Hoá đơn của doanh nghiệp siêu nhỏ

• Thread starter pham nguyen phuong hien
  • Ngày gửi
pham nguyen phuong hien

pham nguyen phuong hien

Trung cấp
14/6/10
109
0
0
35
Ho Chi Minh
In hóa đơn của Doanh nghiệp siêu nhỏ

Cho mình hỏi doanh nghiệp siêu nhỏ có 10 lao động trở xuống có bao gồm nhân viên thời vụ kí hợp đồng dưới 3 tháng không.
Doanh nghiệp siêu nhỏ được dùng hóa đơn của cục thuế đến hết năm 2011 có cần làm thủ tục gì không.
Không biết mình đăng có đúng chủ đề ko nửa :056:

Khóa học Quản trị dòng tiền
pham nguyen phuong hien

pham nguyen phuong hien

Trung cấp
14/6/10
109
0
0
35
Ho Chi Minh
Mọi nguoi giúp mình với mình đang phân vân lắm ko biết công ty mình có được sử dụng hóa đơn đến hết năm 2011 ko,mình đã hỏi cục thuế thì họ nói chỉ được dùng đến hết quý 1 thôi,mà mình thì ko muốn dùng đến hết năm 2011 vì bây giờ cuối năm rồi cty mình bận quá, phải làm báo cáo tài chính nửa mà bây giờ còn chưa xác định đc là cty đc dùng hóa đơn đến khi nào nửa

N

nonnot

Guest
26/11/10
6
0
0
37
Thanh Hoa
Cục thuế họ nói đúng đấy bạn ạ. Cty minh cũng siêu nhỏ, số hóa đơn dùng rất2 ít nữa ấy chứ. Nhưng theo quy định thì chỉ đc dùng đến hết Qúy I năm 2011 thui. Mà nếu có nhu cầu tiếp tục sử dụng đến hết Qúy I năm 2011 thì bạn pải gửi bản Đăng ký hóa đơn tiếp tục sử dụng với cơ quan thuế trực tiếp quản lý, chậm nhất là ngày 20/01/2010. Trường hợp đến hết 31/03/2010 mà cty bạn vẫn chưa dùng hết HĐ thì pải thực hiện hủy HĐ.
Mình cũng thấy nản nhưng là quy định thì pải làm thôi. HIC

N

nonnot

Guest
26/11/10
6
0
0
37
Thanh Hoa
Cục thuế họ nói đúng đấy bạn ạ. Cty minh cũng siêu nhỏ, số hóa đơn dùng rất2 ít nữa ấy chứ. Nhưng theo quy định thì chỉ đc dùng đến hết Qúy I năm 2011 thui. Mà nếu có nhu cầu tiếp tục sử dụng đến hết Qúy I năm 2011 thì bạn pải gửi bản Đăng ký hóa đơn tiếp tục sử dụng với cơ quan thuế trực tiếp quản lý, chậm nhất là ngày 20/01/2010. Trường hợp đến hết 31/03/2010 mà cty bạn vẫn chưa dùng hết HĐ thì pải thực hiện hủy HĐ.
Mình cũng thấy nản nhưng là quy định thì pải làm thôi. HIC

The Hoang

The Hoang

Kế Toán Dạo
Thành viên BQT
Quản lý cao cấp
11/8/05
2,416
286
83
Sài Gòn - Phan Thiết
Chào các bạn,
Theo đúng qui định thì doanh nghiệp siêu nhỏ vẫn được mua hóa đơn từ cơ quan thuế để sử dụng. Việc mua hóa đơn từ cơ quan thuế, tự in hay đặt in hoá đơn thì vẫn phải thông báo cho cơ quan thuế nhé.
Cái thời hạn hết q1/2011 là áp dụng cho những đơn vị nào muốn tiếp tục sử dụng số lượng hóa đơn do cơ quan thuế bán sau đó chuyển sang sử dụng hóa đơn tự in hay đặt in nhé.
Các bạn xem lại thông tư 153 nhé.
Good luck

pham nguyen phuong hien

pham nguyen phuong hien

Trung cấp
14/6/10
109
0
0
35
Ho Chi Minh
Chào các bạn,
Theo đúng qui định thì doanh nghiệp siêu nhỏ vẫn được mua hóa đơn từ cơ quan thuế để sử dụng. Việc mua hóa đơn từ cơ quan thuế, tự in hay đặt in hoá đơn thì vẫn phải thông báo cho cơ quan thuế nhé.
Cái thời hạn hết q1/2011 là áp dụng cho những đơn vị nào muốn tiếp tục sử dụng số lượng hóa đơn do cơ quan thuế bán sau đó chuyển sang sử dụng hóa đơn tự in hay đặt in nhé.
Các bạn xem lại thông tư 153 nhé.
Good luck

Bạn ơi vậy doanh nghiệp mình có 4 nhân viên chính thức bao gồm lđ thời vụ dưới 3 tháng trên 10 người cũng là doanh nghiệp sieu nhỏ luôn phải không?Mình thông báo cho cục thuế như thế nào hả bạn, bạn có mẫu không cho mình với.Mình đọc thông tư 153 cũng thấy thời hạn quý 1 đó là cho những doanh nghiệp muốn tiếp tục sử dụng số lượng hóa đơn do cơ quan thuế bán sau đó chuyển sang sử dụng hóa đơn tự in hay đặt in nhưng hỏi cục thuế thì họ lại nói cho cả doanh nghiẹp sieu nhỏ nữa.

jolieszhang

jolieszhang

*_* Sky *_*
31/8/10
266
0
16
TP.HCM
Cho mình hỏi doanh nghiệp siêu nhỏ có 10 lao động trở xuống có bao gồm nhân viên thời vụ kí hợp đồng dưới 3 tháng không.
Doanh nghiệp siêu nhỏ được dùng hóa đơn của cục thuế đến hết năm 2011 có cần làm thủ tục gì không.
Không biết mình đăng có đúng chủ đề ko nửa :056:

Doanh nghiệp siêu nhỏ đc đặt mua ở CQT đến hết năm 2011 bạn nhé?
Nếu bạn muốn sử dụng HĐ cũ thì đến quí 1 là phải hủy hóa đơn
Năm 2011 bạn muốn mua HĐ thì sử dụng mẫu 3.3 để nộp kèm theo với Giấy giới thiệu CMND ng đi mua với sổ mua đ/v DN cũ bạn nhé
Nếu bạn sử dụng HĐ đến hết quí 1 thì nộp theo mẫu 3.12 TT153 bạn nhé

Thân

M

m2nd1401

Guest
22/9/09
53
1
8
dong ngac,tu liem,ha noi
MÌnh vừa hỏi cơ quan thuế, họ bảo số lao động bao gồm cả lao động thời vụ nữa, công ty trả lương cho họ thì học đc tính vào lao động của công ty

jolieszhang

jolieszhang

*_* Sky *_*
31/8/10
266
0
16
TP.HCM
MÌnh vừa hỏi cơ quan thuế, họ bảo số lao động bao gồm cả lao động thời vụ nữa, công ty trả lương cho họ thì học đc tính vào lao động của công ty

Cái này là chính xác nà...
Chỉ cần kê khai hết số lđ mà dưới 10 ng thì có thể mua hđ ở CQT hết năm 2011 nha(DN siêu nhỏ ma)

Thân

T

Trang1311

Sơ cấp
11/7/08
26
0
0
Hà Nội
Đúng đấy, bên tớ thuế Cầu Giấy họ còn gửi cho 1 công văn cho những doanh nghiệp dưới 10 lao động để mua hoá đơn mà.

jolieszhang

jolieszhang

*_* Sky *_*
31/8/10
266
0
16
TP.HCM
Đúng đấy, bên tớ thuế Cầu Giấy họ còn gửi cho 1 công văn cho những doanh nghiệp dưới 10 lao động để mua hoá đơn mà.

Bạn cho mình hỏi là đầu năm 2011 mình mới xài thì mới đăng ky hả?

Nếu bây giờ mình đăng ký mua thì khi nào họ mới bán cho mình lận

Hixxxxxxxxx

S

sauxanh

Sơ cấp
11/11/10
41
0
0
Hà Nội
Công ty tớ là doanh nghiệp siêu nhỏ thuộc quản lý của chi cục thuế cầu Giấy sao không thấy họ gửi công văn để mua hóa đơn nhỉ? Tớ cũng không nắm rõ về việc tự in hay mua lẵm. Nếu công ty tớ muốn mua hóa đơn sử dụng đến hết năm 2011 thì phải làm những thủ tục gì?

H

hoangdungchung

Sơ cấp
22/11/10
9
0
0
quan 9
vậy cuối năm nay (2010) Cty siêu nhỏ không phải làm thủ tục gì phải không các bạn? Chỉ đến năm 2011 khi hết hóa đơn thì mình làm thêm mẫu đơn đề nghị mua hóa đơn theo hướng dẫn ở thông tư 153 nộp kèm thủ tục mua hóa đơn như bình thường phải không các bạn. Mà mình có cần phải kê khai số lao động hiện có của Cty là bao nhiêu nộp cho chi cục thuế để xin sử dụng hóa đơn do chi cục thuế phát hành không? Và làm theo mẫu nào?
Các bạn chỉ giúp mình với, vì mình còn lơ ngơ trong vấn đề này quá!
Cảm ơn mọi người rất nhiều!

T

thanhtuyen12

Sơ cấp
9/2/10
14
0
0
36
HCM
Các ace ơi! Em ở Đà Nẵng, DN < 10 LĐ, mới thành lập từ tháng 4/2010, chưa đăng ký mua hóa đơn lần đầu. Sang tháng 1/2011, em cần xuất hóa đơn. Vậy em vẫn là DN siêu nhỏ, được mua HĐ ở chi cục thuế phải ko ace? ACE biết thủ tục đăng ký hóa đơn lần đầu này sao không? Chỉ dẫn giúp em với!

jolieszhang

jolieszhang

*_* Sky *_*
31/8/10
266
0
16
TP.HCM
Các ace ơi! Em ở Đà Nẵng, DN < 10 LĐ, mới thành lập từ tháng 4/2010, chưa đăng ký mua hóa đơn lần đầu. Sang tháng 1/2011, em cần xuất hóa đơn. Vậy em vẫn là DN siêu nhỏ, được mua HĐ ở chi cục thuế phải ko ace? ACE biết thủ tục đăng ký hóa đơn lần đầu này sao không? Chỉ dẫn giúp em với!

DN bạn < 10 lđ là DN siêu nhỏ rùi đó bạn

Thi bạn đem theo mẫu 3.3 tt 153, giấy chứng nhận ĐKKD, CMND ng đi mua hóa đơn , Giấy giới thiệu..

Có ji anh chị và các bạn góp ý thêm

Thân

T

ThanhTam09

Sơ cấp
11/12/10
7
0
0
Hà Nội
Dạ em cũng có thắc mắc này đấy ạ ?
Công ty cũng siêu nhỏ , do chi cục thuế Cầu Giấy quản lý .
- Tuy nhỏ nhưng lượng HĐ cty em xuất bán cũng khá khá , vậy em muốn đăng ký in HĐ tại chi cục Thuế thì em phải làm những gì ạ ?
- Thiết kế xong mẫu HĐ rồi mang lên cho cán bộ quản lý mình hay thế nào ạ ?
- Có phải hạn cuối đăng ký HĐ là hết tháng 12/2010 không ạ ?
Công ty em mới ra , mà em non kinh nghiệm lắm . Mong anh chị giúp đỡ giải đáp thắc mắc giùm em với ạ.
Em cám ơn nhiều nhiều ^^

jolieszhang

jolieszhang

*_* Sky *_*
31/8/10
266
0
16
TP.HCM
Dạ em cũng có thắc mắc này đấy ạ ?
Công ty cũng siêu nhỏ , do chi cục thuế Cầu Giấy quản lý .
- Tuy nhỏ nhưng lượng HĐ cty em xuất bán cũng khá khá , vậy em muốn đăng ký in HĐ tại chi cục Thuế thì em phải làm những gì ạ ?
- Thiết kế xong mẫu HĐ rồi mang lên cho cán bộ quản lý mình hay thế nào ạ ?
- Có phải hạn cuối đăng ký HĐ là hết tháng 12/2010 không ạ ?
Công ty em mới ra , mà em non kinh nghiệm lắm . Mong anh chị giúp đỡ giải đáp thắc mắc giùm em với ạ.
Em cám ơn nhiều nhiều ^^

DN siêu nhỏ là lên CQT đặt mua nha bạn

Giống như mua hđ ở CQT lúc trước vậy

Chỉ cần làm mẫu 3.3 đem lên CQT đăng ký

Thân

Đây là mẫu đăng ký mua hóa đơn mà bạn jolies gửi jo mình share lên cho các bạn tham khảo nha:

Đính kèm

• Mau van ban LIC.doc
    39.5 KB · Lượt xem: 544
  • Phu luc Thu tuc mau hoa đơn 2011.doc
    30 KB · Lượt xem: 463
N

ngoc itc

Guest
22/3/07
26
0
1
40
Tan Binh , HCM C
Thân ái chào mọi người
Mình cũng là DN " siêu nhỏ" chỉ có 5 lao động cả Giám Đốc, nhưng vốn điều lệ mình là 10 tỷ, thì không biết mình có phải là DN siêu nhỏ không ? Và nếu là DN siêu nhỏ thì ko được tư in hóa đơn hả các bạn?
Rất mong nhận được sự tư vấn của liền anh liền chị
Thks& Bgds

Q

quyencom

Guest
30/8/10
7
0
0
Thái Nguyên
Chị mang công văn lên nộp, trên chi cục thuế người ta có nói bao giờ trả lời mình đủ điều kiện để được mua hóa đơn ko ạh? Vì em có hỏi thì bít mình nộp công văn lên trên chi cục thuế còn xem xét rồi mới quyết định cho mình mua hay không ạ.

T

ThanhTam09

Sơ cấp
11/12/10
7
0
0
Hà Nội
DN siêu nhỏ là lên CQT đặt mua nha bạn

Giống như mua hđ ở CQT lúc trước vậy

Chỉ cần làm mẫu 3.3 đem lên CQT đăng ký

Thân

Đây là mẫu đăng ký mua hóa đơn mà bạn jolies gửi jo mình share lên cho các bạn tham khảo nha:

Ý em là công ty em muốn đặt in theo mẫu tự thiết kế ạ . Em mong anh chị giải đáp giúp ạ ! Em cám ơn rất nhiều . Chúc anh chị WKT cuối tuần ấm áp ^^

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA