Nhờ giúp đỡ lỗi khi khởi động EXCEL

• Thread starter huemis
  • Ngày gửi
huemis

huemis

sonbt@eurowindow.biz
2/11/05
280
0
0
42
ha noi
:0frown: Tôi gặp một trường hợp mà không thể giả được:
Khi mở chương trìng chạy excel để làm việc thì nó hiện ra bảng có tập tin đã làm trước mà không phải là File mới,
Thường muốn bỏ File đó thì vào ổ c vào Microsoft office chọn office chọn XlSTAR xoá bỏ file lưu trong đó sẽ được.
Nhưng mà vẫn không được ai có cách nào nữa không chỉ hộ?:wall:

Khóa học Quản trị dòng tiền
B

Bình_OverAC

Over Abnormal / Crazy
14/5/04
846
10
18
42
Nha Trang
Bạn xem lại đường dẩn thử xem. Có phải là như thế này kô?

C:\Program Files\Microsoft Office\OFFICE11\XLSTART

adam_tran

adam_tran

Guitar inspiration
17/5/05
1,374
36
48
46
Goooogle
Máy bị dính Virus, sure luôn. Virus này tạo ra 1 cái sheet có name là 00000000 có thuộc tính Visible là xlVeryHiden... trong file bị nhiễm đồng thời Protect luôn sheet đó. Ngoài ra nó tạo ra 1 file là book1 (ko có đuôi) trong thư mục XLSTART, đôi khi sheet1 của file này chứa nội dung của 1 sheet nào đó mình đang làm việc.
Bạn quét virus này đi, xong rồi tìm tất cả những file bị nhiễm, khởi động VBE, đổi thuộc tính của sheet 000000 thành xlVisible rồi xóa tiệt sheet này đi. Nếu bạn xóa file book1 không thôi, khi mở file xls bị nhiểm thì book1 lại được tạo ra.
Mình nhớ mang máng virus này có tên là XFSic.gen thì phải.

Sửa lần cuối:
A

alovo

Trung cấp
Bạn mở file theo đường dẫn của Nguyên Bình và xoá file trong xlstar vì nó bị vi rut macro hoac la bạn mở file excell mà co chứa macro với tên macro la: auto chẳng hạn

F

ForestC

Guest
11/1/05
377
1
0
44
E'rywhere
Đồng chí Alovo và Nguyên Bình ạ. Theo tôi biết thì cái XLStart nó nằm ở nhiều chỗ lắm. Tùy thuộc vào Version của Windows và Office. Cái đường mà Bình đưa ra chỉ có xác suất đúng khoảng 20% là nhiều! Tóm lại bạn huemis nên tìm tất cả các XLStart của bạn. Chui vào từng cái rồi xóa hết các files trong các Folder đó đi. Để kiểm soát tốt vấn đề này thì về lâu dài bạn nên tạo ra 1 file *.bat có các lệnh xóa sạch các thư mục XLStart của bạn (file chứa các lệnh tự động chạy) rồi nhét nó vào Menu Startup của Windows để nó sẽ chạy mỗi lần bạn khởi động máy tính thì lúc nào bạn cũng mở Excel ra sạch sẽ. OK?!

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA