Lỗi nộp tờ khai qua mạng internet

• Thread starter nthiloan
  • Ngày gửi
N

nthiloan

Guest
9/4/10
2
0
0
34
tp. hcm
mọi người cho em hỏi
công ty em đăng ký gửi tờ khai qua mạng internet.
khi em làm đến bước ký đine65 tử vào tờ khai và xác nhận
thì máy báo lỗi: "cấu trúc hoặc tên tệp tờ khai không hợp lệ".
em phải làm sao?
mong mọi người chỉ giúp.
thanks you

Khóa học Quản trị dòng tiền
W

will

Sơ cấp
11/8/08
11
1
0
HCM
Mình cũng vừa bị lỗi này. nhưng hơi quái:
1./ dùng HTKK 3.0 trên máy ảo (XP) Virtualbox xuất ra pdf đem qua PC (win 7 x32) gửi bc thì bị lỗi trên.
2./ dùng HTKK 3.0 trên máy ảo (XP) Virtualbox xuất ra pdf đem qua laptop (window 7 x64) gửi bc cũng bị lỗi trên.

lần thứ 3: lên máy ảo (XP) virtualbox sao lưu dữ liệu HTKK ra. mang qua máy PC (win 7 x32) cài HTKK 3.0 lên đó rồi mở HTKK 3.0 lên cho phục phồi dữ liệu vừa mang từ máy ảo qua. in kết xuất ra pdf. gửi bc trực tiếp từ pc này luôn thì thành công.

thử lần 4: lên máy ảo cài lại HTKK 3.0, phục hồi dữ liệu lại từ bản backup hồi nãy. xuất pdf rồi gửi bc thử lại trên cả PC lẫn laptop. nó lại báo lỗi như trên nữa.

thử lần thứ 5: lên pc (window 7 x32) hồi nãy đã bc thành công, mở HTKK trên nó, in ra pdf, đem qua laptop (window 7 x64) gửi bc -> thành công.

Cuối cùng chả hiểu tại sao và lỗi trên do cái gì gây ra nữa. anyway cũng đã nộp thành công. nhưng bực cái là chỉ có mỗi 1 cái HTKK 3.0 cài trên cái PC xuất ra pdf gửi đi được. ngoài ra kg có máy nào có xuất được kể cả gỡ, xóa sạch HTKK cài lại từ đầu. Chả hiểu ra làm sao nữa.

thumper

thumper

Lối cũ ta về .......
23/7/07
1,407
1
38
Tuổi thơ tôiiiiiiiiiiiiiiii
Đọc bài của pác mà mờ cả mắt ...sao cứ phỉa phức tạp thế nhỉ.....máy này rồi máy nọ...

PC thì win XP và Win 7 ...ok hết.
Lap cũng vậy

Tại sao lại còn làm trên máy ảo nữa thì pó tay pác roài

@ Lỗi cấu trúc ko hợp lệ
1. lỗi do bạn ko chuyển sang file pdf
2. Lỗi do bạn chọn sai file...ví dụ ở phần nộp thêm bán ra mua vào bạn lại chọn file pdf mà ko phải file excel.

chỉ có vậy thui

W

will

Sơ cấp
11/8/08
11
1
0
HCM
Tại sao lại còn làm trên máy ảo nữa thì pó tay pác roài

@ Lỗi cấu trúc ko hợp lệ
1. lỗi do bạn ko chuyển sang file pdf
2. Lỗi do bạn chọn sai file...ví dụ ở phần nộp thêm bán ra mua vào bạn lại chọn file pdf mà ko phải file excel.

chỉ có vậy thui

Bác nói đúng.
vừa mới thử chỉ in pdf cái phần tờ khai. 2 cái phụ lục kết xuất ra excel gửi thì ngon cơm.

nhưng vẫn không thể gửi trên IE9 của window 7 pro x64. :(

Sở dĩ mình dùng máy ảo vì hồi trước cài htkk trên window 7 bị đụng với autocad 2007 cứ mở in là nó gọi autocad phần cài đặt lên. bực quá sẵn cái máy ảo cài XP dùng thí nghiệm cài các phần mềm mình cài vào luôn thì ổn cả về font lẫn in ấn ra pdf. thế là dùng luôn mà kg mirgate ra window 7 lại.

Nhưng có cái thắc mắc nhỏ là trên 1 desktop sài window 7 pro x32 như mình đã nói trên, mình cài htkk 3.0 lên đó, in ra pdf cả tờ khai lẫn phụ lục 01-01 và 01-02 luôn và gửi thử thì nó thành công luôn.

vác cái file pdf đó đem qua window 7 x64 gửi nó cũng ok luôn (kg dùng trực tiếp IE9 được mà phải dùng firefox 6.0 + ietab plus add-on để mở ie tab trên firefox thì nó cho gửi đi.

thử lại vào máy ảo xuất pdf nguyên con cả phụ lục thì nó lại tiếp tục báo cấu trúc không hợp lệ tiếp trong khi cái file pdf nguyên cục từ máy window 7 x32 kia y trang mà lại gửi ngon kg sao. điên thật.

Nhưng bên tư vấn họ cũng bảo nên tách cái tờ khai mới để dạng PDF còn các phụ lục nên để dạng excel thì khi nộp sẽ nhẹ và nhanh hơn. nhất là với các phụ lục càng nhiều record thì càng nên dùng cách đó để giảm thiểu thời gian sign và upload. Thêm nữa là nên dùng các phần mềm sign offline của TCT hay của nhà cung cấp CKS để sign offline rồi gửi thì đỡ hơn thêm một tí nữa.

Tks bác nhiều. Mình đã rút ra cách BC nhanh nhất mà kg bị trục trặc với mạng như vậy thôi.

C

chiaki120388

Sơ cấp
2/3/10
7
0
0
36
vĩnh phúc
Em cũng bị báo lỗi trên!
em đã ký tệp thành công rồi nhưng khi bấm vào nộp tờ khai thì cứ hiện ra " lỗi cấu trúc hoặc tên tệp tờ khai không hợp lệ" mà em đã kết xuất ra pdf hẳn hoi rồi ạ! làm đi làm lại vẫn thế! bực quá là bực ấy! các anh chị chỉ em cách làm với ạ!
em cảm ơn!

à nhưng mà em dùng 3.0.0 hay là nhất thiết phải nâng cấp lên 3.0.1 ạ? nhưng mà em lại không sao lưu được 3.0.0 để nâng cấp lên 3.0.1 ạ! huhu!

Sửa lần cuối:
N

nobiet

Guest
6/6/13
2
0
0
36
Vinh
Ðề: Lỗi nộp tờ khai qua mạng internet

Mọi người ơi!
Có ai đang bị lỗi này như mình không nhỉ?
Từ hôm qua tới giờ nộp toàn bị báo lỗi "Cấu trúc hoặc tên tệp tờ khai không hợp lệ". Phục kích tới tận 11h đêm mà vẫn không khá khẩm gì hơn.
Đã thế gọi điện lên Chi cục Thuế để hỏi ở Phòng Tin học cả mấy chục cuộc điện thoại không gọi được cuộc nào, thế là gọi lên Phòng tin học Cục Thuế Tỉnh, được trả lời là "Hôm nay em có cố gắng cách mấy cũng không nộp được đâu em ạ, hiện tại chưa có đơn vị nào nộp được hết".
Có ai cũng bị như mình không?
Có ai chỉ giúp mình với, hu hu hu

K

ketban

Cao cấp
27/6/06
235
1
0
Hoàng Mai, Hà Nội
Ðề: Lỗi nộp tờ khai qua mạng internet

Tối qua mình vẫn nộp được tờ khai bình thường,