Báo cáo tài chính và thuế TNDN tạm tính quý 4

• Thread starter ngtuyettrinh
  • Ngày gửi
N

ngtuyettrinh

Guest
15/10/10
14
0
0
34
khanh hoa
anh chị cho e hỏi công ty e thành lập ngày 1/10/2010 ko phát sinh doanh thu chỉ phát sinh chi phí vậy cuối năm có làm BCTC ko ?
còn thuế TNDN tạm tính quý 4 mình làm thế nào vàkhi nào hết hạn nộp

Khóa học Quản trị dòng tiền
T

thuhuong8887

Trung cấp
12/8/10
128
0
0
35
Hà Nội
anh chị biết thì trả lời giúp với à. cty em cũng thành lập tháng 8/2010 chưa có doanh thu và chi phí, cũng chưa có thuế TNCN vì chưa đi vào hoạt động lên ko có nhân viên. cuối năm em có phải làm báo cáo tài chính ko ạ?

P

phonglanxanh

Sơ cấp
26/8/09
14
0
1
Hà Nội
ko phát sinh doanh thu vẫn phải làm báo cáo thuế TNDN tạm tính và BCTC bình thường bạn nhé!
Thân.

C

cabasa

Cao cấp
anh chị cho e hỏi công ty e thành lập ngày 1/10/2010 ko phát sinh doanh thu chỉ phát sinh chi phí vậy cuối năm có làm BCTC ko ?
còn thuế TNDN tạm tính quý 4 mình làm thế nào vàkhi nào hết hạn nộp

+ Căn cứ khoản 1 điều 30 Luật Kế toán thì đơn vị kế toán phải lập báo cáo tài chính vào cuối kỳ kế toán năm.
Công ty em dù mới thành lập không có doanh thu mới chỉ có chi phí cũng phải lập báo cáo tài chính.
+ Về kỳ kế toán: Căn cứ điểm a khoản 2 Điều 13 Luật kế toán: kỳ kế toán đầu tiên của doanh nghiệp mới thành lập được tính từ ngảy được cấp giấy chứng nhận đăng ký kinh doanh đến hết ngày cuối cùng của kỳ kế toán.
Căn cứ khoản 4 Điều 13 Luật Kế toán: trường hợp kỳ kế toán năm đầu tiên hoặc kỳ kế toán năm cuối cùng có thời gian ngắn hơn chín mươi ngày thì được phép cộng (+) với kỳ kế toán năm tiếp theo hoặc cộng (+) với kỳ kế toán năm trước đó để tính thành một kỳ kế toán năm. Kỳ kế toán năm đầu tiên hoặc kỳ kế toán năm cuối cùng phải ngắn hơn 15 tháng.

Công ty em thành lập từ ngày 1/10 đến ngày 31/12 tính ra là 92 ngày nên vẫn phải làm báo cáo tài chính cho năm 2010.
Báo cáo TNDN tạm tính quý 4 thời hạn nộp là ngày 30/1/2011.

D

duongquy123

Guest
12/10/10
1
0
0
35
hung yen
còn thuế TNDN tạm tính quý 4 mình làm thế nào vàkhi nào hết hạn nộp[/QU

ko phat sinh thi van phai lam BCTC chu ban.
con thue TNDN cung vay. ban nop giay trang theo mau cung dc.

H

huongquynh2486

Guest
28/10/11
1
0
0
38
ha noi
Ðề: Báo cáo tài chính và thuế TNDN tạm tính quý 4

Các anh chị ơi cho em hỏi?? EM vào làm ở công ty này từ tháng 10/2011, em có xem tờ khai thuế của chị làm trước em thì trong quý 3 có phát sinh nhập hàng về và các cp vp khác nhưng ko phát sinh doanh thu bán ra và trong tờ khai thuế quý 3 thì chị ấy ko kê khai phát sinh mà để trắng nộp CQT,như vậy là sao và có ảnh hưởng hay sai sót gì ko và đến quý 4 này em phải làm sao ạ? các anh chị giúp em với ạ.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA