Tinh nham THUE THU NHAP phai nop, phai lam sao?

• Thread starter greenfielddn
  • Ngày gửi
G

greenfielddn

Guest
23/2/04
12
0
0
Chao cac ban!
Vua roi lam bao cao du kien Thue Thu Nhap cho nam 2.004, minh voi qua nen khi tinh thue Thu Nhap phai nop minh lay loi nhuan * 32% (Do cong thuc cai san trong may) ma quen mat nam nay muc thue suat chi con 28%. Bay gio minh muon dieu chinh lai thi khong biet lam sao day?
Thuc ra minh du dinh Lam To Trinh len co quan thue de xin dieu chinh nhung khong biet co can phai lam thu tuc gi khong? Noi dung cu the nhu the nao? Ai co kinh nghiem trong chuyen nay giup minh voi nhe. :help

Khóa học Quản trị dòng tiền
C

conan3931

Bình thường nhất.
27/1/04
106
0
16
45
Hà nội
Truy cập trang
To greenfielddn.
Bạn nên kiểm tra lại cẩn thận một lần nữa, đánh một công văn về việc điều chỉnh báo cáo và làm lại quyết toán điều chỉnh. Sau đó gửi bổ sung lên chi cục thuế quản lý doanh nghiệp của mình.
Chúc bạn sẽ giải quyết tốt vấn đề này. :pepsi: :f_o

Thân ái!

G

greenfielddn

Guest
23/2/04
12
0
0
Cam on cau tra loi cua Conan, nhung cau tra loi chua cu the lam nen nho ban hay ai biet ro co the noi ky hon giup minh duoc khong ? :help

P

phidoan

Guest
29/8/03
23
0
0
www.thanhviet.com
Không sao đâu, cứ lên gặp cán bộ quản lý kèm theo tờ công văn nêu rõ lý do xin điều chỉnh. Chúc thành công.....

A

Anhchuot

Lên thớt...
23/7/03
362
6
18
Hanoi
www.
Vấn đề này ko cần quá lo lắng đâu, bạn cứ làm lại bản điều chỉnh ước tính thuế TNDN 2004 rồi lên gặp trực tiếp cán bộ quản lý thuế trình bày (đảm bảo hơn thêm cái công văn như phidoan nói), họ sẽ hủy bản cũ, đóng dấu nhận bản mới ngay thôi.

C

chim_bien

Guest
1/11/03
62
0
0
sao thế nhỉ mình cũng bị nhầm như bạn nhưng mà do lần ấy mới là lần nộp đầu tiên(mình phải nộp 3 lần mới được đấy) nên mình làm một bản khác nộp lại là xong và khi mình giải thích thì họ cũng nói là không có vấn đề gì

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA