Cách tính thuế TNDN đối với công ty phần mềm

• Thread starter huongmeoluoi
  • Ngày gửi
huongmeoluoi

huongmeoluoi

Sơ cấp
15/12/10
42
1
6
Hải Dương
Chào các bạn,
MÌnh mới đi làm nên chưa có kinh nghiệm, các bạn cho mình hỏi là cách tính thuế thu nhập doanh nghiệp cho công ty phần mềm và dịch vụ

Khóa học Quản trị dòng tiền
X

xincucu

Trung cấp
18/9/09
82
0
0
37
quang nam
Bạn cộng hết phần DT rồi trừ hết cho các chi phí,nhưng phải có hóa đơn chứng từ phục vụ HHDV SXKD mới được trừ vào chi phí nhé
Phần mềm thì thuế TNDN 4 năm đầu được miễn thuế(có lợi nhuận),9 năm sau giảm 50%mức lãi suất ưu đãi 10%,3 năm sau nữa hưởng 10%,về sau tính thông thường, về dịch vụ thì thuế TNDN với mức 25% bình thường

huongmeoluoi

huongmeoluoi

Sơ cấp
15/12/10
42
1
6
Hải Dương
Cách tính thuế TNDN

:015: hjc, mình cảm ơn bạn nhìu nhìu nhé.
Mình còn câu hỏi nữa là: Vậy dịch vụ và chuyển giao công nghệ phần mềm đó thì theo quy định nào về cách tính thuế GTGT không? mình nghe nói là về dịch vụ là tính thuế? như vậy có đúng không? nghị định hay thông tư nào chỉ rõ về lĩnh vực phần mềm.
Thanks!:015:

X

xincucu

Trung cấp
18/9/09
82
0
0
37
quang nam
uhm,dịch vụ thì có tính thuế GTGT đó bạn

huongmeoluoi

huongmeoluoi

Sơ cấp
15/12/10
42
1
6
Hải Dương
hi các bạn,
mình hỏi chút nhé, việc cài đặt chuyển giao hệ thống điều khiển này có chịu thuế GTGT không? Nếu chịu thuế GTGT sẽ là bao nhiêu %?
Các bậc tiền bối giúp mình nhé, mình đang cần gấp lắm
Thanks@

huongmeoluoi

huongmeoluoi

Sơ cấp
15/12/10
42
1
6
Hải Dương
hjc, cam on ban nhe
Minh con mot cau hoi nua la hien nay co quyet dinh hay thong tu nao huong dan ve viec tam hoan su dung hoa don tu in va hoa don dien tu khong nhi?nhung thu tuc nao can pai nop cho ben co quan thue ve hoan viec su dung hoa don tu in? minh cung khong bit cach viet bai moi o cho nao? tim mai ma ko thay? cac ban chi giup minh nhe

X

xincucu

Trung cấp
18/9/09
82
0
0
37
quang nam
Bạn xem kỹ Nghị định 51 và thông tư 153 về hoá đơn năm 2010 nhé.

huongmeoluoi

huongmeoluoi

Sơ cấp
15/12/10
42
1
6
Hải Dương
Hóa đơn tự in, hóa đơn điện tử

Mình cũng đã đọc thông tư 153, nhưng bên mình bây giờ chưa muốn sử dụng hóa đơn kia, vầy mình đc bít là hoãn đến ngày 31 tháng 03 năm 2011, vậy thì mình có cần pải làm thủ tục nào lên tổng cục thuế không?có mẫu Văn bản nào gửi lên đó không?
Các bạn đã làm báo cáo tài chính chưa?:004:

X

xincucu

Trung cấp
18/9/09
82
0
0
37
quang nam
Trường hợp DN siêu nhỏ chi cục thuế mới bán hoá đơn cho DN năm 2011,còn được sử dụng đến hết quý 1 là những hoá đơn còn dư trong năm 2010,bạn gửi đơn gia hạn lên cơ qua thuế.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA