Quyết toán thuế GTGT

• Thread starter cokinhnghiem
  • Ngày gửi
Trạng thái
Không mở trả lời sau này.
C

cokinhnghiem

Guest
12/10/05
34
0
6
43
TPHCM
các Anh chị ơi!
làm ơn cho em mẫu Quyết toán thuế GTGT với
cuối năm khi quyết toán thuế GTGT thì mình phải nộp những bảng biểu gì? các đàn Anh đàn chi đi trước chỉ giúp em với,em đi làm đã lâu nhưng chưa bao giờ phải quyết toán thuế vì luôn có người phụ trách làm việc đó bây giờ em làm cho DN mới thành lập kế toán chỉ có mình mình nên phải làm luôn,bây giờ sắp đến cuối năm rồi em đang lo lắng lắm mong các anh chị giúp đỡ chỉ giáo cho em.
Chân thành cảm ơn các Anh Chị rất rất nhiều!!!!!

Khóa học Quản trị dòng tiền
H

hoangaccounting

To put one's family first
22/9/05
836
2
18
HCMC
www.baobinhdinh.com.vn
Theo link của anh VuHoaiDuc: chỉ dẫn cách lập tờ khai quyết toán thuế GTGT trong năm. Còn mẫu thì bạn có thể lấy trong thông tư số 120/2003/TT-BTC.
Còn phải nộp những gì thì bạn nên tham khảo thông tư số 23/2005/TT-BTC..... biểu mẫu thì nhiều lắm đó gồm: quyết toán thuế gtgt, tờ khai tự quyết toán thuế TNDN, kết quả hoạt động kinh doanh, phiếu tình trạng kinh doanh, bảng cân đối kế toán, bảng cân đối số phát sinh, báo cáo LCTT, thuyết minh báo cáo tài chính, bảng kê hợp đồng kinh tế, ............

C

cokinhnghiem

Guest
12/10/05
34
0
6
43
TPHCM
em cần Biểu mẫu Quyết toán thuế GTGT em đã vào đường link nhưng không thấy,TT 120/2003 cũng không thấy.
Các anh chị chỉ giúp em hay nếu có gửi giúp cho em mẫu được không?

S

Small_candle

Trung cấp
10/4/03
121
0
16
HN
Truy cập trang
Bạn tham khảo bài viết này nhé :

Nguyen Tu Anh nói:
Quả thật, mẫu tờ khai quyết toán thuế GTGT năm (mẫu 11/GTGT) ở Thông tư 120/2003/TT-BTC đã được thay thế bằng mẫu tờ khai điều chỉnh thuế GTGT năm (mẫu số 11/GTGT) ở Thông tư 84/2004/TT-BTC.

Thời hạn cơ sở kinh doanh phải nộp tờ khai điều chỉnh thuế GTGT năm cho cơ quan thuế chậm nhất không quá 60 ngày kể từ ngày 31/12 của năm điều chỉnh. Tức là đến ngày 28/02/2006 mới hết hạn nộp tờ khai điều chỉnh thuế GTGT. Em đã nhầm với thời hạn nộp tờ khai thuế TNDN.

Số liệu điều chỉnh thuế GTGT trên tờ khai điều chỉnh thuế GTGT năm, cơ sở kinh doanh sử dụng để điều chỉnh vào tờ khai thuế GTGT tháng 2 năm sau. Trường hợp cơ sở kinh doanh lập tờ khai điều chỉnh chậm so với thời gian quy định nêu trên, thì cơ sở kinh doanh điều chỉnh vào tờ khai thuế GTGT của tháng cơ sở kinh doanh hoàn thành tờ khai điều chỉnh thuế GTGT năm.

N

ngocanh291182

Trung cấp
nhưng rốt cuộc vẫn không có mẫu đó, giờ có thể cho mẫu cụ thể được không? Ngọc Anh vô Thư viện rùi mà có thấy mô,

Nguyen Tu Anh

Nguyen Tu Anh

Cao cấp
23/2/05
5,608
23
38
Hà Nội - TP. HCM
Khi các bạn vào thư viện của WKT, mong các bạn tìm cho kỹ nhé! Mẫu biểu Quyết toán thuế GTGT đã có ở Thông tư 84/2004/TT-BTC. Nó không còn mang tên "Quyết toán thuế GTGT năm" nữa mà đã được thay thế bằng "Tờ khai điều chỉnh thuế GTGT năm". Các bạn chú ý sự thay đổi nhé! Sự thay đổi này đã có từ năm ngoái rồi.

Đường link cụ thể ở đây:

http://webketoan.com/thuvien/index.php?PHPSESSID=75e5ce7f6d70c8bb32f182988f947b0c&subcat=13

thaohp

thaohp

Bà già xinh gái!
30/11/05
138
5
18
45
Hải Phòng
ngocanh291182 nói:
nhưng rốt cuộc vẫn không có mẫu đó, giờ có thể cho mẫu cụ thể được không? Ngọc Anh vô Thư viện rùi mà có thấy mô,
Vậy là ở Huế không hay rồi, mình đi nộp báo cáo thuế tháng 11, chi cục thuế quận đưa luôn cho mình mẫu quyết toán thuế năm 2005, rất tiện

lequanghuy

lequanghuy

Giang hồ lãng tử
8/4/05
1,107
9
38
Hải Phòng
Bạn cũng có thể đến cơ quan thuế quản lý xin mẩu biểu miễn phí về dùng . Phòng tuyên truyền hỗ trợ thuế cho minh khong chỉ cho mình mẫu biểu mà còn phát sách tham khảo miễn phí nữa.

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.