Sách hay "tặng" các bạn !!!!!!!!!!!!!!!!!

• Thread starter hoangaccounting
  • Ngày gửi
C

Chau Minh Tran

Guest
banmaixanh_141005 nói:
sao giảm giá dữ vậy bác chau minh tran
Hồi còn học ở Vinh Mình hay ra quầy sách trước dãy trọ để đọc sách và cũng là để có cơ hội nói chuyện với cô bé bán sách dễ thương. Thấy mình đẹp trai, hào hoa phong nhã lại học giỏi(!) nên cô bé rất tin tưởng, có lần cô ta tiết lộ giá sách mua vể chỉ bằng 50% giá bìa.
Tp HCM Trên đường NTMK đối diện với nhà sách NTMK lệch về phía bùng binh, và trên đường ADV gần ĐH SP có nhà sách Kinh tế giảm giá 20-25% đó bạn!

Khóa học Quản trị dòng tiền
C

Chau Minh Tran

Guest
Mình muốn tìm hiểu về thị trường chứng khoán va Excel (VBA). Các bạn ai biết sách hay giới thiệu mình với , có thể cho mượn hay sao đó càng tốt.

Sửa lần cuối bởi điều hành viên:
N

ngongao

Guest
5/4/06
0
0
0
HT
Em dang tim cuon sach ve bai tap ke toan cua Ha Xuan Thach, ai biet thi chi voi, em o TPHCM, thanks

thanhvunt

thanhvunt

http://thanhvunt.com
22/1/06
2,077
10
0
Nha Trang
thanhvunt.com
Cái đĩa CD của ông Hoàng đâu rồi, đã có QĐ 15/2006 rồi, sắp có thông tư .../TT/BTC rồi đó ông Hoàng ơi, coi chừng cái đĩa có rồi thì thành ra lạc hậu. Hic

P

pony_dlq

Guest
22/4/06
0
0
0
38
Phú Yên
Sách hay phải chia nhau mà đọc chứ anh. Mấy "bạn" khác ở xa anh chia sẻ không được nhưng hiện tại em cũng đang trú chân ở Sài Gòn rùi thì chắc được đó anh ơi. Đừng la lớn quá ha, em chỉ xin đọc ké thôi, ko xin luôn như người khác đâu. Còn thời hạn ké cẩm thì... anh đợi mai mốt em bổ sung sau nhen...

H

hoangaccounting

To put one's family first
22/9/05
836
2
18
HCMC
www.baobinhdinh.com.vn
OldNTV nói:
Cái đĩa CD của ông Hoàng đâu rồi, đã có QĐ 15/2006 rồi, sắp có thông tư .../TT/BTC rồi đó ông Hoàng ơi, coi chừng cái đĩa có rồi thì thành ra lạc hậu. Hic
Hic hic lạc hậu thật rồi anh ơi. Chờ khi nào hết ra thông tư mới về kế toán rùi mua sách mới luôn.:wall:
Bạn nào có ý định mua sách kế toán thì chờ họ chỉnh lý theo thông tư mới rùi mua luôn nhé.

thanhvunt

thanhvunt

22/1/06
2,077
10
0
Nha Trang
thanhvunt.com
hoangaccounting nói:
Hic hic lạc hậu thật rồi anh ơi. Chờ khi nào hết ra thông tư mới về kế toán rùi mua sách mới luôn.:wall:
Bạn nào có ý định mua sách kế toán thì chờ họ chỉnh lý theo thông tư mới rùi mua luôn nhé.

Vậy thì đừng mua nữa, chỉ nên xúi người khác mua rồi...mượn :)), vì không bao giờ hết thay đổi đâu. :wall:

T

thanhhao

Guest
11/4/06
4
0
0
38
hai phong
nguyên văn bởi: hoângccountingHic hic "GÓP GẠO THỔI CƠM CHUNG" Theo anh nghĩ đúng nghĩa nó là hai người cùng mua chung một cuốn sách và cùng đọc chung nhưng khổ nỗi là SG-HN thì làm sao đây nhỉ.
theo em nghĩ thi chị ấy nói như vậy thi chi ây sẽ có cách khăc phục thôi mà hihihi

N

nguyen_quoc_dung

Guest
5/12/05
30
0
6
Bà Rịa-Vũng Tàu
Bạn Ngongao có thể tìm cuốn 100 bài tập kế toán tài chính của Hà Xuân Thạch ở các tiệm sách trước cổng trường ĐH Kinh Tế ( Đường Nguyễn Đình CHiểu) hoặc chỗ bán sách ngay căn tin trường ở Cơ sở Nguyễn Tri Phương.

H

hoangaccounting

22/9/05
836
2
18
HCMC
www.baobinhdinh.com.vn
Một cuốn sách mới nữa đây pà con

Tên sách: CHẾ ĐỘ KẾ TOÁN DOANH NGHIỆP VIỆT NAM - HỆ THỐNG TÀI KHOẢN BÁO CÁO TÀI CHÍNH CHỨNG TỪ VÀ SỔ KẾ TOÁN (Ban hành theo quyết định số 15/2006/QĐ-BTC ngày 20 tháng 03 năm 2006) - Nhà xuất bản Lao động xã hội - Giá 150.000đ.
Cuốn sách này có ưu điểm: Hướng dẫn kết cấu và nội dung phản ánh từng tài khoản (rất đầy đủ ko thiếu một TK nào cả). Hướng dẫn lập báo cáo tài chính cụ thể. Có đầy đủ các biểu mẫu số sách, chứng từ kế toán,............... và hướng dẫn cả cách ghi.
Nhược điểm: Hơi bị mắc.
Nhà sách Nguyễn Văn Cừ có bán. Bác nào muốn thì cứ tới đó mua vô tư.

thanhvunt

thanhvunt

22/1/06
2,077
10
0
Nha Trang
thanhvunt.com
hoangaccounting nói:
Bác Hoàng làm cộng tác viên với Nhà sách đó bà con ơi, ổng có ăn chia đó. Thấy ổng tiếp thị liên tục, chắc sắp sửa có logo quảng cáo của ổng trên wkt.

Cảm ơn Hoàng nhé, để anh ra nhà sách xem trước nếu hay thì cắn lưỡi mua đại.

:bigok:

T

thanhtam_kt8

Guest
17/3/06
0
0
0
Tp.HCM
Mua sách rẻ

Các bác ơi, đừng mua sách về Kinh tế trong các nhà sách lớn vì ở đó bán giá gốc mắc lắm, các bác cứ đến nhà sách KINH TẾ 294A An Dương Vương, F.4, Q.5, TP.HCM mua cho rẻ. Các bác cứ kì kèo rẻ hơn khoảng 30 - 40% và nói là ở trường ĐH Kinh tế bán chỉ với giá đó thôi, hoặc nói là cô Minh giới thiệu đến mua sách ở đây. Em mua ở đấy nhiều lần rồi, bởi vì những sách do các thầy trong trường viết thì ở thư quán trường chỉ bán với giá bằng khoảng 50% thôi. Nhưng em nói trước sách của Bộ Tài Chính thì em không biết đâu đấy!

T

thuthuybd

Guest
16/6/05
11
0
0
42
Bình Dương
www.genimex.com.vn
hoangaccounting nói:
Tên sách: CHẾ ĐỘ KẾ TOÁN DOANH NGHIỆP VIỆT NAM - HỆ THỐNG TÀI KHOẢN BÁO CÁO TÀI CHÍNH CHỨNG TỪ VÀ SỔ KẾ TOÁN (Ban hành theo quyết định số 15/2006/QĐ-BTC ngày 20 tháng 03 năm 2006) - Nhà xuất bản Lao động xã hội - Giá 150.000đ.
Cuốn sách này có ưu điểm: Hướng dẫn kết cấu và nội dung phản ánh từng tài khoản (rất đầy đủ ko thiếu một TK nào cả). Hướng dẫn lập báo cáo tài chính cụ thể. Có đầy đủ các biểu mẫu số sách, chứng từ kế toán,............... và hướng dẫn cả cách ghi.
Thế còn chỗ nào bán rẻ hơn không bác?:freddy:

H

hoangaccounting

22/9/05
836
2
18
HCMC
www.baobinhdinh.com.vn
thuthuybd nói:
Thế còn chỗ nào bán rẻ hơn không bác?:freddy:
Rẻ lắm ko tốn một xu đó là đến nhà sách đọc :bigok:

cycy

cycy

Trung cấp
22/3/06
133
0
16
Hue - Da Lat
Anh Hoàng ơi hay là anh scan rồi đưa nó lên thư viện đi ai muốn đọc thì down về. Em nghĩ vậy không biết có ai đồng ý với em không?

H

hoangaccounting

22/9/05
836
2
18
HCMC
www.baobinhdinh.com.vn
cycy nói:
Anh Hoàng ơi hay là anh scan rồi đưa nó lên thư viện đi ai muốn đọc thì down về. Em nghĩ vậy không biết có ai đồng ý với em không?
Hic hic scan gì nổi bạn ơi, cuốn sách mấy trăm trang. Có scan nổi cũng đưa lên ko hết vì gửi file đính kèm có hạn ngạch mà. Bạn chịu khó mua đê còn ko thì ra nhà sách đọc dễ nhớ hơn :bigok:

cycy

cycy

Trung cấp
22/3/06
133
0
16
Hue - Da Lat
hoangaccounting nói:
Hic hic scan gì nổi bạn ơi, cuốn sách mấy trăm trang. Có scan nổi cũng đưa lên ko hết vì gửi file đính kèm có hạn ngạch mà. Bạn chịu khó mua đê còn ko thì ra nhà sách đọc dễ nhớ hơn :bigok:

Nhà sách ở chổ em toàn bán sách cũ không hà. Sách kế toán mà toàn từ năm 2005 trở về trước có muốn đọc cũng khó. Anh có người bạn nào ở Huế mua được sách này rồi ko chỉ cho em với hihihihihi.

T

thudm

Guest
12/6/06
16
0
0
42
Hà Nội
hoangaccounting nói:
Tựa đề cuốn sách là "HƯỚNG DẪN THỰC HÀNH KẾ TOÁN DOANH NGHIỆP, GHI SỔ KẾ TOÁN THEO CÁC HÌNH THỨC KẾ TOÁN. LẬP BÁO CÁO TÀI CHÍNH DOANH NGHIỆP" (Đã sửa đổi, bổ sung theo Thông tư 23/2005/TT-BTC ban hàng ngày 30 tháng 03 năm 2005 của Bộ tài chính). Sách này do PGS.TS Võ Văn Nhị -GV ĐHKT TP.HCM Khoa kế toán - Kiểm toán ĐHKT. Giá ggggggiiiiiiiiiaaaaaaaá 249.000VND. Hồi hôm tớ tới nhà sách Nguyễn Văn Cừ phát hiện ra nó. Cuốn sách này rất bổ ích cho những bạn chưa có kinh nghiệm làm kế toán trong đó có tớ. Nhưng nó hơi bị expensive, nhưng nó có thể đưa vào TSCĐ của các bạn được đó. Cuốn sách viết rất công phu, chỉ tường tận từng nghiệp vụ kế toán đặc biệt là báo cáo tài chính. Ko phải tớ là lính của GS.TS Võ Văn Nhị đâu nha mà các bác cho tớ là quảng cáo dzùm. Thật sự cuốn sách này rất bổ ích đấy các bạn chỉ tiếc là hic hic tớ ko đủ tiền mua.......................................

Nghe anh quảng cáo hấp dẫn quá nhưng quả là giá mắc quá trời ha (mà sao em thấy sách KT đều mắc thế nhỉ). Tiếc là anh em ta ở "xa nhau quá" nên em không mượn nghía thử được rồi. hichic.
Em sẽ đi xin tài trợ và ra các hiệu sách ở HN tìm mua . Nếu ko có anh tìm cách giúp em nhé.:bigok:

K

khoavina

Guest
6/7/06
12
0
1
41
nhatrang
Đây là 1 quyển sách hay - nhưng tôi tìm mãi 2 ngày nay khắp Nha Trang vẫn ko có - Bạn nào giúp mình vơi - Nếu có Photo minh se gui ca tiền gui buu điện - Hay đọc rồi bán lại cho mình - email mình là: khoavina@gmail.com

Mong tìm các bạn !

H

hoangaccounting

22/9/05
836
2
18
HCMC
www.baobinhdinh.com.vn
thudm nói:
Nghe anh quảng cáo hấp dẫn quá nhưng quả là giá mắc quá trời ha (mà sao em thấy sách KT đều mắc thế nhỉ). Tiếc là anh em ta ở "xa nhau quá" nên em không mượn nghía thử được rồi. hichic.
Em sẽ đi xin tài trợ và ra các hiệu sách ở HN tìm mua . Nếu ko có anh tìm cách giúp em nhé.:bigok:
Vì nó mắc thế nên anh đâu có mua :bigok: Chiều chiều đi làm về anh ghé qua nhà sách đọc như thế ko tốn tiền he he :freddy: . Nếu có em mà cùng đọc thì vui hơn nhỉ, dễ hiểu nữa:bigok:
Cuốn này mới và rẻ này cũng rất là đầy đủ:
hoangacc nói:
Tên sách: CHẾ ĐỘ KẾ TOÁN DOANH NGHIỆP VIỆT NAM - HỆ THỐNG TÀI KHOẢN BÁO CÁO TÀI CHÍNH CHỨNG TỪ VÀ SỔ KẾ TOÁN (Ban hành theo quyết định số 15/2006/QĐ-BTC ngày 20 tháng 03 năm 2006) - Nhà xuất bản Lao động xã hội - Giá 150.000đ. Cuốn sách này có ưu điểm: Hướng dẫn kết cấu và nội dung phản ánh từng tài khoản (rất đầy đủ ko thiếu một TK nào cả). Hướng dẫn lập báo cáo tài chính cụ thể. Có đầy đủ các biểu mẫu số sách, chứng từ kế toán,............... và hướng dẫn cả cách ghi.

Sửa lần cuối:

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA