hợp đồng khoán

• Thread starter Dotrongtri
  • Ngày gửi
D

Dotrongtri

Guest
3/4/05
10
0
1
41
Viet Nam

các anh chị ơi cho em hỏi:
công ty em là công ty em nhận thiết kế công trình, nhưng không trực tiếp làm mà khoán lại cho một nhóm kiến trúc sư do một người làm đại diện, thì khi thanh toán em cần làm những bước gì để cơ quan thuế chấp nhận làm chi phí hợp lý. có văn bản nào quy định cụ thể không, chỉ cho em với. vì công ty ký với cá nhân chứ không ký với công ty.

Khóa học Quản trị dòng tiền
C

conangbuongbinh

Guest
8/9/05
11
0
0
Ha Noi
Theo mình thì bạn cần làm hợp đồng giao khoán cho nhóm kiến trúc sư đó và đương nhiên có người đứng ra làm đại diện và ghi rõ là không có đăng kinh doanh (ko có hóa đơn). Và điều quan trọng nhất là bạn phải thu ngay của họ 10% số tiền đó (số tiền trên hợp đồng để nộp thuế TNCN). Cục thuế phát hành cả quên biên lai thu thuế TNCN đó.
Cuối năm nhóm kiến trúc sư đó có thể cầm tờ biên lại đó đến cục thuế nếu thu nhập của họ ko quá 60tr/năm thì họ sẽ được hoàn lại số tiền còn quá thì sẽ phải đóng thuế là đương nhiên,
Ko biết các bạn khác có ý kiến thế nào?

D

Dotrongtri

Guest
3/4/05
10
0
1
41
Viet Nam
nếu cty ty ký tiếp một hợp đồng lao động thời vụ với từng người trong nhóm kiến trúc sư ở trên, thì có khỏi phải nộp 10% cho cơ quan thuế có được không. phần chi phí đó có được tính vào chi phí hợp lý không,

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA