Kê thiếu hàng trong bảng kê nhập xuất tồn

• Thread starter Thùy Trâm
  • Ngày gửi
Trạng thái
Không mở trả lời sau này.
T

Thùy Trâm

Guest
16/9/05
6
0
0
43
TP.Hồ Chí Minh
Tháng 09 mình có kê khai sót 1 hđơn GTGT, bây giờ mình phải kê khai vào bcáo tháng 10. Nhưng kẹt lỗi, trong bảng kê xuất nhập tồn của tháng 09 mình ko kê khai các mặt hàng trong hđơn đó, vậy bây giờ mình kê trong bảng NXT qua tháng 10 được k? Cám ơn các bạn.

Khóa học Quản trị dòng tiền
A

AC3K

Cao cấp
27/6/05
679
6
18
HCM
Thùy Trâm nói:
Tháng 09 mình có kê khai sót 1 hđơn GTGT, bây giờ mình phải kê khai vào bcáo tháng 10. Nhưng kẹt lỗi, trong bảng kê xuất nhập tồn của tháng 09 mình ko kê khai các mặt hàng trong hđơn đó, vậy bây giờ mình kê trong bảng NXT qua tháng 10 được k? Cám ơn các bạn.
nếu mặt hàng đó chưa bán ra ở Tháng 9 Thì ok, Bạn nhập kho vào tháng 10 và kê khai hóa đơn đó vào Bảng kê hàng hóa mua vào tháng 10

hóa đơn hàng hóa dịch vụ mua vào được quyền kê khai thuế sau trong thời gian 3 tháng.

T

Thùy Trâm

Guest
16/9/05
6
0
0
43
TP.Hồ Chí Minh
Cám ơn AC3K nhiều nha. Do mình sợ thuế sẽ hỏi sao hàng mua tháng 09 (24/09), mà đến tháng 10 mới nhập kho. Nếu nói là hàng đang đi đường thì cũng vô lý vì mình mua hàng trong nội thành mà. Do đó, bảng kê hđơn mua vào thì không sao rồi, mà mình chỉ sợ thuế hỏi về bảng kê nhập xuất tồn thôi.

A

AC3K

Cao cấp
27/6/05
679
6
18
HCM
Thùy Trâm nói:
Cám ơn AC3K nhiều nha. Do mình sợ thuế sẽ hỏi sao hàng mua tháng 09 (24/09), mà đến tháng 10 mới nhập kho. Nếu nói là hàng đang đi đường thì cũng vô lý vì mình mua hàng trong nội thành mà. Do đó, bảng kê hđơn mua vào thì không sao rồi, mà mình chỉ sợ thuế hỏi về bảng kê nhập xuất tồn thôi.
Điều này thì bạn yên tâm đi, Vì khi bạn mua hàng không phải ai cũng giao hàng ngay cho bạn, Với lại việc giao hàng chậm trễ 1 tháng , 1 quý cũng bình thường thôi, lý do là bên bán trục trặc. họ chưa có hàng thì sao?

do đó bạn cứ yên tâm, cơ Quan thuế sẽ không quan tâm về vấn đề này đâu.

Thân

T

TTKH

Guest
31/10/05
55
0
0
Binh Duong
Thùy Trâm nói:

Theo ý bạn Thuỳ trâm thì có phải là hàng mua về rồi tháng 09, có luôn hoá đơn GTGT tháng 09 nhưng bạn kê sót , bây giờ bạn muốn kê lại vào báo cáo NXTtháng 10 đúng không?
Nếu vậy thì AC3K có thể nói rõ hơn chứ mình thấy trả lời như vậy là hơi khác

AC3K nói:
Điều này thì bạn yên tâm đi, Vì khi bạn mua hàng không phải ai cũng giao hàng ngay cho bạn, Với lại việc giao hàng chậm trễ 1 tháng , 1 quý cũng bình thường thôi, lý do là bên bán trục trặc. họ chưa có hàng thì sao?
Thân
Vì có giao hàng, có xuất hoá đơn rồi mà. Do bên bạn Thuỳ Trâm chưa khai, và làm phiếu nhập xuất kho thôi.
Bạn chỉ lại đi, mình cũng hơi quan tâm nhưng là thành viên mới nên không biết gì nhiều mà chỉ. Và mình còn đang học hỏi.

A

AC3K

Cao cấp
27/6/05
679
6
18
HCM
TTKH nói:
Theo ý bạn Thuỳ trâm thì có phải là hàng mua về rồi tháng 09, có luôn hoá đơn GTGT tháng 09 nhưng bạn kê sót , bây giờ bạn muốn kê lại vào báo cáo NXTtháng 10 đúng không?
Nếu vậy thì AC3K có thể nói rõ hơn chứ mình thấy trả lời như vậy là hơi khác

Vì có giao hàng, có xuất hoá đơn rồi mà. Do bên bạn Thuỳ Trâm chưa khai, và làm phiếu nhập xuất kho thôi.
Bạn chỉ lại đi, mình cũng hơi quan tâm nhưng là thành viên mới nên không biết gì nhiều mà chỉ. Và mình còn đang học hỏi.
Thủ tục nhập kho, là do đơn vị mình, Mình có thể chủ động được. Do đó bạn kê sót và cũng chưa kê xuất nhập tồn trong tháng 9 thì trong tháng 10 này bạn làm thủ tục nhập kho và kê khai thuế vào tháng 10.

Còn việc giải thích với Cơ quan thuế thì mình đã giải thích rồi.

Chỉ khó khăn trong trường hợp bạn đã bán hàng hóa đó kìa. Nếu trong trường hợp này thì bạn vẫn làm thủ tục nhập kho vào tháng 9. In lại bảng kê xuất nhập tồn tháng 9 (điều chỉnh) kẹp chung với bộ khai báo thuế tháng 10 nộp là xong. còn hóa đơn thì bạn vẫn kê vào tháng 10, Chẳng có vấn đề gì cả. Đây là vấn đề thường xuyên của cty thương mại.

THAN

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA