Đơn vị dự toán

• Thread starter dieuvi
  • Ngày gửi
D

dieuvi

Sơ cấp
10/2/11
22
1
0
36
da nang
Mấy bạn ơi, cho tớ hỏi. Đơn vị dự toán cấp I, II, III là gì? Ví dụ. Sở Tài chính, Sở kế hoạch đầu tư, sở công thương là đơn vị dự toán cấp mấy? phòng tài chính- kế hoạch quận, phòng kinh tế quận, phòng nội vụ quận là đơn vị dự toán cấp mấy?
hiện nay có 3 hay 4 cấp ngân sách. vì k tổ chức HĐND quận, phường thì phường là cấp ngân sách thứ 4 hay đơn vị dự toán của cấp ngân sách thứ 3 phụ thuộc vào ngân sách quận? xin cảm ơn các bạn nhiều nhiều

Khóa học Quản trị dòng tiền
C
Mình cũng đang thắc mắc, không biết Trường chính trị của tỉnh thì là đơn vị dự toán cấp mấy. Xin mọi người giải đáp giúp hộ, mình đọc Quyết định 90/2007/QD-BTC nhưng cũng chẳng biết phân biệt cụ thể như thế nào?

tritrung

tritrung

Trung cấp
26/5/10
158
0
16
Ha Noi
Mấy bạn ơi, cho tớ hỏi. Đơn vị dự toán cấp I, II, III là gì? Ví dụ. Sở Tài chính, Sở kế hoạch đầu tư, sở công thương là đơn vị dự toán cấp mấy? phòng tài chính- kế hoạch quận, phòng kinh tế quận, phòng nội vụ quận là đơn vị dự toán cấp mấy?
hiện nay có 3 hay 4 cấp ngân sách. vì k tổ chức HĐND quận, phường thì phường là cấp ngân sách thứ 4 hay đơn vị dự toán của cấp ngân sách thứ 3 phụ thuộc vào ngân sách quận? xin cảm ơn các bạn nhiều nhiều

Đơn vị nhận dự toán đầu tiên là cấp I, đơn vị cấp I giao dự toán cho đơn vị cấp II (hoặc giao trực tiếp cho cấp III luôn không uỷ quyền cho ông cấp II), đơn vị cấp II giao dự toán cho đơn vị cấp III (nếu được uỷ quyền),...
Như bên mình thuộc Bộ thì Bộ là cấp I (do thủ tướng giao kinh phí), Bộ giao dự toán cho Văn phòng Bộ và các Cục (Vp Bộ và Cục là đơn vị cấp II), Cục giao dự toán cho Văn phòng Cục và các đơn vị thuộc Cục (các đơn vị cấp III).
Bên UBND thì mình đoán thế này: UBND giao dự toán cho VP UBND và các Sở, các quận (VP UBND, Sở, quận là cấp I), Sở giao dự toán cho các phòng (phòng là cấp II), Phòng giao dự toán cho các đơn vị cấp dưới (cấp III) nếu được uỷ quyền
Hiện theo QĐ 90 thì chỉ có 3 cấp NS, cấp III là cấp cuối cùng (cấp đơn vị sử dụng ngân sách) dưới cấp III hình như ko được giao dự toán mà được đơn vị cấp III chuyển kinh phí (nếu có) về TK tiền gửi và quyết toán chứng từ với đơn vị cấp III

Mình cũng đang thắc mắc, không biết Trường chính trị của tỉnh thì là đơn vị dự toán cấp mấy. Xin mọi người giải đáp giúp hộ, mình đọc Quyết định 90/2007/QD-BTC nhưng cũng chẳng biết phân biệt cụ thể như thế nào?

Bạn cứ tính ngược đến đơn vị giao dự toán trên cùng thì ra. ví dụ Trường do đơn vị nào giao dự toán, tính ngược đến khi ra đến UBND tỉnh là thôi
ví dụ Trường do Sở GD giao dự toán, Sở GD do UBND tỉnh giao dự toán -> Trường là cấp II, Sở GD là cấp I

Sửa lần cuối:
F

firedragon

Trung cấp
31/10/11
106
7
18
Điện Biên
Trường Chính trị tỉnh là đơn vị trực tiếp sử dụng dự toán từ Sở giao nên là đơn vị dự toán cấp III, Sở là đơn vị dự toán cấp I vì do UBND tỉnh giao dự toán cho VP UBND và các sở, các sở giao dự toán đến các đơn vị thuộc sở

• Like
Reactions: hdkien
T

Trường Amy

Guest
12/4/17
3
0
1
28
anh chị ơi giúp em với ạ. UBND xã là đơn vị dự toán cấp mấy? Em cảm ơn ạ

TúTTC