Phụ cấp lương cho nhân viên

• Thread starter nguyenthichuyenkt86
  • Ngày gửi
N

nguyenthichuyenkt86

Sơ cấp
3/7/13
15
0
1
Bắc Giang
Công ty em hạch toán lương cho nhân viên theo mức lương tối thiểu đóng BHXH nên rất thấp so với thực lĩnh, em mốn phụ cấp thêm cho mỗi nhân viên tùy theo chức vụ từ 500.000 đồng trở xuống. Vậy em có phải thể hiện khoản phụ cấp đó trong hợp đồng lao động không hay phải làm nhu thuế nào cho hợp lý mà không pị loại ra khi tính thuế TNDN và không bị nộp TNCN. Anh/chị giúp em với.

Khóa học Quản trị dòng tiền
thechung

thechung

Manager of RSM Viet Nam
Ðề: Phụ cấp lương cho nhân viên

Công ty em hạch toán lương cho nhân viên theo mức lương tối thiểu đóng BHXH nên rất thấp so với thực lĩnh, em mốn phụ cấp thêm cho mỗi nhân viên tùy theo chức vụ từ 500.000 đồng trở xuống. Vậy em có phải thể hiện khoản phụ cấp đó trong hợp đồng lao động không hay phải làm nhu thuế nào cho hợp lý mà không pị loại ra khi tính thuế TNDN và không bị nộp TNCN. Anh/chị giúp em với.

Có bạn à, cần quy định trong hợp đồng lao động

Thân

A

anhle109

Guest
22/3/13
175
6
18
Hà Nội

Làm thêm cái quyết định phụ cấp tiền ăn cho nhân viên công ty. chi phí đó hợp lý, mà không tính trong thuế TNCN.

0

0986007431

Sơ cấp
26/6/13
29
0
0
37
Yên Bái

Khoản trang phục cho công nhân 1 năm không vượt quá 5tr/1 người và khoản tiền ăn không vượt quá 680.000đ/ 1 người/ 1 tháng.

N

nguyenthichuyenkt86

Sơ cấp
3/7/13
15
0
1
Bắc Giang

Trước tiên em cảm ơn các anh chị đã giúp em nha. bây giờ em phải làm hợp đồng và nói rõ đó là khoản phụ cấp gì thì sẽ ok đúng không các anh chị.

Cám ơn anh nhiều nhé

Làm thêm cái quyết định phụ cấp tiền ăn cho nhân viên công ty. chi phí đó hợp lý, mà không tính trong thuế TNCN.

ok em sẽ làm như vậy em cám ơn

Khoản trang phục cho công nhân 1 năm không vượt quá 5tr/1 người và khoản tiền ăn không vượt quá 680.000đ/ 1 người/ 1 tháng.

em cám ơn nhiều các anh chị

1

1gamo

Guest
18/7/13
3
0
0
32
Tp.HCM

Cám ơn các anh chị hướng dẫn nhé! có nhiều điều em cần chú ý trong khi làm việc quá!

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA