Mọi người ơi? cấp cứu cho Hằng với?

• Thread starter zzzhang
  • Ngày gửi
Z

zzzhang

Sơ cấp
26/2/11
20
0
1
Hà Nội
Hằng mới tập làm kế toán nên có vấn đề này chưa bít cần thỉnh cầu đến các anh, chị ,em trong diễn đàn giúp Hằng với
Cty H có 1 hóa đơn đầu vào xuất vào tháng 12/2010 nhưng họ viết sai nên đã hủy và xuất lại vào tháng 1/2011, trong khi đo đầu ra cũng đã xuát đi vào tháng 12/2010 rùi, vậy jo cái hóa đơn này sủ lý sao đây có thể cho vào BCTC năm 2010 dc ko? và làm thế nào? cần làm những thủ tục ji nữa? Xin mọi người cho cho ý kiến nhanh nhất có thẻ nhé? thank nhiều

Khóa học Quản trị dòng tiền
D

Do Van Mai

Sơ cấp
24/2/11
16
0
0
40
Tp Hai Duong
Cái hoá đơn đầu vào của bạn xuất vào tháng 12/2010 nhưng sau đó bị sai nên đã làm biên bản huỷ và xuất vào tháng 01/2011 thì làm sao mà bạn đưa vào BCTC của năm 2010, cái HĐ đó bạn xử lý vào tháng 01/2011 đi nha! Hoá đơn đầu ra xuất trong tháng 12 thì đương nhiên bạn phải kê khai thuế VAT và ghi nhận doanh thu trong tháng 12/2010 để làm báo cáo tài chính rùi! Chúc bạn thành công nha!
Thân!

levanton

levanton

Cao cấp
Hằng mới tập làm kế toán nên có vấn đề này chưa bít cần thỉnh cầu đến các anh, chị ,em trong diễn đàn giúp Hằng với
Cty H có 1 hóa đơn đầu vào xuất vào tháng 12/2010 nhưng họ viết sai nên đã hủy và xuất lại vào tháng 1/2011, trong khi đo đầu ra cũng đã xuát đi vào tháng 12/2010 rùi, vậy jo cái hóa đơn này sủ lý sao đây có thể cho vào BCTC năm 2010 dc ko? và làm thế nào? cần làm những thủ tục ji nữa? Xin mọi người cho cho ý kiến nhanh nhất có thẻ nhé? thank nhiều

Tại ngày 31/12/2010 chưa phát hiện sai sót gì, nên bạn vẫn hạch toán hóa đơn vào số sách và làm BCTC , quyết toán với hóa đơn sai. Như vậy tháng 12/ 2010 bạn vẫn có thuế GTGT đầu vào. Có hàng hóa đề xuất bán ra.
Sang tháng 1 mới hủy và xuất thay thế.
Bạn nên photo hóa đơn sai sót đề sau này còn có chứng cứ là hạch toán có hóa đơn chứng từ.

Z

zzzhang

Sơ cấp
26/2/11
20
0
1
Hà Nội
Chúc mọi người đầu tuần vui vẻ-Công việc xuôi sẻ-Chỗ ngồi mát mẻ....

Sửa lần cuối:
N

nguyen hoang phuc

Guest
15/12/10
4
0
0
hcm
Bảng cân đối kế toán ko cân??

ANH CHI EM CHO TUI HOI CÁI NÀY TÍ. TUI LÀM BẢNG CÂN ĐỐI TÀI KHOẢN PHÁT SINH ĐỀU CÂN HẾT MÀ SAU WA TỚI BẢNG CÂN ĐỐI KẾ TOÁN KO CÂN, CHỈ TIÊU NÀO ẢNH HƯỞNG LÊN BCĐKT VẬY BÀ CON. THANKS TRƯỚC NHA. CÓ GÌ BÀ CON LL QUA Đ/C MAIL CỦA TUI NÈ rongnho1310@gmail.com. chúc BÀ CON 1NGÀY LÀM VIỆC VUI VẺ NHA.

Lanxitin

Lanxitin

Emgaithaibinh2004
8/4/10
105
0
0
Thái Bình
ANH CHI EM CHO TUI HOI CÁI NÀY TÍ. TUI LÀM BẢNG CÂN ĐỐI TÀI KHOẢN PHÁT SINH ĐỀU CÂN HẾT MÀ SAU WA TỚI BẢNG CÂN ĐỐI KẾ TOÁN KO CÂN, CHỈ TIÊU NÀO ẢNH HƯỞNG LÊN BCĐKT VẬY BÀ CON. THANKS TRƯỚC NHA. CÓ GÌ BÀ CON LL QUA Đ/C MAIL CỦA TUI NÈ rongnho1310@gmail.com. chúc BÀ CON 1NGÀY LÀM VIỆC VUI VẺ NHA.

Nếu bảng CDTK cân mà bảng CDKT ko cân thì bạn xem lại phần kết chuyển. Nhất là kết chuyển thuế phải nộp (Nếu lãi)

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA