Cách tính giá thành đối với Doanh nghiệp gia công

• Thread starter novthuy
  • Ngày gửi
N

novthuy

Guest
15/11/05
4
0
0
44
Hai phong
Chào các bác,
Em có người bạn hiện đang làm kế toán tại doanh nghiệp 100%vốn đầu tư nước ngoài. Hoạt động gia công hàng xuất khẩu. Bạn em đang cần tư vấn về cách tính giá thành gia công sản phẩm sao cho phù hợp nhất với loại hình doanh nghiệp này.
Các bác cho em xin ý kiến nhé.
Em cám ơn

Khóa học Quản trị dòng tiền
Nhat Dieu

Nhat Dieu

Cao cấp
16/6/05
586
23
18
Pleiku
Giá thành thì cũng tuỳ theo ngành nghề chứ bạn hỏi như thế sao biết đường mà tư vấn đây? Bạn có thể nói rõ hơn là công ty ấy gia công mặt hàng gì?

M

MINA

Quảng cáo/Tài Trợ
Thành viên BQT
Quản lý cao cấp
12/11/03
4,030
410
83
46
Ninh Thuận
Nhat Dieu

Nhat Dieu

Cao cấp
16/6/05
586
23
18
Pleiku
MINA nói:
Gia công hàng xuất khẩu thì bạn chỉ tính các chi phí liên quan đến gia công vào giá thành của gia công.

Thì dĩ nhiên là ta tính toán các chi phí liên quan đến gia công vào giá thành. Nhưng vấn đề là chi phí ấy mình phải phân bổ như thế nào cho hợp lý. Vì vậy ta cần phải hiễu rõ hơn về ngành mà ta gia công đó là gidf khi đó mới có được phương thức phân bổ chi phí cho phù hợp

L

lucsumuoi

Guest
29/4/10
5
0
1
quận 7
cty e chuyên về in e chưa tính giá thành gia công.Ở đây cò anh chị nào biế cách tính giá thành gia công sản phẩm chỉ e với.thanks!!!!!

levanton

levanton

Cao cấp
cty e chuyên về in e chưa tính giá thành gia công.Ở đây cò anh chị nào biế cách tính giá thành gia công sản phẩm chỉ e với.thanks!!!!!

Bạn cũng tập hợp chi phí như sản xuất: gồm Vật liệu phụ , chi phí nhận công , chi phi sản xuất chung, và chia chó số lượng thành phẩm.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA