xuất hàng trong kho công ty thương mại

• Thread starter tienson710
  • Ngày gửi
T

tienson710

Guest
14/2/11
13
0
0
hà nội
chào các bạn! mình ra thành viên mới gia nhập điễn đàn. các bạn cho mình hởi một chút.
Công ty mình đang làm về thương mại mà cụ thể là bán mặt hàng ắc quy thắp sáng. trong ắc quy nó có các loại hàng mà tên của nó khách nhau rất ít nên dẫn đến việc xuất hàng và viết hóa đơn thường bị nhầm nên khi mình nhập vào phần mềm thì kho thường bị âm kho ( mình nói rõ hơn công ty mình chỉ là cửa hàng nên việc quản lý nhập xuất chưa được chuyên nghiệp)
Ví dụ như hai mã hàng: ắc quy 12V-100AH và Ắc quy 12V-100PP khi người xuất và viết hóa đơn thường bị lẫn giữa AH và PP. vậy cho mình hỏi
Mình sẽ không tạo mã chi tiết là AH và PP nữa mà mình chỉ để là ắc quy 12V-100 thì có được không. lúc đó thuế họ có phạt không khi kiểm tra, thanh tra thuế. thực tế là hàng hóa nhập vào của mình nhà cung cấp vẫn để chi tiết là cả AH và PP. cảm ơn các bạn rất nhiều nhe s

Khóa học Quản trị dòng tiền
bacnamtraining

bacnamtraining

Cao cấp
22/1/11
867
35
28
45
Ha Noi
Trong cột phiếu xuất kho có phần mã hàng để tránh nhầm lẫn
cuối tháng kiểm kê điều chỉnh lại thôi.
Thế mới có kế toán kho và thủ kho chứ !
tốt nhất là môi tuần đối chiếu kiểm tra với thủ kho

ketoana2

ketoana2

Cao cấp
15/8/08
664
133
43
42
TP.HCM
nếu hóa đơn đầu vào bê bán ghi chung chung thì mình ghi chng chung, bên bán ghi chi tiết phan loại thì mình cũng phải phân loại

T

tienson710

Guest
14/2/11
13
0
0
hà nội
cảm ơn các bạn rất nhiều nhé. mình mới đăng ký thành viên điễn đàn và cũng mới gửi bài lúc sáng mà được mọi người quan tâm gửi đóng góp ý kiến luôn. mình thật bất ngờ và thấy đây là một diễn đàn rất hay.

V

vudieuconvitnha123

Guest
17/2/11
5
0
0
Thanh Xuân - Hà Nội
Hi bạn!
Tớ cũng làm kế tóan của công ty thương mại, đầu vào của bạn như thế nào thì bạn xuất đầu ra như thế, trong phần mềm của bạn nên tạo mã riêng biệt đặc trưng để có thể nhận biết được, nếu mà bạn in hóa đơn thì ok, còn nếu mà bạn viết tay thì điều đầu tiên là cẩn thận nhé, ngày trước tớ viết hóa đơn cũng hay sai lắm, hủy liên tục ấy..huhuhu

V

Vũ Thị Kim Oanh

Cao cấp
10/4/07
400
30
28
Hưng Yên
quan trọng là giá của các mặt hàng có khác nhau hay không thôi. Nếu mà đều bằng nhau thì bạn nên gộp chung 1 mã cho đỡ mất thời gian.

T

tienson710

Guest
14/2/11
13
0
0
hà nội
ở diễn dàn mình không có mục kết bạn nhỉ. giá mà có thì hay quá mình muốn biết về các bạn để có thế giao lưu hay gọi điện hỏi trực tiếp thì tốt. nếu có các bạn chỉ giúp nhé

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA