Hãy sống cho hôm nay và ngày mai...

• Thread starter benitino
  • Ngày gửi
B

benitino

Trung cấp
10/2/04
72
1
8
42
HCMC
Truy cập trang
Không biết từ khi nào tôi lại thay đổi nhanh như vậy ? Các bạn biết không, trước đây tôi lúc nào cũng chìm trong những nỗi buồn phiền, chán nản, thất vọng.... lúc nào cũng chỉ muốn đi tu, hoặc chết đi cho nó thanh thản...

Nhưng từ lúc nào tôi cũng chẳng biết, tôi đã và đang yêu đời, xung quanh tôi tất cả đều đẹp đẽ và có rất nhiều điều tôi chưa từng gặp. Nếu bạn đã từng biết đến bài thơ: Mùa xuân nho nhỏ... của nhà thơ Thanh Hải, thì bạn hãy nghĩ xem... nếu xung qanh ta, ai cũng là một mùa xuân... thì thế giới này đẹp biết bao... Cuộc sống xung quanh ta là muôn màu, muôn vẻ... Các nhà thơ, nhạc sĩ, hoạ sĩ, nhà văn, nhiếp ảnh... và tất cả mọi ngành nghề- họ đã, đang, và sẽ tiếp tục tô màu cho cuộc sống, cho tất cả chúng ta. Tất cả... tất cả.. đều đẹp.

Nếu đã có những lúc bạn buồn chán một điều gì đó, thất vọng tràn trề, hay cho la mình là người kém may mắn... thì bạn hãy nhìn lại xem, còn biết bao nhiêu trẻ em đói rách trên đời, còn biết bao nhiêu người không được biết chữ, có nhiều người sinh ra đã không có được tình thương của bố mẹ, của gia đình... Bạn vẫn còn hơn rất nhiều người, bạn vẫn là một người may mắn... hãy tự hào và giữ lấy nó. Bạn hãy chia sẻ cho mọi người...

Nếu bạn đã từng nghe bài hát tiếng Pháp : Savouir aimer.... thì bạn sẽ biết thế nào là một tình yêu, và thế nào là một hạnh phúc.... Chúng ta sinh ra để làm gì ? Có phải là để hưởng thụ ??? Không, bạn nên cảm nhận lấy cuộc sống xung quanh ta, tất cả đều đẹp, hãy tô màu cho cuộc sống của chính mình và cho cả mọi người... Hãy là một mùa xuân nho nhỏ....

Tôi viết bài này là muốn gửi đến cho tất cả các bạn một thông điệp : Hãy sống thật vui vẻ, thoải mái và hãy tô màu cho cuộc sống....

Nếu bạn đã từng nghĩ rằng nhạc cố điển hay hơn nhac có lời... hay cái này hay hơn cái kia.. hoặc là người này giỏi hơn người kia.... Hãy bỏ ý nghĩ ấy đi và hãy nhìn bằng một ánh mắt công bằng, không thiên vị. Không biết các bạn nghĩ như thế nào nhưng tôi thấy tất cả mọi người xung quanh ta, ai cũng đáng yêu và có cái đáng để cho chúng ta học tập... Bạn có đồng ý không ??? Hãy yêu đời nhé !!

Khóa học Quản trị dòng tiền

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA