Hủy hợp đồng đã kê khai thuế!!!!

• Thread starter MINA
  • Ngày gửi
Trạng thái
Không mở trả lời sau này.
M

MINA

Quảng cáo/Tài Trợ
Thành viên BQT
Quản lý cao cấp
12/11/03
4,030
410
83
46
Ninh Thuận
Chào các anh chị!
Cho em hỏi là doanh nghiệp em có 1 hợp đồng phần mềm đã ký với khách hàng, đã kê khai rồi. Nhưng vì có một vài trục trặc nên hợp đồng đó không tiếp tục duy trì nữa. Vậy em nên giải quyết vấn đề này ra sao?. Liệu nếu em lập biên bản huỷ hợp đồng đó có được không, vậy có bị sai phạm với thuế không?. Nếu được phiền các anh chị cho em xin mẫu về biên bản huỷ hợp đồng đó được không ạ?.
Cám ơn anh chị rất nhiều!
Chúc 1 ngày tốt lành!
Bài này của bạn Lucy1984, bạn ấy post lộn nơi, Mina tách ra đây!!!

Khóa học Quản trị dòng tiền
S

Sangvo

Trung cấp
13/4/05
145
0
16
TP Ho Chi Minh
MINA nói:
Chào các anh chị!
Cho em hỏi là doanh nghiệp em có 1 hợp đồng phần mềm đã ký với khách hàng, đã kê khai rồi. Nhưng vì có một vài trục trặc nên hợp đồng đó không tiếp tục duy trì nữa. Vậy em nên giải quyết vấn đề này ra sao?. Liệu nếu em lập biên bản huỷ hợp đồng đó có được không, vậy có bị sai phạm với thuế không?. Nếu được phiền các anh chị cho em xin mẫu về biên bản huỷ hợp đồng đó được không ạ?.
Cám ơn anh chị rất nhiều!
Chúc 1 ngày tốt lành!
Bài này của bạn Lucy1984, bạn ấy post lộn nơi, Mina tách ra đây!!!
Việc hợp đồng đã ký kết và đã kê khai nhưng không thực hiện tiếp là bình thường vì trong hợp đồng thường cũng có qui định rõ. Bạn làm biên bản xác nhận giữa 2 bên rồi lưu lại để sau này trình với cơ quan thuế là được. Mẫu thì bạn có thể tự soạn với nội dung đại diện 2 bên đồng ý hủy HĐ số ngày vì lý do...

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA