xuất hàng cho DN chế xuất để mở hđ 0% có cần mở tờ khai ko?

• Thread starter viethakodomo
  • Ngày gửi
V

viethakodomo

Guest
16/9/05
6
0
0
46
HCM
Chào các bạn!
Cty của mình là doanh nghiệp chế xuất nằm trong khu công nghiệp ở Bình Dương.Cty của mình có gia công hàng và bán hàng cho một doanh nghiệp cũng là chế xuất thuộc khu công nghiệp ở Biên Hoà . Khi mình mở hoá đơn đỏ cho DN này với mức thuế là 0% thì mình có cần phải mở tờ khai hải quan không?
Nhờ các bạn giúp đỡ mình!

Khóa học Quản trị dòng tiền
U

underware

Trung cấp
13/5/05
128
1
16
Hochiminh City
viethakodomo nói:
Chào các bạn!
Cty của mình là doanh nghiệp chế xuất nằm trong khu công nghiệp ở Bình Dương.Cty của mình có gia công hàng và bán hàng cho một doanh nghiệp cũng là chế xuất thuộc khu công nghiệp ở Biên Hoà . Khi mình mở hoá đơn đỏ cho DN này với mức thuế là 0% thì mình có cần phải mở tờ khai hải quan không?
Theo mình hiểu là Cty bạn xuất hoá đơn đỏ cho người mua, vậy cty bạn phải mở TK xuất khẩu để Hải quan khu chế xuất theo dõi chứ
Chúc vui

H

hoamevang79

Guest
14/11/05
6
0
0
Cõi Thiên Thai
viethakodomo nói:
Chào các bạn!

Theo như mình biết thì bạn phải mở tờ khai và làm tất cả các thủ tục hải quan giống như bạn xuất hàng đi nước ngoài vậy, kể cả việc thanh lý tờ khai nữa. Bạn mà không mở thì bên thầu phụ của bạn người ta cũng yêu cầu mở thôi, vì doanh nghiệp nằm trong khu chế xuất thì xem như là công ty ở nước ngoài rồi mà.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA