Excel và kế toán

• Thread starter hangsau
  • Ngày gửi
H

hangsau

Guest
1/11/05
61
0
0
42
Hà Nội
Cả nhà cho mình hỏi với: Mình chưa hiểu lắm về Pivottable, nó có phải dùng để lọc ko ạ? Nhưng sao em làm máy cứ báo lỗi. Em đang làm bảng thu+chi cho công ty,em muốn trong một bảng đó được lọc ra những khoản có hoá đơn riêng và những khoản không có hoá đơn ra cho dễ nhìn.
Cho em hỏi thêm chút nữa. Có công thức nào mà khi mình lập sổ NKC trên excel có thể giúp ta định khoản được các nghiệp vụ không ạ?
Mọi người giúp em với nhé.:wall: :wall:

Khóa học Quản trị dòng tiền
M

mysterious_girl

Guest
hangsau nói:
Cả nhà cho mình hỏi với: Mình chưa hiểu lắm về Pivottable, nó có phải dùng để lọc ko ạ? Nhưng sao em làm máy cứ báo lỗi. Em đang làm bảng thu+chi cho công ty,em muốn trong một bảng đó được lọc ra những khoản có hoá đơn riêng và những khoản không có hoá đơn ra cho dễ nhìn.
Lỗi thông báo như thế nào? Bạn có thể nói rõ hơn không?
Bạn tham khảo ở các trang sau nhé:
trang 1
trang 2
...
Bạn có thể tìm thêm bằng công cụ tìm kiếm của diễn đàn,hoặc bạn có thể tìm trên thư viện xem.
Cho em hỏi thêm chút nữa. Có công thức nào mà khi mình lập sổ NKC trên excel có thể giúp ta định khoản được các nghiệp vụ không ạ?
Mọi người giúp em với nhé.:wall: :wall:
Bạn hỏi chung chung quá. Bạn nói cụ thể hơn nhé.

H

hangsau

Guest
1/11/05
61
0
0
42
Hà Nội
green_field nói:
Lỗi thông báo như thế nào? Bạn có thể nói rõ hơn không?
Bạn tham khảo ở các trang sau nhé:
trang 1
trang 2
...
Bạn có thể tìm thêm bằng công cụ tìm kiếm của diễn đàn,hoặc bạn có thể tìm trên thư viện xem.

Bạn hỏi chung chung quá. Bạn nói cụ thể hơn nhé.
Khi mình tạo pivottable thì lỗi báo là: The pivottable filed name is not valid
Như thế mình phải đặt file name lại ạ?mình ko hiểu lắm. Cho mình hỏi luôn, trong một bảng số liệu thu chi có các phát sinh khác nhau, có những phát sinh có HĐ, có cái ko có HĐ mình dùng filter lọc nhưng chỉ lọc được những chứng từ có HĐ ra riêng và ko có HĐ ra. Nhưng khi mình muỗn lọc những chứng từ mua xăng riêng với những chứng từ khác thì không đc. Vậy mình phải làm sao>? Mong ban chỉ bảo giúp mình.

W

WhoamI

Cao cấp
Cho mình hỏi luôn, trong một bảng số liệu thu chi có các phát sinh khác nhau, có những phát sinh có HĐ, có cái ko có HĐ mình dùng filter lọc nhưng chỉ lọc được những chứng từ có HĐ ra riêng và ko có HĐ ra. Nhưng khi mình muỗn lọc những chứng từ mua xăng riêng với những chứng từ khác thì không đc. Vậy mình phải làm sao>? Mong ban chỉ bảo giúp mình.
Bạn nên có thêm một cột nữa để giúp nhận biết đâu là chứng từ chi cho các đối tượng mà bạn cần quan tâm. Ngoài ra trong Autofilter có option là contain (chứa trong) giúp chọn những ô mà trong ô đó có chứa các ký tự cần lọc. VD: Trong phần diễn giải ghi: "Chi thanh toán tiền mua xăng đi công tác" chẳng hạn. Thì tất cả những chứng từ mà diễn giải có từ " xăng" sẽ được lọc.

L

le ngoc trung

Guest
4/1/05
64
0
0
42
ha tay
chào cả nhà mình trước đây cũng như "hangsau" vậy nhu toi tin rằng bạn cư nghịch ngợm một chút là được ấy mà, cái này có vẻ như hơi phức tạp một chút. như có một điều mà mình muốn hỏi là nếu mình dùng "Pivottable" thì khi dữ liệu mà thay đổi thì ở bảng tổng hợp đó không có gì thay đổi cả phải không các bạn?

W

WhoamI

Cao cấp
le ngoc trung nói:
có một điều mà mình muốn hỏi là nếu mình dùng "Pivottable" thì khi dữ liệu mà thay đổi thì ở bảng tổng hợp đó không có gì thay đổi cả phải không các bạn?
Đúng vậy, không có gì thay đổi trừ khi bạn đưa con trỏ vào trong bảng đó, click chuột phải và chọn Refresh data.

V

VanHao

Trung cấp
18/12/05
70
4
6
Go Vap
Xu ly thu chi

Hãy gửi địa chỉ mail của bạn và yêu cầu của bạn mình sẽ thiết kế dùm một chương trình quản lý thu chi công nợ hoàn chỉnh

H

handung107

Cao cấp
28/8/04
576
15
0
VN
www.giaiphapexcel.com
Đã upload File của bạn VanHao lên Thư viện, các bạn tham khảo nhé. Cám ơn Văn Hào và mong đợi bản chính thức của bạn

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA