Bị treo ngược màn hình!

• Thread starter WhoamI
  • Ngày gửi
T

Tuanktcdcn

Lão già ham vui
18/6/04
549
52
28
47
Hà Nội
www.bluesofts.net
Cách làm cực đơn giản! Bạn xoay ngược màn hình rồi click chuột phải vào biểu tượng biểu thị là "Setting graphic..." tìm mục có tên "Rotate" chọn độ xoay 90 hay gì tùy vào trạng thái màn hình hiện nay của bạn.

Khóa học Quản trị dòng tiền
huemis

huemis

sonbt@eurowindow.biz
2/11/05
278
0
0
42
ha noi
Cũng có cách em vao trong CMOS đổi lại chế độ của màn hình là nhanh nhất.Tất những lỗi đó em dùng chế độ đó là nhanh kể cả đặt pass work

luckygirl85

luckygirl85

Obstinate Lucky
7/3/06
867
6
18
39
Quán nem chua rán Bà Già
Thử làm như của em xem nhá:
Kích chuột phải--->Proerties---> setting---->advanced---> DPI setting ---> Nomarl size 96DPI

hungh123

hungh123

Trung cấp
1/2/05
53
0
6
47
Somewhere near you
Quay ngược mà hình lại là xong!

ruadangyeu

ruadangyeu

Guest
30/9/06
143
1
0
Hanoi
my.opera.com
Mình cũng xin đóng góp một mẹo nhỏ

Bạn giữ tổ hợp phím Ctrl+alt+up
up(phím mũi tên chỉ lên)
còn muốn màn hình đảo theo chiều nào thì thay đổi mũi tên theo chiều đó(Cần thận chóng mặt đấy)

Chúc thành công

N

nangagppscnhg

Guest
23/10/06
5
0
0
45
angiang
em sử dụng theo pp của anh VONGPHUC là đúng rồi:
"ấn tổ hợp phím shift + alt + mũi tên xuống" -> mainboard của em Who đã để enable hot key này là lộn ngược màn hình, em có thể ấn tổ hợp phím shift + alt + mũi tên lên thì có thể nó sẽ trở về bình thường
"tự nhiên màn hình bị đen ngòm" -> cái này không có gì đáng lo mà là nó đen đi 1 tý để điều chỉnh lại chế độ hiển thị màn hình
chút em thành công nhé!

P

phoenixking

Guest
bạn dang sài cad mang hình inter rùi . tổ họp phím ctrl + alt + muổi tên lên xuống trái phải là đẻ điều khiển màng hình monitor đó . nếu lơ nhấn nhầm thì chỉ việc nhấn lại các phím đó là được .

A

anleinfo

Guest
11/2/09
2
0
0
38
24b nguyen quang bich- hue
mấy ông kia thật là... biết thi noi ma không biết thi dwaj cột ma nghe. cứ noi nham thê làm người khác củng mất tập trung theo. hiên tượng đó co gì la khó hiểu đâu. may tinh nào cũng có thể dùng tổ hợp phím như thế. các pas biết vì sao hok rất đơn giản là vì khi người sữa chữa màn hình tháo màn hình ra có thể cho nó nằm ngược cũng được không cần phải khổ nhọc xoay hướng này hướng kia thế thôi. người xua có câu nói củng rất hay: " thắc giây thế nào thì tháo ra thế ấy"==> shift+alt+ mũi tên xuống ( ngược màn hình) shift+alt_ mũi tên lên sẽ về lại như lúc đầu

P

pphong

Sơ cấp
14/2/09
23
0
1
36
Tây Ninh
Nghe em nè nha, chị lấy giấy viết ghi lại đoạn này,rùi làm theo hướng dẫn hen
- Đầu tiền lật ngược màn hình lại cho dễ nhìn
- Chuột phải tại vùng trống trên màn hình Desktop--> properties
- Trong hộp thoại properties=> Tab Setting=> Advance=> chọn Tab Intel[R] Graphics Media Accelerator Driver=> Graphics Properties => Tab Display Setting => ngay mục Rotation: thấy cái hình với 4 lựa chọn, chỉ cần chọn màn hình xoay ngựơc lại là ok.
Good luck.
Còn nữa, sau khi OK chị phải vào WKT cám ơn em nữa, làm một chầu hen :D

Sửa lần cuối:
T

trangmiu2

Guest
28/4/09
1
0
0
ha noi
màn hình treo ngược

Có thể nhấn tổ hợp phím ctrl + alt + mũi tên xuống, hoặc mũi tên lên để lật ngược lại màn hình.
Nếu màn hình bị xoay 180 độ thì cũng có thể nhấn tổ hợp phím ctrl + alt + mũi tên trái hoặc phải để xoay lại như cũ.

B

bkpcltd

Sơ cấp
10/6/09
13
0
0
42
Ha Noi
:wall: Em đang làm trên Excel, ấn tổ hợp phím shift + alt + mũi tên xuống...thì tự nhiên màn hình bị đen ngòm và sau đó thì toàn bộ các giao diện con trỏ chuột bị treo ngược. Khởi động ở chế độ safe mode thì mới hoạt động bình thường. Không biết nó bị bệnh gì, mong các pác ra tay cứu giúp em gấp gấp chứ không em đến phải treo ngược như cái màn hình này mất thui.
tình trang máy tính bi treo ngược như của bạn mình cũng gặp nhiều rồi! phần lớn các bạn làm kế toán hay gặp phải.
lỗi ko phải tại exel mà lỗi do Extreme Graphics open chế độ Hotkey khi bạn ấn tổ hợp phím thì nó xuất hiện tình trạng ngược hoặc trái, phải mà máy vẫn chạy bình thường chứ không phải la treo bạn ah :D mainboard của
bạn chíp set intel là bị rồi
bạn có thể sử dụng tổ hợp phím sau để trở lại bình thường Ctrl + alt + phím mũi tên quay xuống nếu desktop của bạn quay ngược và tương tự với các phím mũi tên ...
bạn có thể call 04.39948658 để được trợ giúp nhé!
thân chào

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA