thủ tục nộp phạt do nộp chậm tờ khai thuế TNDN tạm tính quý III

• Thread starter Bui Hong Lam
  • Ngày gửi
B

Bui Hong Lam

Sơ cấp
6/12/10
10
0
1
35
HCM
Các bác ơi, em mói vào công ty này mà cũng mới vào nghề nữa nè, caccs bác chỉ giúp em với được ko ạh, em xin cảm tạ các bác nhiều! Chuyện là như thế này: công ty này cĩnh mới thành lập thôi ah( 01/05/2010) nhưng đã qua 2 kế toán rồi, em là thành viên thứ 3 ah, cô kế toán trước em ko nộp tờ khai thuế TNDN tạm tính quý 3 các bác ah, giờ công ty em phải nộp phạt. Hôm em xuống chi cục thuế mà công ty em đăng ký thì họ nói phải cần có giấy uỷ quyền cho em hoạch là trực tiếp giám đốc công ty phải xuống đó làm việc, tại sao vậy ah, và khi đi có cần phải mang theo con dấu ko ah. Em biết mình học ít hiểu còn nông cạn mong các bác chỉ báo cho em sớm ah, em cảm ơn nhiều

Khóa học Quản trị dòng tiền
H

hstinhgia

Sơ cấp
18/1/10
22
0
1
35
thanh hoa
lần trước cty mình cũng phị phạt nộp chậm tờ khai quý mình chỉ in tờ khai đó ra thui, sau đó người tiếp nhận lập biên bản xử phạt nộp chậm thôi, không phải giấy uỷ quyền nhưng bạn đi nhớ mang chứng minh thư đi nhé, cán bộ lập biên bản rồi mang về cho giám đốc ký, đóng dấu, mang lên nộp , lấy tờ khai và đi nộp phạt thôi

T

tam936

Cao cấp
9/2/10
268
3
16
Ngọc Hồi, Kon Tum
Đúng như "hstinhgia" nói, nó rất đơn giản, chỉ cần bạn nộp bổ sung các tờ khai đã chậm mà chưa nộp sau đó cơ quan thuế sẽ ra thông báo số tiền phạt thì bạn cứ măng đến kho bạc mà nộp bình thường thôi, ai đi củng đc, chỉ cần có chữ ký và đóng dâu đầy đủ vào các văn bản liên quan là đc. Các mức phạt củng có trong quy định, bạn ko cần phải lo lắng quá nha

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA