Thuế suất thuế GTGT Cambodia??????

• Thread starter hoangaccounting
  • Ngày gửi
Trạng thái
Không mở trả lời sau này.
H

hoangaccounting

To put one's family first
22/9/05
836
2
18
HCMC
www.baobinhdinh.com.vn
Chào các anh chị, cty em dự định ký hợp đồng làm dịch vụ với một cty bên campuchia. Cty em cho bên campuchia thuê kho của mình để tập kết hàng hóa sau đó vận chuyển qua campuchia, hằng tháng em phải xuất hóa đơn cho họ phí lưu kho nhưng em ko biết thuế suất thuế gtgt là bao nhiêu cả. Anh chị nào biết chỉ giúp em với, hoặc có văn bản nào có liên quan đến vấn đề này cho em một cái, em cảm ơn các anh chị rất nhiều. Cảm ơn WEDKETOAN!!!
minhhoang_tran2010@yahoo.com

Khóa học Quản trị dòng tiền
U

underware

Trung cấp
13/5/05
128
1
16
Hochiminh City
hoangaccounting nói:
Chào các anh chị, cty em dự định ký hợp đồng làm dịch vụ với một cty bên campuchia. Cty em cho bên campuchia thuê kho của mình để tập kết hàng hóa sau đó vận chuyển qua campuchia, hằng tháng em phải xuất hóa đơn cho họ phí lưu kho nhưng em ko biết thuế suất thuế gtgt là bao nhiêu cả. Anh chị nào biết chỉ giúp em với, hoặc có văn bản nào có liên quan đến vấn đề này cho em một cái, em cảm ơn các anh chị rất nhiều. Cảm ơn WEDKETOAN!!!
minhhoang_tran2010@yahoo.com
Đây là dịch vụ nên thuế GTGT là 10%, nhưng trong trường hợp này thuế giá trị gia tăng là không có do dịch vụ này bán cho phía nước ngoài.

H

hoangaccounting

22/9/05
836
2
18
HCMC
www.baobinhdinh.com.vn
underware nói:
Đây là dịch vụ nên thuế GTGT là 10%, nhưng trong trường hợp này thuế giá trị gia tăng là không có do dịch vụ này bán cho phía nước ngoài.
underware ơi vậy mình có xuất hóa đơn cho bên cambodia ko vậy? Có một ý kiến nữa như thế này: cuối tháng bên cambodia chuyển tiền qua ngân hàng trả cho cty mình, mình căn cứ trên số tiền này viết hóa đơn đỏ, thuế suất vat là 10%, xong mình vẫn giữ liên 2 hóa đơn đó lại ko xé ra khỏi cuốn hóa đơn, và mình nộp 10% thuế gtgt đó. Như vậy có đúng quy định ko? Mình rối quá ko biết nữa hy vọng anh chị tư vấn giúp. Thanks !!!!!!!

Nguyen Tu Anh

Nguyen Tu Anh

Cao cấp
23/2/05
5,608
23
38
Hà Nội - TP. HCM
To: hoangaccounting
Dịch vụ cho thuê kho, phát sinh tại Việt Nam, sẽ chịu thuế suất thuế GTGT là 10%. Em vẫn ghi hóa đơn và hạch toán bình thường. Khách hàng Campuchia cũng như đối với khách hàng Việt Nam thôi.

To: underware
Thuế GTGT đánh trên đối tượng là hàng hóa, dịch vụ chứ không phải đánh trên đối tượng là con người, công ty. Bạn hãy đọc kỹ lại điểm 23, mục II, phần A của Thông tư số 120/2003/TT-BTC nhé! Mình biết bạn đang nói tới đối tượng và trường hợp nào rồi.

H

hoangaccounting

22/9/05
836
2
18
HCMC
www.baobinhdinh.com.vn
Em cảm ơn chị Tú Anh rất là nhiều. Chị mà góp ý là em yên tâm rồi.
:banana: Chúc mọi người có một ngày làm việc mới thật vui vẻ, thành công.:banana:

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.