thue TNDN

• Thread starter vanganh0579
  • Ngày gửi
V

vanganh0579

Guest
5/11/05
6
0
0
TPHCM
Nhờ các anh chị giúp em giải đáp thắc măcc này nhé,
Cty em đang làm là cty TNHH gia công hàng dệt may o BD được ưu đãi về thuế ( 4 năm miễn và 4 năm giảm 50%), do có quá nhiều đơn đặt hàng nên phải đem đi gia công lại ở một số công ty khác, nghe nói là phần chênh lệch (lợi nhuận) giữa giá nhận gia công và giá đem gia công lại sã phải đóng thuế TNDN, như vậy là đúng hay sai, hiện nay công ty em vẫn còn trong giai đoạn miễn thuế TNDN.
Nếu phải đóng thuế thì xin chỉ giúp dùm em điều này được qui định trong Thông tư hay Nghị định nào???
Em xin cám ơn các anh chị
Vanganh

Khóa học Quản trị dòng tiền
V

vanganh0579

Guest
5/11/05
6
0
0
TPHCM
Mình đã đọc thông tư này rồi nhưng không thấy được cách giải thích tình huống đang gặp, bạn có thể giúp mình trả lời cụ thể hơn không
Cám ơn nhiều

Nguyen Tu Anh

Nguyen Tu Anh

Cao cấp
23/2/05
5,608
23
38
Hà Nội - TP. HCM
Tại điểm 1.12, mục III, phần E, Thông tư 128/2003/TT-BTC có quy định:

Cơ sở kinh doanh được miễn thuế, giảm thuế thực hiện đồng thời nhiều hoạt động kinh doanh thì phải theo dõi hạch toán riêng thu nhập của hoạt động kinh doanh được miễn thuế, giảm thuế.

Nếu công ty bạn còn có thêm lợi nhuận từ hoạt động đem gia công hàng hóa thì bạn phải đóng thuế TNDN cho hoạt động này - hoạt động không được miễn thuế, giảm thuế của công ty bạn.

vanganh0579 nói:
Nhờ các anh chị giúp em giải đáp thắc măcc này nhé,
Cty em đang làm là cty TNHH gia công hàng dệt may o BD được ưu đãi về thuế ( 4 năm miễn và 4 năm giảm 50%), do có quá nhiều đơn đặt hàng nên phải đem đi gia công lại ở một số công ty khác, nghe nói là phần chênh lệch (lợi nhuận) giữa giá nhận gia công và giá đem gia công lại sã phải đóng thuế TNDN, như vậy là đúng hay sai, hiện nay công ty em vẫn còn trong giai đoạn miễn thuế TNDN.
Nếu phải đóng thuế thì xin chỉ giúp dùm em điều này được qui định trong Thông tư hay Nghị định nào???
Em xin cám ơn các anh chị
Vanganh

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA