Tính được lãi suất thực của vay tín chấp trả góp?

• Thread starter mrwindyst
  • Ngày gửi
M

mrwindyst

Sơ cấp
31/7/13
5
0
0
34
son tay
Em đang muốn vay 1 khoản 50 triệu ạ, trong vòng 36 tháng, em vay theo kiểu tín chấp.
được nhân viên tư vấn em sẽ phải trả mỗi tháng là ~2tr6 huhu mà e có hình dung nát óc thì cũng không thể biết được lãi suất thực của nó, mong các bác có thể giải thích rõ hơn giùm em có được không ạ?:043:

Khóa học Quản trị dòng tiền
bichvan.tax06

bichvan.tax06

Điều hành viên
Thành viên BQT
4/8/07
4,115
514
113
Thủ Đô
Ðề: Tính được lãi suất thực của vay tín chấp trả góp?

Em đang muốn vay 1 khoản 50 triệu ạ, trong vòng 36 tháng, em vay theo kiểu tín chấp.
được nhân viên tư vấn em sẽ phải trả mỗi tháng là ~2tr6 huhu mà e có hình dung nát óc thì cũng không thể biết được lãi suất thực của nó, mong các bác có thể giải thích rõ hơn giùm em có được không ạ?:043:
Hỏi trực tiếp luôn NV tư vấn, lãi suất vay là bao nhiêu %/năm, hay bao nhiêu %/tháng. Ngta bảo mỗi tháng trả 2.6tr là dựa trên cơ sở nào, đã tư vấn thì tư vấn nốt. Nghe cứ như bạn này hỏi bài tập môn tín dụng NH.

M

mrwindyst

Sơ cấp
31/7/13
5
0
0
34
son tay

Hỏi trực tiếp luôn NV tư vấn, lãi suất vay là bao nhiêu %/năm, hay bao nhiêu %/tháng. Ngta bảo mỗi tháng trả 2.6tr là dựa trên cơ sở nào, đã tư vấn thì tư vấn nốt. Nghe cứ như bạn này hỏi bài tập môn tín dụng NH.
thks bác đã trả lời, hình như là 2,1 % 1 tháng hay sao bác ạ, nhưng là trả góp, e đang cần tiên nhưng tính sơ sơ sao em thấy lãi suất những tháng cuối nó cao quá mà không biết có chính xác không hic, bác có thể tính ra lãi suất trung bình em phải trả không ạ? hic

M

mrwindyst

Sơ cấp
31/7/13
5
0
0
34
son tay

Hỏi trực tiếp đi bạn, họ phải tư vấn kỹ cho mình chứ
nếu bác có phần mềm nào thì giúp e 1 chút e muốn biết sơ sơ thui ạ hic, nếu nó cao quá thì e thôi còn cao vừa vừa 30% thì e cố huhu dốt toán nó thế đấy

ketoan87

ketoan87

Trung cấp
6/7/10
165
4
18
Hạ Long - Quảng Ninh

Bạn mua trả góp thì bạn phải hỏi rõ lãi suất đó là phẳng hay giảm dần? và là lãi suất tháng hay năm? vì mua trả góp thường lãi suất là khá cao bạn ah, thời gian càng dài thì tiền lãi càng nhiều.

M

mrwindyst

Sơ cấp
31/7/13
5
0
0
34
son tay

Bạn mua trả góp thì bạn phải hỏi rõ lãi suất đó là phẳng hay giảm dần? và là lãi suất tháng hay năm? vì mua trả góp thường lãi suất là khá cao bạn ah, thời gian càng dài thì tiền lãi càng nhiều.
vâng mỗi tháng coi như đóng 2tr6 thì a có thể tính lãi cho em đc k ạ? 2tr6 sau 36 tháng lên tới hơn 93tr6 huhu

M

mrwindyst

Sơ cấp
31/7/13
5
0
0
34
son tay

Ai giúp em với ạ huhu

A

amen

Guest
19/2/08
19
9
3
HN

Theo lý thuyết khi trả dần gốc vào mỗi tháng, số tiền lãi hàng tháng sẽ giảm dần. Tuy nhiên, cái bọn cho vay nặng lãi trả góp thường tính thẳng tưng trên số nợ gốc ban đầu (50tr của bạn).
Ví dụ như của bạn là 2,1% có nghĩa 2,1% x 36 tháng = 75,60% trong vòng 36 tháng.
Số lãi toàn kỳ của bạn là 50.000.000 đ x 75,60% = 37.800.000 đ
Tổng tiền phải trả 50.000.000 + 37.800.000 = 87.800.000 đ
Theo như bạn nói phải trả 2,6tr / tháng thì tổng phải trả là 93.600.000 đ. Thế thì, một là lãi suất còn cao hơn nữa, hai là phải xem phương pháp tính lãi của bên kia thế nào.

P/S: số tiền lãi tính theo lý thuyết là 20tr thôi :D

T

tvtcsm

Guest
3/9/13
1
0
0
32
HA Noi

Trước mình có tìm hiểu vay tín chấp tại vaytinchapnganhang.net của bên SmartFinance, thì được họ hỗ trợ tư vấn khá nhiệt tình. Tư vấn miễn phí 100%. Mọi người tìm hiểu xem sao

D

dangphap

Guest
1/3/13
1
0
1
33
da nang

Nếu số tiền phải trả cố định là 2tr6 hàng tháng thì lãi suất danh nghĩa là 5,2%/tháng nhé bạn. Vay tín chấp 100% nên lãi suất ở trên trời

B

bakhanh24

Guest
8/10/12
1
0
0
33
hà nội

Vay tín chấp nó có 2 loại lãi suất bạn ah! lãi suất cố định với lãi suất giảm dần, những cả hai cách tính đều cho ra số tiền bạn phải trả là tương đương nhau thui. Công thức tính đơn giản nè:
Số tiền phải trả hàng tháng = số tiền vay/thời gian vay + số tiền vay*lãi suất cố định hàng tháng => lãi suất cố định hàng tháng của bạn khoảng 2,42 % đấy! tính theo năm là khoảng 30 % đấy! Không biết có hiểu sai không nữa mình tham khỏa công thức ở đây này: http://www.dangkyvaytinchap.com/p/cach-tinh-lai-suat-vay.html

L

letrungvan

Guest

Nếu tính trên dư nợ giảm dần của vay tín chấp được tính như sau:
Số tiền vay của chị là 50tr trong 36 tháng, lãi suất 46,5%/năm thì số tiền phải trả hàng tháng là 2,598,753 đ.
Tương đương con số chị đưa ra. Cụ thể có thể PM em để em gửi bảng tính cho chị.

P

phuongphuong76

Guest
27/2/14
3
0
1
47
tphcm

Nhiều người bị mắc mưu khi vay tín chấp rồi,ai lơ mơ không nhờ tư vấn kĩ dính liền.Lãi suất cao ngất ngưỡng.

C

Chínhnguyenquoc111

Guest
2/4/15
1
0
1
31
Cái này đơn giản lắm bạn.
Ta có công thức P = A(1-1/(1+r)^n)/r trong đó P = 50 triệu, A= 2.6 triệu, n = 36 tháng. từ đó mình tính ra được r = 3.88%/ tháng.
Không biết công ty ghép lãi theo tháng hay theo quý hay năm nữa. Cho là theo năm thì 3.88x12=46.54%/năm nhé bạn. Không biết bị ngân hàng lừa vố to rồi đó.

Đ

Đủm nhỏ

Guest
14/7/15
3
0
1
26

Bạn đang muốn đầu tư kinh doanh vào một lĩnh vực nào đó nhưng không có nguồn vốn. Hãy đến với
ngân hàng techcombank chúng tôi để được hướng dẫn vay vốn ngân hàng mà không cần tài khoản thế
chấp, thủ tục nhanh gọn.
Chúng tôi sẽ có nhân viên trực tiếp hướng dẫn cho bạn cách thức vay và lãi suất vay như thế nào để
thuận lợi cho bạn nhất.

haiyen.cni

haiyen.cni

Guest
13/9/15
1
0
1
35
công thức tính như thế này bạn nhé
khoảng phải trả hàng tháng = [tổng số tiền vay chia cho tất cả (1-(1+lãi)/lãi)

Hương Xấu Xí

Hương Xấu Xí

Guest
28/10/15
1
1
1
29

Nếu tính trên dư nợ giảm dần của vay tín chấp được tính như sau:
Số tiền vay của chị là 50tr trong 36 tháng, lãi suất 46,5%/năm thì số tiền phải trả hàng tháng là 2,598,753 đ.
Tương đương con số chị đưa ra. Cụ thể có thể PM em để em gửi bảng tính cho chị.
em cũng muốn biết thử , a gửi em với

• Like
Reactions: thanhkien2

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA