Viết hóa đơn giá trị gia tăng cho khách hàng lẻ, không có mã số thuế của người mua

• Thread starter miha226
  • Ngày gửi
M

miha226

Sơ cấp
20/11/09
23
0
0
Hà nội
Chào các anh chị,
Em có vấn đề này xin quý anh chị giải đáp. Giám đốc bên em đã viết hóa đơn giá trị gia tăng cho hai khách hàng lẻ không có mã số thuế (họ mua hàng cho trường học), mình vẫn chịu 10% thuế ạ. Vậy em kê khai vào bảng kê khai hàng tháng có được không! Em đã kê rồi, và phải sửa như thế nào!

Khóa học Quản trị dòng tiền
N

NgocVy83

Guest
29/1/10
11
0
1
HCM
Về nguyên tắc khi người mua yêu cầu xuất Hđơn GTGT bạn là người bán thì bạn phải xuất Hđơn chứ. Và việc kê khai đó là bình thường. Bạn cứ kê khai như những cty khác đã mua của bạn.

T

tranthuhuong30

Sơ cấp
15/12/10
15
0
1
Cau Giay, Hanoi
Sếp bạn xuất hóa đơn là đúng rồi, bạn kê khai thuế bình thường và phần Mã số thuế thì bỏ trống

P

phuongotdalat

Sơ cấp
31/7/09
44
0
0
Hà Nội
Chào các anh chị,
Em có vấn đề này xin quý anh chị giải đáp. Giám đốc bên em đã viết hóa đơn giá trị gia tăng cho hai khách hàng lẻ không có mã số thuế (họ mua hàng cho trường học), mình vẫn chịu 10% thuế ạ. Vậy em kê khai vào bảng kê khai hàng tháng có được không! Em đã kê rồi, và phải sửa như thế nào!

em kê vậy là đúng rồi, kho phải sửa nữa, việc xuất hóa đơn bán lẻ là chuyện bt mà

S

subidu

Sơ cấp
8/1/11
44
0
6
Hà Nội
đúng đó bạn cứ kê như hóa đơn bình thường, công ty mình có 1 Nhà hàng ăn uống tháng nào mình cũng phải kê 1 hóa đơn bán lẻ, tổng hợp của các hóa đơn

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA