Cac A/Chi oi giup em voi!

• Thread starter SweetNovember
  • Ngày gửi
S

SweetNovember

Guest
Cac A/Chi oi giup em voi!

Em vua nhan cong viec ke toan o 1 chi nhanh phia Nam Anh/Chi ah. Em muon hoi la la`m ke toan o chi nhanh thi chung em can nhung so sach gi? Hach toan ra lam sao? Em co phai lam bao cao thue hang thang ko?
Anh/Chi oi, giup em voi, em moi ra truong nen rat mong duoc su giup do of cac anh chi tien boi.

Chan thanh cam on.

Khóa học Quản trị dòng tiền
anktdn

anktdn

Trung cấp
11/7/05
170
2
18
41
HCM
Nếu chi nhánh của bạn hạch toán độc lập với cty mẹ thì bạn vẫn báo cáo thuế hàng tháng, và sổ sách kế toán cũng tương tự như cty , nếu chi nhánh bạn mới thành lập thì bạn phải đăng ký ở chi cục thuế nơi CN bạn đóng để đăng ký hình thức ghi sổ (NKC, NKCT, hay NKSC,...) nếu bạn chưa đăng ký hạch toán sổ sách trên máy vi tính thì bạn nhớ đăng ký với chi cục thuế luôn để làm cho khoe khỏi phải viết tay.
Lần sau bạn gởi bài nhớ ghi chữ phải có dấu nhé kg BQT sẽ xoá bài của bạn đó.

S

SweetNovember

Guest
anktdn nói:
Nếu chi nhánh của bạn hạch toán độc lập với cty mẹ thì bạn vẫn báo cáo thuế hàng tháng, và sổ sách kế toán cũng tương tự như cty , nếu chi nhánh bạn mới thành lập thì bạn phải đăng ký ở chi cục thuế nơi CN bạn đóng để đăng ký hình thức ghi sổ (NKC, NKCT, hay NKSC,...) nếu bạn chưa đăng ký hạch toán sổ sách trên máy vi tính thì bạn nhớ đăng ký với chi cục thuế luôn để làm cho khoe khỏi phải viết tay.
Lần sau bạn gởi bài nhớ ghi chữ phải có dấu nhé kg BQT sẽ xoá bài của bạn đó.
------------------***---------------------

Yes sir. Mình cảm ơn lời nhắc nhở của bạn.
Cho mình hỏi thêm nhé, với hình thức là CN thì theo bạn mình nên đăng ký hình thức ghi sổ nào (NKC, NKCT hay NKSC) là tiện nhất? Và sự khác nhau giữa những hình thức sổ này? Nói thật bạn đừng cười, mình không rõ những vấn đề này lắm!
Cảm ơn lần nữa và chúc bạn và các thành viên của WKT cuối tuần vui vẻ!

N

Nguyễn Bình

Đại ngố
22/11/05
308
2
0
TP HCM
Hạch toán theo hình thức nào thì tuỳ bạn. Thông thường người Bắc quen với hình thức NKC, người Nam hay dùng CTGS. Mỗi hình thức có ưu điểm riêng. Nói chung NKC là dễ hạch toán nhất nhưng cũng hay sai nhất. CTGS thì phải hạch toán kỹ hơn và dễ kiểm soát được các nghiệp vụ hơn.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA