Sẽ làm gì sau khi tốt nghiệp chuyên ngành kế toán

• Thread starter tranto
  • Ngày gửi
ThutrangMin

ThutrangMin

Sơ cấp
14/10/13
33
0
0
TPHCM
Ðề: Sẽ làm gì sau khi tốt nghiệp chuyên ngành kế toán

Hàng năm SV tốt nghiệp ra trường ngành kt rất nhìu nhưng đi xin việc thì phần lớn các cty yêuc cầu trình độ , kinh nghiệm 1,2 năm trở lên. Vậy những bạn đó sẽ làm sao? Cty tuyển người mới ra trường có tỉ lệ ít hơn những cty yêu cầu kinh nghiệm như vậy. Haizz.....

Khóa học Quản trị dòng tiền
K

ketoanvision

Guest
30/8/13
12
1
8
35
Thanh Hóa

Vì mới ra trường nhưng chưa có kinh nghiệm theo mình các bạn nên theo học một khóa đào tạo kế toán thuế thực tế, khi học qua chương trình này các bạn sẽ tự tin rất nhiều, khi xin đi làm nếu hồ sơ các bạn ko được chấp nhận thì các bạn có thể xin kiểm tra nghiệp vụ và kiến thức so với những a, c kế toán ra trường trước các bạn nhiều năm rồi, mình hy vọng đây là thông tin hữu ích cho các bạn sinh viên.http://ketoanthanhhoa.com

bacnamtraining

bacnamtraining

Cao cấp
22/1/11
867
35
28
45
Ha Noi

Ai mà chẳng biết vậy, nhưng mà con gái hay theo xu hướng học xong về lấy chồng. Lấy chồng rồi xin việc khó lắm

Với lại, xin việc cũng đâu phải là dễ. Chỗ thì đòi hỏi cao, nhưng lương thấp, chỗ thì phải có phí vào :D Thế cũng là cả 1 vấn đề

Không sợ !

Chỉ sợ bạn thấp mà đòi hỏi cao thôi !

cứ thử chân dài da sáng dáng xinh xem !

Bên mình cứ là nhận ngay !

L

loankut3

User đã bị cấm truy cập
8/6/12
0
0
1
35
ha noi

Hàng năm SV tốt nghiệp ra trường ngành kt rất nhìu nhưng đi xin việc thì phần lớn các cty yêuc cầu trình độ , kinh nghiệm 1,2 năm trở lên. Vậy những bạn đó sẽ làm sao? Cty tuyển người mới ra trường có tỉ lệ ít hơn những cty yêu cầu kinh nghiệm như vậy. Haizz.....
1 là lượn lách tức là như các bạn sinh viên vẫn thường làm. Có thể quen biết hoặc đã đi học tại 1 trung tâm học kế toán thực tế. Bạn có thể đề là có kinh nghiệm 1 năm Nêu rõ từng công việc bạn đã làm là ok
Hoặc là bạn có thể liệt kê tăng thời gian làm việc lên, không sao đâu mà. Các nhà tuyển dụng không đi chek các thông tin tham khảo đâu. Vấn đề là bạn phải thuyết phục được họ khi đi phỏng vấn

bacnamtraining

bacnamtraining

Cao cấp
22/1/11
867
35
28
45
Ha Noi

Điều này cần tư duy sâu sắc !

Con gà có trước hay quả trứng có trước

Thế nên SV đại học cần học triết học là phải !

D

dienmaynhantam

Sơ cấp
25/1/13
2
0
1
38
HCM

Em thấy làm KT suốt ngày suốt tháng suốt năm phải đối diện trong đống chứng từ ngập tràn,sao thấy nản quá hic

ThutrangMin

ThutrangMin

Sơ cấp
14/10/13
33
0
0
TPHCM

Mình nghĩ khi làm kế toán phải yêu những con số và những chứng từ chồng chất mà bạn nói đó là những bằng chứng biết nói. Pạn nghĩ đi, 1 tờ giấy mà cũng thể hiện đc nhìu ý nghĩa thì với tôi nó rất hay. Bên cạnh đó, bữa nay dùng phần mềm nhìu, các chứng từ cũng đc ít đi 1 phần, hồ sơ lưu trữ lại gọn gàng thì ko việc j bạn phải nản cả. Mình sắp xếp gọn thì thấy nó sẽ đẹp mắt hơn và tạo hứng thú cho pạn làm việc hơn ak.
Chúc pạn mau tìm lại động lực!^^

T

tomyhung78

Sơ cấp
12/9/12
10
0
1
41
Đồng Nai

Kế toán là quản trị những con số. Với lại công việc kế toán giúp bạn có cái nhìn bao quát hết hoạt động của công ty. Điều này là lợi thế hơn hản các nghành khác. Hãy bắt đầu với những phân hệ nhỏ, học hỏi dần thì sẽ làm được kế toán trưởng. Phát triển hơn nữa có thể học thêm các chứng chỉ quốc tế, con đường sự nghiệp của bạn sẽ vô cùng, ktt, giám đốc tài chính và có thể là Giám đốc.

H

haoluong

Trung cấp
16/3/08
105
0
16
HCMC

Ngày nay có nhiều phần mềm hổ trợ nên làm kế toán quan trọng là KẾ, còn TOÁN hơi yếu cũng được!

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA