Thay đổi thông tin doanh nghiep trên đăng ký kinh doanh

• Thread starter nhiconuong
  • Ngày gửi
N

nhiconuong

Guest
20/8/09
4
0
0
ha noi
Em chào các anh chị trong diễn đàn!

Công ty em mới chuyển địa chỉ kinh doanh của công ty nhưng vẫn cùng chi cục thuế quản ly.
Em có đến nộp tờ khai điều chỉnh đăng ký thuế nhưng,do địa chỉ nơi ở giám đốc khác nhau giữa hai tờ đăng ký nên người ta nói em phải làm thêm " tiểu mục 06" mà em lại không biết lấy ở đâu? em không hiểu vấn đề này lắm. :wall:

Anh chị giúp em với, Em cảm ơn!

Khóa học Quản trị dòng tiền
L

linhhonghn

Guest
Công ty mình cũng vừa thay đổi địa chỉ kinh doanh, vẫn cùng chi cục thuế quản lý. Bây giờ mình k biết sử lý số hóa đơn cũ thế nào? mình hỏi bên thuế thì họ bảo phải nộp báo cáo quyết toán tình hình sử dụng hóa đơn năm. Có ai có mẫu thì cho mình xin mẫu với, ai biết thủ tục thu hồi hóa đơn thì giúp mình với nhé!
Ai mẫu thì gửi cho mình vào địa chỉ mail này nha: nguyenhong2003@gmail.com

N

natravico

Trung cấp
12/10/09
53
0
6
38
Bắc Ninh
Chào ACE,
Cho em hỏi chút, Công ty em có trụ sở ĐKKD ở 1 tỉnh A, nhưng hiện tại mở xưởng sản xuất ở tỉnh khác (B). Em muốn đăng ký đường điện mang tên công
ty để cho vào chi phí sản xuất ( Vì hiện tại Cty em đang thuê kho của Cty khác và trả tiền điện cho họ). Em định là mở chi nhánh tại tỉnh B nhưng em không hiểu rõ nếu làm như vậy thì sổ sách hạch toán như thế nào? Em chỉ phải nộp thuế môn bài ở tỉnh B hay còn phải nộp tờ khai hàng tháng, rồi BCTC cuối năm. Có ACE nào có cách giải quyết nào nhanh gọn giúp em với. Thanks

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA