Mỗi tuần một chuyên đề

Cách nào để biết yêu cuộc sống hơn đối với người đang chán nản

• Thread starter trongvang
  • Ngày gửi
T

trongvang

Guest
31/12/10
7
0
0
34
tay ninh
một người không niềm tin, không nghị lực, không niềm vui.có lẽ do mình quá bi quan nên mới thấy thất vọng với cuộc sống này. nhưng mình cố tìm 1 niềm vui thì rất khó , gia đình là nơi để người ta quay về sau những phút mệt mỏi, là nơi ấm cúng nhất. nhưng đối với mình, nó chỉ là địa ngục trần gian, thật sự mình chẳng muốn ở nhà nhưng hoàn cảnh bắt buộc.công việc thì chẳng ra sau, mình k thể tập trung vào công việc. làm gì cũng sai.

Khóa học Quản trị dòng tiền
C

candy751898

Guest
11/1/11
0
0
0
Hà Nội
hic tình trạng mà bạn đang rơi vào quả thật là chán nản,,, đúng là khó để đi vượt qua,, nhưng tất cả chỉ là tại 1 thời điểm thôi.. chẳng ai có thể giúp bạn vuợt qua tình trạng này ngoài bạn đâu,,, chẳng còn ai,, chẳng có gì,, chán đến tột độ đi chăng nữa cũng phải tự mình đi qua thôi,, tất cả là vì ngày mai của chính mình... phải tự mình cố gắng bạn ạ..

-------------------
trang sức | kim cương | nhẫn cưới | nữ trang | sim so dep

Sửa lần cuối:
T

thaohcm

Guest
18/1/11
0
0
0
35
TP Hồ Chí Minh
Ban dung chan nan nhe, doi khi minh cugn vay gap chuyen gi la trong nguoi minh khong con binh tinh, minh ko muon lam bat cu thu gi chi biet buon roi ngoi mot minh thui, the nhugn ban phai tap cho minh mot tinh la cugn ran, tu lap.Vi minh cung tu lap nhieu rui, trong tg la SV mihn phai vua hoc, vua lam rat nhiu doi khi minh phai bi diem kem do di lam them ,minh buon lam chua nhung minh cung co gang hoc that tôt de kiem dc CV tot va gio minh cung vuot qua dc rui minh da di lam rui va CS cua minh cung on dinh rui
ban oi minh hay lac quan, yeu doi len vi ko ai tao ra cho minh niem vui, hanh phuc ca, chinh minh tao ra cho minh dieu do thoi.Minh tang ban cau tho nay nhe:
Đừng thở dài hãy vươn vai mà sống,
Bùn dưới chân nhưng ánh sáng ở trên đầu!
chúc bạn luôn luôn yêu đời, và hạnh phúc thành công trong cuộc sống
Chào bạn!

D

ductam0608

Trung cấp
11/12/10
87
1
0
tp hcm
một người không niềm tin, không nghị lực, không niềm vui.có lẽ do mình quá bi quan nên mới thấy thất vọng với cuộc sống này. nhưng mình cố tìm 1 niềm vui thì rất khó , gia đình là nơi để người ta quay về sau những phút mệt mỏi, là nơi ấm cúng nhất. nhưng đối với mình, nó chỉ là địa ngục trần gian, thật sự mình chẳng muốn ở nhà nhưng hoàn cảnh bắt buộc.công việc thì chẳng ra sau, mình k thể tập trung vào công việc. làm gì cũng sai.
Sự thật vẫn là sự thật, phải biết chấp nhận và vượt qua. Dằn vặt, suy nghĩ cũng chỉ làm khổ bản thân mình. Cuối cùng đói khổ cũng không chịu được, thế nên " nước mắt rơi xuống, bát vẫn phải đưa lên..." Hi, câu nói vui nhưng thực tế, chẳng làm gì phải để mình khổ cả, tìm cách vượt qua, gác hết mọi nỗi buồn, những suy nghĩ và học cách tự tìm niềm vui cho mình. Chúc bạn sớm vượt qua.

K

kjkj

Guest
17/1/11
0
0
0
hải Dương
cố lên!

mình cũng đang trong tâm trạng vô cùng chán nản, do mới vào công ty chưa có kinh nghiệm nên nhùi kái mjnh còn chưa bít làm, làm sai cũng nhùi. Huhu bjo mình cảm thấy k đc sếp tin tg, mjnh bị áp lực rất nhùi, mỗi khj có mặt sếp là mjnh thấy căng thẳng, có cảm jác chẳng làm đc việc j hết. Nhưng mjnh lun bjt rằng chẳng có ai júp đc ngoài bản thân mjnh kả.mình đang cố gắng rất nhùi để k bị ng khác coi là mình k làm đc việc. Hj hãy cố lên!!! Vì tương lai con em chúng ta. Cố lên!

K

ktoanvien210

Sơ cấp
19/8/10
25
0
0
Miền cát trắng
cố lên các bạn ạk
hồi trước cuộc sống của mình cũng không mấy tốt cho lắm , bởi vì ý nghĩ hạn hẹp, và sống gò bó "có người nói mình 9x mà cái đầu như 7x". và làm cho cuộc sống của mình thiếu lửa , và cũng có lúc mình cũng bị thất bại chán nản như bạn , nhưng rùi cũng một thời gian mình hồi tỉnh lại và quyết định thay đổi bản thân mình , thay đổi tất cả . về sở thíc " như trước mình rất thíc đánh cờ tướng không thíc game onile , nghe nhạc đồng quê,cổ điển ít nge nhạc trẻ , không thíc bar và karaoke. ít hút thuốc càfe,nhậu, và trước mình cũng là một người rất chung tình. và giờ mình cũng đã wen dc người 2 mặt đó. Giờ thì ngược lại hết các bạn ạk. Mình sống cầu toàn về mọi mặt , khát khao sống ,làm mọi việc rất là máu lửa, hết mình. không bỏ qua một phút giây nào hết. hiện giờ thì mình đang làm việc cho một công ty nhỏ , lương không cao nhưng cũng nuôi dc mình và học những thứ khác.
Còn vấn đề công việc thì các bạn hãy cố lên . hãy bình tỉnh giải quyết công việc thật tự tin nha các bạn .Cộng đồng dân kế toán hãy cố lên . !!!!

xemini

xemini

Trung cấp
Gia đình nhiều điều trục trặc.. nhiều khi nghĩ thà tan nát còn hơn, tình cảm thì chả đâu tới đâu, luôn là một mớ bòng bong, bị bệnh chuẩn bị nhập viện, thất nghiệp... đủ để thấy cuộc sống lắm điều trắc trở không chỉ vơi một mình ai cả, chỉ đơn giản là khi nào người ta phải đối mặt với nó.. mình không biết người khác nghĩ sao chứ với mình nghĩ là mình vượt qua là vượt qua được. Khi mới lớn chưa biết kiểm soát nhiều suy nghĩ của mình thì mình nghĩ kiểu gì cũng qua được vấn đề là sớm hay muộn, còn đến giờ gặp vấn đề phức tạp nhưng mình luôn nghĩ sẽ qua sớm.Những việc buồn làm người ta cứng cáp và trưởng thành hơn trong cuộc sống, không thể phủ nhận điều đó, cố gắng lên bạn.

Làm các việc vặt tạo niềm vui cho mình: xem phim hài, nghe nhạc vui, xem truyện tranh,phim hoạt hình, tạo niềm vui nhỏ cho người thân.... Chúc bạn vượt qua giai đoạn khó khăn này.Bạn thử 2 cái này xem.

Truyện Tranh Hài- Ô Long Viện-Trọn Bộ! (Bộ truyện tranh bán chạy nhất Đài Loan)
Xem video clip Maruko - Cô bé đáng yêu | Video hấp dẫn | Clip hot | Baamboo.com

K

ktoanvien210

Sơ cấp
19/8/10
25
0
0
Miền cát trắng
sống đơn giản cho đời thanh thản ! hihi .

K

ketoan1120

Sơ cấp
11/2/11
3
0
0
Tp.HCM
Đúng đó các bạn, theo mình mọi người phải biết chấp nhận sự thậy và vượt qua thôi. Bạn thử tìm niềm vui trong lĩnh vực náo đó mới đi biết đâu sẽ giúp ích cho bạn.

T

trongvang

Guest
31/12/10
7
0
0
34
tay ninh
mình cảm ơn các bạn đã chia sẽ và an ủi mình. phải. không ai đem lại hạnh phúc cho mình ngoài bản thân mình cả. trong thời gian qua mình chịu áp lực hơi nặng, công việc, chuyện gia đình. nhưng bây giờ mình đã tốt hơn, mình đã bình tĩnh hơn và chuyện gì có sao cũng không sao.trong thời gian nghỉ việc, mình ở nhà phụ ba mẹ, quét nhà, nấu cơm (mình chỉ nấu nồi cơm thôi ah). rồi tưới cây và chậu bông mình trồng, thấy nó ra những mầm bé xíu , rồi ra bông chỉ có vậy thôi mà mình thấy cuộc sống vui hơn. công việc đơn giản làm đầu óc mình thanh thản. bây giờ mình đã xin được việc mới và thấy cũng ổn. mình cám ơn và chúc các bạn hãy vượt qua mọi khó khăn đươn đầu với thử thách.
thân chào!!!!!

chuyenvien1234

chuyenvien1234

Sơ cấp
7/6/12
9
0
0
44
Ho Chi Minh
Ðề: Cách nào để biết yêu cuộc sống hơn đối với người đang chán nản

Luôn có niềm tin vào tuơng lai, sẽ giúp bạn tiến tới, vui vẻ với cuộc sống.

y thien do long ky 2003

y thien do long ky 2003

Cao cấp
15/2/12
229
0
0
Thành phố Đà Nẵng

Mình cũng từng trong giai đoạn này. Thật khủng khiếp.

T

thoayeu

ĂnRau má phá đường tàu đê
7/7/09
200
2
18
41
Hà Nội

Không có gì là không thể, không có gì là không vượt qua được, không có gì mà con người không vươn tới được, .......
Bạn đã từng đến trường SOS của VN, bạn đã đến các trung tâm trẻ mồ côi, bạn đã thấy được các em bị chất độc màu da cam.....
Tất cả họ đều có nổi khổ, nhưng mọi người đều đang vươn lên và chọn cho mình một chỗ đứng trong xã hội. Vì vậy bạn hãy là chính mình, làm việc, vui chơi, học tập.... hết mình, lúc đó bạn thấy cuộc sống thật có ích đối với chính bản thân, và bản thân bạn cũng thật có ích trong xã hội này,......
Chúc bạn luôn vui vẻ!

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA