóa trung cấp kế tóan, nhưng không biết nên học trường nào? Sự khác nhau giữa Hệ tại chức và chính quy ? giữa Chính quy và chính quy tập trung? Đại học ngân hàng có dạy kế tóan trung cấp không? Cám ơn trước nha

Khóa học Quản trị dòng tiền
Tigon-ETC

Tigon-ETC

Gió bụi nhân gian
victoria8 nói:
Mình muốn học một khóa trung cấp kế tóan, nhưng không biết nên học trường nào? Sự khác nhau giữa Hệ tại chức và chính quy ? giữa Chính quy và chính quy tập trung? Đại học ngân hàng có dạy kế tóan trung cấp không? Cám ơn trước nha
Có rất nhiều trường trung cấp kế toán, bây giờ giáo trình cũng đang dần dần dùng hết theo giáo trình của bộ giáo dục (năm mình học thì học giáo trình của trường) nói chung các giáo trình của các trường cũng tương tự nội dung như nhau. Bạn nên chọn trường nào thuận lợi nhất cho bạn khi học (chẳng hạn như gần nhà....)
Tất nhiên là tại chức và chính quy khác nhau rồi. Tại chức thường là cho những người đi làm, họ muốn nâng cao kiến thức. Thường học buổi tối và các ngày nghỉ cũng có lớp học ban ngày.
Chính quy là lớp học trong trường theo chỉ tiêu đào tạo của Bộ giáo dục. Còn chính quy tập trung là các lớp học ngoài chỉ tiêu đào tạo (học những lớp này bạn sẽ phải đóng học phí cao hơn lớp chính quy)

V

victoria8

Guest
8/11/05
0
0
0
TPHCM
Cám ơn bạn tigon nha, vừa hỏi là bạn trả lời liền rồi.
Mình biết là hệ tại chức là dành cho những người đi làm, nhưng không biết chương trình học nó khác nhau như thế nào? Nhu cầu tuyển dụng thì hình như ưu tiên chính quy hơn. Mình vừa ghé một cơ sở trường cao đẳng công nghiệp 2 ở phú nhuận, xem qua chương trình chính quy thì thấy có một số môn đại cương mình đã và sẽ học ở ĐH (mình đang học năm 3), nhưng họ nói có thể miễn học nhưng không có giảm học phí. Không biết là chương trình tại chức có học những môn đại cương không?

TAT

TAT

Thành viên Tình Nguyện
6/8/05
1,016
11
0
44
Làng Cà
victoria8 nói:
Vậy là bạn đang học Trường Ngân Hàng! Vậy có thể bạn hỏi ngay tại trường mà bạn đang học xem có thể học chuyên ngành 2 không?(Có chuyên ngành Kế toán Ngân hàng đấy bạn ạ!).
Còn về ĐH ngân hàng có dạy kế toán trung cấp không thì xin thưa với bạn là không! vì chức năng cũng như nhiệm vụ của Trường ĐH và Trung cấp là hoàn toàn khác nhau.
Nếu bạn đang học năm thứ 3 chuyên ngành gì đó, bạn muốn biết thêm về nghề KT thì bạn có thể theo học Khoá Nghiệp vụ Kế toán(thời gian học chỉ từ 3 đến 6 tháng)
chúc bạn thành công!

H

hoangaccounting

To put one's family first
22/9/05
836
2
18
HCMC
www.baobinhdinh.com.vn
Help Me

Các Pác ơi!!!!!!!!
Có Pác nào làm bên chi cục Bình Tân không vậy? Nếu có các Pác có thể cho em xin cái mẫu 02/A, 02/B giải trình; phân bổ gì đó để em nộp kèm tờ khai thuế hàng tháng ko. Mong các Pác giúp em với, em đang cần gấp lắm. Vì đây là lần đầu tiên em nộp tờ khai ở chi cục Bình Tân. Mấy chi cục khác ko có cái này. Cảm ơn các Pác nhiều nhé. Email của em là minhhoang_tran2010@yahoo.com anhchangdatvo@yahoo.com
:wall:

Sửa lần cuối:
V

victoria8

Guest
8/11/05
0
0
0
TPHCM
Mình không học trường Ngân hàng. Mình muốn học trung cấp kế tóan luôn, sau đó có thể liên thông lên đại học, nhưng không biết chương trình giữa hệ tại chức và chính quy khác nhau ra sao?
Nhân tiện các bạn ở tphcm có biết số 17 lê đức thọ gò vấp là chỗ nào không? số lung tung quá, chắc cơ sở của trường cao đẳng kinh tế đối ngọai

Sửa lần cuối:
Tigon-ETC

Tigon-ETC

Gió bụi nhân gian
victoria8 nói:
Mình không học trường Ngân hàng. Mình muốn học trung cấp kế tóan luôn, sau đó có thể liên thông lên đại học, nhưng không biết chương trình giữa hệ tại chức và chính quy khác nhau ra sao?
Nhân tiện các bạn ở tphcm có biết số 17 lê đức thọ gò vấp là chỗ nào không? số lung tung quá, chắc cơ sở của trường cao đẳng kinh tế đối ngọai
Vậy thì bạn hãy lựa một trường để theo học trung cấp kế toán, nhưng theo mình được biết thì từ trung cấp nếu liên thông phải lên cao đẳng trước. Ở ngoài này mình chưa thấy trường nào liên thông lên đại học từ trung cấp cả.

victoria8 nói:
Mình biết là hệ tại chức là dành cho những người đi làm, nhưng không biết chương trình học nó khác nhau như thế nào? Nhu cầu tuyển dụng thì hình như ưu tiên chính quy hơn
Tất nhiên là cũng có khác một chút về cách đào tạo, chẳng hạn như trong các lớp chính quy thường học nhiều môn 1 lúc trong cùng 1 kỳ học nhưng tại chức thì học cuốn chiếu, học đến đâu thi đến đó, học môn nào xong môn đấy. Nội dung các môn học là giống nhau. Nhu cầu tuyển dụng cũng không ưu tiên đâu bạn ơi, giờ họ coi thi chặt này, đề bài khó hơn này, và họ lấy chỉ tiêu cũng không nhiều lắm đâu (nói chung là cũng tuỳ từng trường)

victoria8 nói:
Không biết là chương trình tại chức có học những môn đại cương không?
Tất nhiên là có các môn đại cương rồi, mà học tại chức thời gian học sẽ là 5 năm đấy.
Như ở trường mình từ khoá học của năm nay bắt đầu tổ chức xét sàng lọc 2,5 năm một lần. Nếu không đủ điều kiện buộc bạn phải học với khoá sau.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA