Có ai biết cách lập Kế hoạch đấu thầu dự án xây lắp không ????

Thảo luận trong 'Thành viên giúp nhau' bắt đầu bởi hoamevang79, 1 Tháng mười hai 2005.

2,003 lượt xem

1. hoamevang79

hoamevang79 Thành viên hoạt động

Mình đang được giao nhiệm vụ lập kế hoạch đấu thầu dự án xây lắp theo phương thức chỉ định thầu. Thiệt tình là hồi đó giờ mình chưa bao giờ thấy qua một cái kế hoạch loại này nên không biết nó như thế nào. Mày mò đọc tài liệu mãi mới ra được 3 trang giấy nhưng sếp phê là "Quá sơ sài!", hic... có ai biết về vụ này làm ơn ra tay giúp mình với. Nếu mà bạn nào cho mình xem một cái mẫu thực tế thì hay quá. Thanks in advance nha.

2. Thanh Nam

Thanh Nam Admin

bạn lập kế hoạch tổ chức đấu thầu hay là nộp hồ sơ dự thầu vậy ?

3. hoamevang79

hoamevang79 Thành viên hoạt động

Là như vầy: Cơ quan cấp trên của đơn vị mình là chủ đầu tư dự án, muốn chỉ định bên mình nhận thầu. Thiết kế kỹ thuật, Dự toán và tổng dự toán của dự án đã được cấp có thẩm quyền phê duyệt. Theo mình biết thì bước tiếp theo bên Chủ đầu tư phải lập kế hoạch đấu thầu để trình duyệt, trong đó chỉ định bên mình nhận gói thầu này. Sếp mình muốn tự thảo kế hoạch này và Chủ đầu tư (tức là cơ quan cấp trên của đơn vị mình) chỉ việc ký thui. Vậy là sếp bảo mình làm cho sếp coi, thế có nhức đầu không cơ chứ. Đấy, túm lại là mình đang chuẩn bị "Hồ sơ trình duyệt kế hoạch đấu thầu" Virgin ạ. Bạn giúp mình được không ?