Chi phí hợp lý, không hợp lý khi tính thuế TNDN tại Việt Nam?

• Thread starter Cuckthd
  • Ngày gửi
C

Cuckthd

Guest
20/9/10
3
0
0
38
Hai Duong
Chào các anh chị.

Em mới làm kế toán tổng hợp cho 1 công ty sản xuất với quy mô khá lớn, chuẩn bị phải làm báo cáo năm mất rùi, lo quá đi mất! Anh chị giúp em liệt kê đầy đủ các chi phí hợp lý và không hợp lý khi tính thuế TNDN nhé ạ, và vài chú ý khi làm báo cáo cuối năm nhé ạ.

Thanks các anh chị!

Sửa lần cuối:
Khóa học Quản trị dòng tiền
V

vunguyen

Sơ cấp
29/9/08
49
0
0
43
Mat trang
Chào các anh chị.

Em mới làm kế toán tổng hợp cho 1 công ty sản xuất với quy mô khá lớn, chuẩn bị phải làm báo cáo năm mất rùi, lo quá đi mất! Anh chị giúp em liệt kê đầy đủ các chi phí hợp lý và không hợp lý khi tính thuế TNDN nhé ạ, và vài chú ý khi làm báo cáo cuối năm nhé ạ.

Thanks các anh chị!

E mới làm, theo anh tốt nhất nên học từ gốc, theo đó anh nghĩ em nên đọc các Thông từ 129/2008/TT-BTC, 130/2008/TT-BTC, 84/2008/TT-BTC và một số văn bản sửa đổi bổ sung sau đó qui định về thuế TNDN, thuế VAT và thuế TNCN là những văn bản quan trọng nhất mà bất cứ kế toán tổng hợp nào cũng phải đọc. Chúc em thành công!

H

HaThuy

Guest
12/6/06
23
0
1
Da Nang
Các bác ơi chi phí để mua quà cáp, bia rượu tặng cho khách hàng vào dịp Tết thì có đựoc coi là chi phí hợp lý không ạ. Đang rối quá, mong các bác chỉ giáo với ạ. Cám ơn nhiều ạ.

H

hoandieu

Sơ cấp
19/7/10
17
0
1
vinh, nghệ an
Mình nghĩ là chi phí này chỉ là chi phí kế toán thôi. Còn chi phí để trừ khi tính thuế TNDN thì không phải rồi nếu như chỉ là mua tặng trong dịp tết đơn thuần. Còn là hàng mua để làm quà khuyến mại có trong quy định của công ty thì được trừ theo tỷ lệ quy định tại TT 129/2008 của BTC

M

MHDD

Guest
9/4/10
4
0
0
HCM
Các bác ơi chi phí để mua quà cáp, bia rượu tặng cho khách hàng vào dịp Tết thì có đựoc coi là chi phí hợp lý không ạ. Đang rối quá, mong các bác chỉ giáo với ạ. Cám ơn nhiều ạ.

Chi phí này phải loại ra khi tính thuế TNDN đó bạn ơi

T

tuntin

Sơ cấp
1/11/10
45
0
0
38
Hà Tĩnh
bạn ducssi gửi qua cho mình với mình mở ko được .mail minh là
lethithanhlai@gmail.com

cảm ơn bạn trước nha................

N

nhuytb

Guest
22/12/10
2
0
0
36
TPHCM
chào các bạn mình là thành viên mới.mình muốn giao lưu và học hỏi những kính nghiệm từ các anh chị và các bạn.
mình muốn hỏi về mẫu thông báo huỷ hoá đơn thông tư 153/2010/TT-BTC nộp lên thuế .Bạn nào có chỉ giúp mình nha .mình cảm ơn nhiều nghen.

Q

quynh83

Guest
6/1/11
0
0
0
nha trang
Xin chào các bạn, mình là thành viên mới, bạn nào biết làm thuế TNDN tạm tính quí 4 xin chỉ mình với.

V

vantuan111

Guest
22/2/11
1
0
0
phong 101 e5 phuong mai
Bạn ơi! Bạn gửi giúp mình hai file quyết toán thuế TNCN 451/TCT/TNCN và quyết toán thuế TNDN 353/TCT/CS vào địa chỉ mail này được k? mail:tuanv7@yahoo.com.vn . Nếu được mình cảm ơn bạn trước nhé

C

codua

Trung cấp
9/8/08
92
4
8
Vũng Tàu
ban xem cong van quyet toan thue, ban cu theo do ma lam
quyet toan thue TNCN 451/TCT/TNCN
quyet toan thue TNDN 353/TCT/CS

Sao ban cho huong dan cua nam 2009. Nam 2009 khác xa na9m 2010 vi co phan mien thue TNCN 6 thang va co cho tre han nop thue TNDN

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA