Mỗi tuần một chuyên đề

10% trên thu nhập" hay " 10% cho thu nhập từ ... "?

• Thread starter HA2013
  • Ngày gửi
H

HA2013

Sơ cấp
2/8/13
5
0
0
HCM
Các bác cho em hỏi một chút về TNCN cho lao động thời vụ nhé:

Thông tư số 113/2011 :

- “Các tổ chức, cá nhân chi trả tiền hoa hồng đại lý bán hàng hoá; tiền lương, tiền công, tiền dịch vụ khác, tiền chi khác cho cá nhân thực hiện các dịch vụ có tổng mức trả thu nhập từ 1.000.000 đồng/lần trở lên thì thực hiện khấu trừ thuế trước khi trả thu nhập cho cá nhân theo hướng dẫn sau:

- Áp dụng mức khấu trừ theo tỷ lệ 10% trên thu nhập trả cho các cá nhân có mã số thuế và 20% đối với cá nhân không có mã số thuế...

* Em toàn tính 10% và 20% cho phần vượt 1.000.000 đ, nay coi lại thấy câu " trên thu nhập trả cho .." không biết mình có làm sai không ???

Các bác có biết có cv, thông tư nào hướng dẫn cụ thể không !? Không lẽ lương 1.000.000 cũng phải đóng 200.000 ( ko MST) rùi sao ???

Còn như công văn 8817 ngày 8/7/2013 :

+ Tổ chức, cá nhân trả thu nhập cho cá nhân cư trú không ký hợp đồng lao động hoặc ký hợp đồng lao động dưới 03 tháng, thực hiện khấu trừ theo theo tỷ lệ thống nhất là 10% đối với thu nhập từ 2.000.000 đồng trở lên/lần trả thu nhập (không phân biệt cá nhân có hay chưa có mã số thuế).

* "đối với thu nhập từ 2.000.000 đồng trở lên " => Câu từ rõ ràng hơn -> có thể hiểu là phần vượt 2.000.000đ sẽ tính TNCN.

Các bác tư vấn cho em vụ này với !

Thanks các bác thật nhiều.

H.A

Khóa học Quản trị dòng tiền
The Hoang

The Hoang

Kế Toán Dạo
Thành viên BQT
Quản lý cao cấp
11/8/05
2,416
286
83
Sài Gòn - Phan Thiết
Ðề: HELP ! " 10% trên thu nhập" hay " 10% cho thu nhập từ ... " ?????

Chào bạn,
Tính thuế TNCN theo tỷ lệ 10% như bạn nêu ra là tính bằng tổng số tiền từng lần chi trả x 10% nhé bạn.
Good luck

N

Nguyenthuong240490

Trung cấp
24/10/12
166
0
16
34
Phú Thọ

Mình cũng chưa nắm rõ được vấn đề này mong các bác nào biết chỉ giúp với nếu có thể láy ví dụ chứng minh cầng tốt ạh

H

HA2013

Sơ cấp
2/8/13
5
0
0
HCM

Chào bạn,
Tính thuế TNCN theo tỷ lệ 10% như bạn nêu ra là tính bằng tổng số tiền từng lần chi trả x 10% nhé bạn.
Good luck

Cám ơn bạn The Hoang rất nhiều !

Như vậy là đối với lao động thời vụ (ko MST) trước tháng 7/2013

Nếu như thu nhập là 3.000.000d/tháng, thì công ty sẽ nộp thay thuế TNCN là :

3.000.000 * 20% = 600.000 đồng ?

The Hoang

The Hoang

Kế Toán Dạo
Thành viên BQT
Quản lý cao cấp
11/8/05
2,416
286
83
Sài Gòn - Phan Thiết

Nguyenthuong240490 nói:
Mình cũng chưa nắm rõ được vấn đề này mong các bác nào biết chỉ giúp với nếu có thể láy ví dụ chứng minh cầng tốt ạh
Cám ơn bạn The Hoang rất nhiều !

Như vậy là đối với lao động thời vụ (ko MST) trước tháng 7/2013

Nếu như thu nhập là 3.000.000d/tháng, thì công ty sẽ nộp thay thuế TNCN là :

3.000.000 * 20% = 600.000 đồng ?
Đúng nếu 3 tr là tổng tiền cty chi ra, trừ lại thuế 600.000 -> cá nhân nhận 2,4tr.
Nhưng theo như bạn nói là cty sẽ nộp thay thuế TNCN cho cá nhân này thì lại không đúng. Nếu cty sẽ nộp TNCN thay cho cá nhân đó thì 3tr sẽ là thực nhận (Net) của người đó, phải qui thu nhập Net thành thu nhập tính thuế (gross) rồi mới x 20% nhé.
Dựa trên VD của bạn thì cty trả cho cá nhân đấy 3tr/tháng (Net) -> Gross = 3.750.000 rồi x 20% = 750.000. Cty phải nộp thay thế TNCN cho cá nhân đó là 750.000đ -> Tổng tiền cty chi ra là 3.750.000
Good luck

xuantham

xuantham

Cao cấp
18/8/05
5,375
652
113
58
TP. Hồ Chí Minh
Re: HELP ! " 10% trên thu nhập" hay " 10% cho thu nhập từ ... " ?????

Các bác cho em hỏi một chút về TNCN cho lao động thời vụ nhé:

Thông tư số 113/2011 :

- “Các tổ chức, cá nhân chi trả tiền hoa hồng đại lý bán hàng hoá; tiền lương, tiền công, tiền dịch vụ khác, tiền chi khác cho cá nhân thực hiện các dịch vụ có tổng mức trả thu nhập từ 1.000.000 đồng/lần trở lên thì thực hiện khấu trừ thuế trước khi trả thu nhập cho cá nhân theo hướng dẫn sau:

- Áp dụng mức khấu trừ theo tỷ lệ 10% trên thu nhập trả cho các cá nhân có mã số thuế và 20% đối với cá nhân không có mã số thuế...

* Em toàn tính 10% và 20% cho phần vượt 1.000.000 đ, nay coi lại thấy câu " trên thu nhập trả cho .." không biết mình có làm sai không ???

Các bác có biết có cv, thông tư nào hướng dẫn cụ thể không !? Không lẽ lương 1.000.000 cũng phải đóng 200.000 ( ko MST) rùi sao ???

Còn như công văn 8817 ngày 8/7/2013 :

+ Tổ chức, cá nhân trả thu nhập cho cá nhân cư trú không ký hợp đồng lao động hoặc ký hợp đồng lao động dưới 03 tháng, thực hiện khấu trừ theo theo tỷ lệ thống nhất là 10% đối với thu nhập từ 2.000.000 đồng trở lên/lần trả thu nhập (không phân biệt cá nhân có hay chưa có mã số thuế).

* "đối với thu nhập từ 2.000.000 đồng trở lên " => Câu từ rõ ràng hơn -> có thể hiểu là phần vượt 2.000.000đ sẽ tính TNCN.

Các bác tư vấn cho em vụ này với !

Thanks các bác thật nhiều.

H.A

Chị có thể giúp em hiều và phân biệt lại cái vụ tính thuế. Nhưng em phải chịu khó đọc và phân biệt từ ngữ định nghĩa mới được, Phải hiểu từ theo luật quy định thì mới hiểu đúng, chứ đừng hiểu theo như mình nghĩ. Đó là việc phải phân biệt thế nàothu nhập chịu thuế, và thu nhập tính thuế.
Trong luật nó có quy định 10 loại thu nhập chịu thuế TNCN. Và thu nhập từ tiên lương tiên công là 1 trong 10 loại thu nhập đó.
Trong mỗi loại thuế sẽ có căn cứ tính thuê, và mỗi căn cứ tính thuế của mỗi loại thu nhậpiuj thuế lại có căn cứ khác nhau. Riêng thu nhập từ tiền lương tiền công thì căn cứ tính thuế gồm: Thu nhập tính thuế và thuế suất.

Ngay chổ này dừng lại để em thấy rõ khái niệm thu nhập tính thuế và thu nhập chịu thuế. Thu nhập chịu thuế là 10 loại thu nhập quy định chịu thuế. Như vậy khái niệm thu nhập chịu thuế là khái niệm đầu tiên để phân loại coi thu nhập đó thuộc loại thu nhập nào. Trên cơ sở đó mới coi tiếp nó có căn cứ tính thuế như thế nào. Kết hợp với thắc mắc cảu em về câu: đối với thu nhập từ 2.000.000 đồng trở lên/lần trả thu nhập. Điều này có nghĩa là thu nhập đó là thu nhập tiền lương tiền công nên số tiền trả cho người ta là bao nhiều thì số tiền đó vẫn gọi là thu nhập chịu thuế; nhưng thu nhập để tính thuế được lọc ra là chỉ những thu nhập nào từ từ 2.000.000 đồng trở lên/lần trả thu nhập thì thu nhập đó mới là thu nhập tính thuế.

Chỉ khi nào người ta ghi là phần thu nhập vượt trên 2.000.000 mới hiểu như em hiểu được.
Em đọc thêm phần thu nhập từ trúng thưởng, trong đó người ta có quy định phần vượt trên 10.000.000 mới là phần tính thuế. Chị không nhớ chính xác câu từ, nhưng em đọc ở đó để đối chiếu lại với câu "đối với thu nhập từ 2.000.000 đồng trở lên/lần trả thu nhập" để phân biệt.

H

HA2013

Sơ cấp
2/8/13
5
0
0
HCM

Hix,

Có vẻ như em sai trầm trọng mất rùi. Chắc phải chuẩn bị tự tính, tự truy thu và..tự nộp phạt ...(năm 2012)... :((

Cảm ơn các anh chị rất nhiều.

Mặc dù đã vỡ ra một số điều nhưng vẫn hơi lơ tơ mơ..., có lẽ do em mít đặc quá ! Hix... :(

Bên công ty em có sử dụng một số lao động thời vụ, hưởng lương theo ngày nên thu nhập mỗi tháng khác nhau. Và em luôn phải luân phiên tạo hợp đồng dưới 3 tháng ...

Họ không quan tâm đến thuế nọ kia, bảo hiểm như thế nào, họ chỉ cần biết họ được nhận bao nhiêu tiền cho 1 ngày đi làm mà thôi.

Các anh chị hướng dẫn em tính thuế TNCN và lập bảng lương cho đối tượng này thế nào nếu thu nhập thực tế công ty phải trả cho đối tượng này như sau :

1. Tháng 6/2013 : 3.380.000 đ ( 26 ngày * 130.000 d/ngày)
2. Tháng 7/2013 : 3.380.000 đ ( 26 ngày * 130.000 d/ngày)

Trong bảng lương , phần bảo hiểm tính luôn trong lương ngày, hay cần phải tách cột bảo hiểm riêng ra, em phải bóc tách thế nào cho hợp lý !?

Em xin cảm ơn cả nhà.

xuantham

xuantham

Cao cấp
18/8/05
5,375
652
113
58
TP. Hồ Chí Minh
Re: Ðề: HELP ! " 10% trên thu nhập" hay " 10% cho thu nhập từ ... " ?????

Hix,

Có vẻ như em sai trầm trọng mất rùi. Chắc phải chuẩn bị tự tính, tự truy thu và..tự nộp phạt ...(năm 2012)... :((

Cảm ơn các anh chị rất nhiều.

Mặc dù đã vỡ ra một số điều nhưng vẫn hơi lơ tơ mơ..., có lẽ do em mít đặc quá ! Hix... :(

Bên công ty em có sử dụng một số lao động thời vụ, hưởng lương theo ngày nên thu nhập mỗi tháng khác nhau. Và em luôn phải luân phiên tạo hợp đồng dưới 3 tháng ...

Họ không quan tâm đến thuế nọ kia, bảo hiểm như thế nào, họ chỉ cần biết họ được nhận bao nhiêu tiền cho 1 ngày đi làm mà thôi.

Các anh chị hướng dẫn em tính thuế TNCN và lập bảng lương cho đối tượng này thế nào nếu thu nhập thực tế công ty phải trả cho đối tượng này như sau :

1. Tháng 6/2013 : 3.380.000 đ ( 26 ngày * 130.000 d/ngày)
2. Tháng 7/2013 : 3.380.000 đ ( 26 ngày * 130.000 d/ngày)

Trong bảng lương , phần bảo hiểm tính luôn trong lương ngày, hay cần phải tách cột bảo hiểm riêng ra, em phải bóc tách thế nào cho hợp lý !?

Em xin cảm ơn cả nhà.

Em chịu khó ngồi đọc các bài viết về thuế TNCN kết hợp với khi đọc văn bản để hình dung và đối chiếu với công ty mình mà chọn ra cách xử lý cần quán triệt.
Theo như những thông tin mà em nêu, thì thu nhập của những người này dưới mức tính thuế. Tức là nếu họ chỉ có thu nhập ở cty em thì dể dàng nhìn thấy thu nhập của họ dưới 48tr/năm ( tương đường với hu nhập bình quân dưới 4tr/tháng) nên em cho họ làm mẫu cam kết 23/TNCN để họ cam kết rằng số tiền thu nhập của họ dưới 48tr/năm để tạm thời công ty em không khấu trừ thuế TNCN của họ. Nhưng phải cảnh báo với họ trước, nếu thu nhập của họ cao hơn cái ngưỡng chịu thuế này mà họ làm cam kếtđể khỏi khấu trừ hiện tại thì sau này cuối năm khi cơ quan thuế phát hiện tính lại thu nhập bình quân tháng của họ cao hơn thì họ sẽ bị truy thu và nộp tiền phạt. Đó là đối với những người có hđlđ dưới 3 tháng.

Còn người có hdlđ từ 3 tháng trở lên thì họ có thu nhập dưới 4tr/tháng thì không có thu nhập tính thuế rồi.
Em chịu khó đọc một chút đi

ACC4RUM

ACC4RUM

Cao cấp
2/3/09
1,667
315
83
Đà Lạt

Thuế TNCN:
- Lao động có hợp đồng trên 3 tháng: Tính thuế theo biểu thuế luỹ tiến từng phần (thu nhập tính thuế là thu nhập sau khi giảm trừ gia cảnh cho bản thân và những người phụ thuộc theo quy định). Giảm trừ gia cảnh cho bản thân người nộp thuế: Từ 30/06/2013 về trước: 4 triệu/tháng (48 triệu/năm); từ 01/07/2013: 9 triệu/tháng; Giảm trừ cho mỗi người phụ thuộc tính cho số tháng thực tế phát sinh: Từ 30/06/2013 về trước: 1,6 triệu/tháng (48 triệu/năm); từ 01/07/2013: 3,6 triệu/tháng;
- Lao động có hợp đồng dưới 3 tháng và lao động không có hợp đồng: Từ 30/06/2013 về trước: Mỗi lần chi trả từ 1 triệu đồng trở lên thi khấu trừ 10% đối với cá nhân có mã số thuế; khấu trừ 20% đối với cá nhân không có mã số thuế; Từ 01/07/2013: Mỗi lần chi trả từ 2 triệu đồng trở lên thi khấu trừ 10%, không phân biệt cá nhân có hay không có mã số thuế;
Nếu người lao động ký nhiều hợp đồng dưới 3 tháng và làm việc tại một nơi chi trả thu nhập trên 3 tháng thì tính thuế như cá nhân hợp đồng 3 tháng (theo biểu thuế luỹ tiến từng phần)
Các nội dung này đã có trong các thông tư, nghị định về thuế thu nhập cá nhẩu7o71c dây và từ 01/07/2013 thực hiện theo Luật sửa đổi bổ sung một số điều của Luật thuế thu nhập cá nhân, Nghị định số 65/2013/ND9-CP (đến nay vẫn chưa có thông tư, chỉ có cái công văn 8817 của Bộ Tài Chính hướng dẫn vài điểm thôi)

P

phung thi men

Trung cấp
26/2/10
99
3
0
Phố núi quanh co

Anh chị ơi, em vẫn đang phân vân câu này ạ.

Tổ chức, cá nhân trả thu nhập cho cá nhân cư trú không ký hợp đồng lao động hoặc ký hợp đồng lao động dưới 03 tháng, thực hiện khấu trừ theo theo tỷ lệ thống nhất là 10% đối với thu nhập từ 2.000.000 đồng trở lên/lần trả thu nhập (không phân biệt cá nhân có hay chưa có mã số thuế)
Như vậy thì nếu trong 1 tháng, đơn vị trả lương cho NLĐ thành 2 lần, mỗi lần 1,5 trđ thì có thuộc diện phải khấu trừ 10% không ạ?

ACC4RUM

ACC4RUM

Cao cấp
2/3/09
1,667
315
83
Đà Lạt

Anh chị ơi, em vẫn đang phân vân câu này ạ.

Như vậy thì nếu trong 1 tháng, đơn vị trả lương cho NLĐ thành 2 lần, mỗi lần 1,5 trđ thì có thuộc diện phải khấu trừ 10% không ạ?

Va8n bản chỉ nói là mỗi lần chi trả 2 triệu trở lên thì phải khấu trừ 10%, không thấy nói trong khoảng thời gian bao lâu, vậy nên chi trả mỗi lần dười 2 triệu thì đâu có phải khấu trừ

H

HA2013

Sơ cấp
2/8/13
5
0
0
HCM

.......cho họ làm mẫu cam kết 23/TNCN để họ cam kết rằng số tiền thu nhập của họ dưới 48tr/năm để tạm thời công ty em không khấu trừ thuế TNCN của họ.

Còn người có hdlđ từ 3 tháng trở lên thì họ có thu nhập dưới 4tr/tháng thì không có thu nhập tính thuế rồi.

Em cảm ơn chị thật nhiều.

Thực ra lao động thời vụ bên em làm thất thường, họ không muốn ký giấy tờ gì, chỉ biết 1 ngày đi làm là nhận bao nhiêu lương thế thôi.
Với lao động thường xuyên thì đơn giản, em ký HDLD, đóng bảo hiểm ... Tính thuế TNCN theo biểu thuế luỹ tiến từng phần bình thường, không có gì.
Còn với lao động thời vụ, một người (1 hồ sơ) em chỉ làm HD dưới ba tháng, hết hồ sơ thì thôi ... Mà từ đầu năm đến giờ , em cứ tính 20% của phần vượt 1.000.000 để nộp thuế TNCN cho họ không à... :(

Thuế TNCN:
- Lao động có hợp đồng trên 3 tháng: Tính thuế theo biểu thuế luỹ tiến từng phần (thu nhập tính thuế là thu nhập sau khi giảm trừ gia cảnh cho bản thân và những người phụ thuộc theo quy định). Giảm trừ gia cảnh cho bản thân người nộp thuế: Từ 30/06/2013 về trước: 4 triệu/tháng (48 triệu/năm); từ 01/07/2013: 9 triệu/tháng; Giảm trừ cho mỗi người phụ thuộc tính cho số tháng thực tế phát sinh: Từ 30/06/2013 về trước: 1,6 triệu/tháng (48 triệu/năm); từ 01/07/2013: 3,6 triệu/tháng;
- Lao động có hợp đồng dưới 3 tháng và lao động không có hợp đồng: Từ 30/06/2013 về trước: Mỗi lần chi trả từ 1 triệu đồng trở lên thi khấu trừ 10% đối với cá nhân có mã số thuế; khấu trừ 20% đối với cá nhân không có mã số thuế; Từ 01/07/2013: Mỗi lần chi trả từ 2 triệu đồng trở lên thi khấu trừ 10%, không phân biệt cá nhân có hay không có mã số thuế;
Nếu người lao động ký nhiều hợp đồng dưới 3 tháng và làm việc tại một nơi chi trả thu nhập trên 3 tháng thì tính thuế như cá nhân hợp đồng 3 tháng (theo biểu thuế luỹ tiến từng phần)
Các nội dung này đã có trong các thông tư, nghị định về thuế thu nhập cá nhẩu7o71c dây và từ 01/07/2013 thực hiện theo Luật sửa đổi bổ sung một số điều của Luật thuế thu nhập cá nhân, Nghị định số 65/2013/ND9-CP (đến nay vẫn chưa có thông tư, chỉ có cái công văn 8817 của Bộ Tài Chính hướng dẫn vài điểm thôi)

Xin cảm ơn ACC4RUM rất nhiều.
Các thông tư, nghị định trên HA đều đã đọc qua.
Nhưng vì không chắc chắn đã hiểu đúng phần bôi đỏ bên trên nên mở topic ở đây nhờ mọi người giúp đỡ .
HA có hỏi vài người, người thì nói là khấu trừ 10% trên khoản vượt 1.000.000 , người thì nói khấu trừ 10% trên toàn bộ trị giá chi trả... Hix.. :(

Va8n bản chỉ nói là mỗi lần chi trả 2 triệu trở lên thì phải khấu trừ 10%, không thấy nói trong khoảng thời gian bao lâu, vậy nên chi trả mỗi lần dười 2 triệu thì đâu có phải khấu trừ

Riêng vụ này thì HA biết.
Hôm vừa rồi cô bạn đi tập huấn.
Cán bộ hướng dẫn trả lời câu hỏi trên là " Về cơ bản vẫn là 3T/tháng, vẫn phải khấu trừ...Hãy đợi văn bản hướng dẫn, chưa đến kỳ nộp mà ..(!) "

Sửa lần cuối:
P

phung thi men

Trung cấp
26/2/10
99
3
0
Phố núi quanh co
Ðề: 10% trên thu nhập" hay " 10% cho thu nhập từ ... " ?????

Riêng vụ này thì HA biết.
Hôm vừa rồi cô bạn đi tập huấn.
Cán bộ hướng dẫn trả lời câu hỏi trên là " Về cơ bản vẫn là 3T/tháng, vẫn phải khấu trừ...Hãy đợi văn bản hướng dẫn, chưa đến kỳ nộp mà ..(!) "

Thanks HA nha. có nghĩa là họ sẽ tính thu nhập trên 1 tháng, dù là trả 2-3 lần/tháng mà tổng được 2tr trở lên là tính thuế TNCN bình thường.

M

minhhuedh

Trung cấp
19/11/10
51
1
6
34
tp hồ chí minh
Ðề: Re: Ðề: HELP ! " 10% trên thu nhập" hay " 10% cho thu nhập từ ... " ?????

Em chịu khó ngồi đọc các bài viết về thuế TNCN kết hợp với khi đọc văn bản để hình dung và đối chiếu với công ty mình mà chọn ra cách xử lý cần quán triệt.
Theo như những thông tin mà em nêu, thì thu nhập của những người này dưới mức tính thuế. Tức là nếu họ chỉ có thu nhập ở cty em thì dể dàng nhìn thấy thu nhập của họ dưới 48tr/năm ( tương đường với hu nhập bình quân dưới 4tr/tháng) nên em cho họ làm mẫu cam kết 23/TNCN để họ cam kết rằng số tiền thu nhập của họ dưới 48tr/năm để tạm thời công ty em không khấu trừ thuế TNCN của họ. Nhưng phải cảnh báo với họ trước, nếu thu nhập của họ cao hơn cái ngưỡng chịu thuế này mà họ làm cam kếtđể khỏi khấu trừ hiện tại thì sau này cuối năm khi cơ quan thuế phát hiện tính lại thu nhập bình quân tháng của họ cao hơn thì họ sẽ bị truy thu và nộp tiền phạt. Đó là đối với những người có hđlđ dưới 3 tháng.

Em chịu khó đọc một chút đi
Chị ơi, cho e hỏi xíu được không ạ? Công ty em có 6 nhân thử việc, thời gian 2 tháng, lương 3 tr/tháng ạ. e đã làm mẫu cam kết 23 cho họ rồi
Giờ e làm tờ khai thuế TNCN MẪU 02/KK-TNCN tháng . nhưng em k biết có phải kê khai phần Thuế của họ vô tờ khai không ạ? đó là mục 42 đó ạ Chị cố gắng giúp em nhé, cảm ơn chị nhiều

D

DEN

Trung cấp
12/10/08
71
0
6
36
Ha tinh

Hic, mình vẫn chưa rõ chỗ khấu trừ này cho lắm. Như vậy chỉ cần lương trả cho LĐ thời vụ <2 triệu/tháng (HĐồng là 2 tháng, tổng trả là 4 triệu) hay tổng trả cho họ <2 triệu thì sẽ k phải khấu trừ 10%?

The Hoang

The Hoang

Kế Toán Dạo
Thành viên BQT
Quản lý cao cấp
11/8/05
2,416
286
83
Sài Gòn - Phan Thiết

Chào bạn,
Hic, mình vẫn chưa rõ chỗ khấu trừ này cho lắm. Như vậy chỉ cần lương trả cho LĐ thời vụ <2 triệu/tháng (HĐồng là 2 tháng, tổng trả là 4 triệu) hay tổng trả cho họ <2 triệu thì sẽ k phải khấu trừ 10%?
Bạn hiểu thế này: Mỗi tháng tổng số tiền trả (không cần biết trả trong bao nhiêu lần trong 1 tháng) cho LĐ thời vụ <2triệu thì không phải khấu trừ thuế TNCN nhé.
Good luck