Mỗi tuần một chuyên đề

Cách viết séc rút tiền mặt như thế nào?

• Thread starter carot407lnvn
  • Ngày gửi
C

carot407lnvn

Guest
16/11/10
3
1
0
36
ha noi
mình làm bên hành chính, ktoán công ty mình đi công tác, giám đốc bảo mình viết séc rút tiền mặt về để thanh toán minh ko biết viết thế nào giúp mình với? sec của nh công thương

Khóa học Quản trị dòng tiền
B

beyeu89

Sơ cấp
10/6/10
39
0
0
34
Nam Định
Bạn lấy quyển séc ra và ghi điền vào các mục trong đấy. Mặt trước bạn ghi thông tin về tài khoản công ty bạn (nếu bạn chuyển khoản thanh toán cho công ty khác) và tên công ty. Còn mặt sau bạn điền thông tin người nhận: họ và tên, địa chỉ, số chứng minh thư, tên công ty và tài khoản (nếu làchuyển khoản hoặc trả cho khách hàng). ah nhớ phải có chữ ký và dấu của những bên liên quan đấy nha

C

carot407lnvn

Guest
16/11/10
3
1
0
36
ha noi
Bạn lấy quyển séc ra và ghi điền vào các mục trong đấy. Mặt trước bạn ghi thông tin về tài khoản công ty bạn (nếu bạn chuyển khoản thanh toán cho công ty khác) và tên công ty. Còn mặt sau bạn điền thông tin người nhận: họ và tên, địa chỉ, số chứng minh thư, tên công ty và tài khoản (nếu làchuyển khoản hoặc trả cho khách hàng). ah nhớ phải có chữ ký và dấu của những bên liên quan đấy nha

bạn có thể chỉ cụ thể cho mình được ko? mình không hiểu lắm, séc để mình rút tiền mặt, đi thanh toán tiền hàng ấy

• Like
Reactions: CaoCon_lc89
H

hadieu

Trung cấp
24/9/09
188
1
18
Phú Thọ - Hà Nội
Mình ko có TK ở NH Công thương nên ko biết mẫu thê nào nhưng minh nghĩ về cơ bản séc các ngân hàng cũng có các phần thông tin giống nhau
Như bạn beyeu89 nói,mặt trước tờ séc thường là thông tin TK Công ty, mặt sau là tên, CMT người nhận tiền. Bạn điền đầy đủ thông tin trên tờ séc.
Hoặc nếu không, để cẩn thận hơn bạn gọi điện ra phòng giao dịch của ngân hàng nhờ giúp đỡ
Ban làm sớm đi, nhiều ngân hàng sau 15h30 là ko rút dc tiền đâu

B

beyeu89

Sơ cấp
10/6/10
39
0
0
34
Nam Định
bạn có thể chỉ cụ thể cho mình được ko? mình không hiểu lắm, séc để mình rút tiền mặt, đi thanh toán tiền hàng ấy

Dễ lắm ah. Mình ko có séc ở đây nên ko nhớ cụ thể các mục của nó nhưng bạn cứ lấy quyển séc ra và ghi theo các mục của nó. Đơn giản lắm ah
Bạn ko phải lo cái này nếu viết sai thì gạch đi để nguyên vậy và ghi lại bằng tờ khác ah. Cái này kể cả bạn viết sai chục tờ cũng ko ảnh hưởng gì đâu

N

ngakt19

Cao cấp
10/8/10
272
1
0
botay.com
mình làm bên hành chính, ktoán công ty mình đi công tác, giám đốc bảo mình viết séc rút tiền mặt về để thanh toán minh ko biết viết thế nào giúp mình với? sec của nh công thương
Mặt truớc bạn ghi thông tin về công ty là tên công ty, số tài khỏan, số tiền rút bằng số và bằng chữ, còn mặt sau bạn ghi thông tin người nhận tiền và người được ủy quyền đi nhận tiền thôi

S

setup1985

Sơ cấp
1/7/08
6
0
1
38
thừa thiên huế
Tên người nhận tiền: Điền tên người đi rút
Số tiền bằng chữ: Ghi vào số tiền muốn rút bằng chữ
Số tiền bằng số: Ghi rõ số tiền bằng số
Ngày tháng năm: trên cái 6 cái Ô vuông, lần lượt viết vào ngày - tháng - năm đi rút tiền vd: (01)(12)(10) là ngày 01/12/2010
Mặt sau:
Mục có chuyển nhượng hay không: Ghi là không chuyển nhượng
Điền tên người nhận, CMND, ngày cấp , nơi cấp
Cuối cùng trình Sếp ký và đóng dấu

Mục nào không chắc thì cứ để trống ra ngân hàng chỉ

K

kinhtrang

Sơ cấp
27/12/09
3
0
0
Ha Noi

bạn điền đầy đủ thông tin như trên, bạn chú ý là ngày tháng ở mặt trước của tờ séc thì ghi bằng chữ còn năm thì ghi bằng số nhé.VD: 10/10/2010 thì bạn ghi là mùng mười tháng mười năm 2010 nhé.

Sửa lần cuối:
CaoCon_lc89

CaoCon_lc89

Sơ cấp
15/12/14
3
1
3
34
Bạn lấy quyển séc ra và ghi điền vào các mục trong đấy. Mặt trước bạn ghi thông tin về tài khoản công ty bạn (nếu bạn chuyển khoản thanh toán cho công ty khác) và tên công ty. Còn mặt sau bạn điền thông tin người nhận: họ và tên, địa chỉ, số chứng minh thư, tên công ty và tài khoản (nếu làchuyển khoản hoặc trả cho khách hàng). ah nhớ phải có chữ ký và dấu của những bên liên quan đấy nha[/
Mình mở TK ngân hàng Techcombank. mình thấy ở trên diễn đàn nói là mục "Yêu Cầu trả cho" ghi tên công ty. nhưng mình thấy nhân viên ngân hàng nói là ghi tên người đi rút. Vậy bạn chỉ cho mình nha, mình cảm ơn nhé!

• Like
Reactions: hnwlm

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA