Mỗi tuần một chuyên đề

Xin hỏi cách tính/ khai báo chi phí phần chi phí dùng để thưởng cho thành viên của webiste hoạt động

• Thread starter hoanghaivm
  • Ngày gửi
H

hoanghaivm

Guest
16/4/07
1
0
0
hcm
Xin chào các anh chị,

Bên em đang chuẩn bị ra mắt một trang web chuyên về đánh giá và nhận xét các sản phẩm đang được bán trên các website thương mại điện tử. Các thành viên tham gia đánh giá và nhận xét sẽ được thưởng điểm, số điểm có thể sử dụng được bằng 1 trong 2 cách:
1. Qui đổi thành tiền mặt, các thành viên muốn nhận phải khai báo các thông tin cá nhân cần thiết (CMND, mã số thuế TNCN ....) và ký nhận các giấy tờ cần thiết.
2. Qui đổi quà tặng trên website: thẻ điện thoại, vé xem phim, móc khóa ....

Như vậy bên em có thể khai báo chi phí với thuế phần chi phí trong 2 tình huống nêu trên được không ạ (chi phí tiền mặt trả cho thành viên và chi phí mua quà tặng để đổi cho thành viên), nếu được thì phần chi phí này được xếp vào loại chi phí nào ạ ?

Ngoài ra, nếu được khai báo các khoản trên thành chi phí với thuế, em xin hỏi thêm một ý là để hợp với các quy tắc về thuế thì các thủ tục, giấy tờ cần thiết mà thành viên phải ký, khai báo khi nhận tiền/ quà bao gồm những gì ạ ?

Xin các anh/ chị tư vấn giúp em.

Em xin cảm ơn.

Khóa học Quản trị dòng tiền
N

NGUYENTHUYOANH1991

Sơ cấp
27/8/13
10
0
0
33
tân phú
Ðề: Xin hỏi cách tính/ khai báo chi phí phần chi phí dùng để thưởng cho thành viên của webiste hoạt động trong lĩnh vực môi giới quảng cáo.

Xin chào các anh chị,

Bên em đang chuẩn bị ra mắt một trang web chuyên về đánh giá và nhận xét các sản phẩm đang được bán trên các website thương mại điện tử. Các thành viên tham gia đánh giá và nhận xét sẽ được thưởng điểm, số điểm có thể sử dụng được bằng 1 trong 2 cách:
1. Qui đổi thành tiền mặt, các thành viên muốn nhận phải khai báo các thông tin cá nhân cần thiết (CMND, mã số thuế TNCN ....) và ký nhận các giấy tờ cần thiết.
2. Qui đổi quà tặng trên website: thẻ điện thoại, vé xem phim, móc khóa ....

Như vậy bên em có thể khai báo chi phí với thuế phần chi phí trong 2 tình huống nêu trên được không ạ (chi phí tiền mặt trả cho thành viên và chi phí mua quà tặng để đổi cho thành viên), nếu được thì phần chi phí này được xếp vào loại chi phí nào ạ ?

Ngoài ra, nếu được khai báo các khoản trên thành chi phí với thuế, em xin hỏi thêm một ý là để hợp với các quy tắc về thuế thì các thủ tục, giấy tờ cần thiết mà thành viên phải ký, khai báo khi nhận tiền/ quà bao gồm những gì ạ ?

Xin các anh/ chị tư vấn giúp em.

Em xin cảm ơn.

H

huyhoang1768

Sơ cấp
27/8/11
24
1
3
ha noi viet nam
Ðề: Xin hỏi cách tính/ khai báo chi phí phần chi phí dùng để thưởng cho thành viên của webiste hoạt động trong lĩnh vực môi giới quảng cáo.

Trang web đánh giá nhận xét, đây có phải là trang web quảng cáo?dịch vụ của bên bạn là gì? cho thuê mặt bằng quảng cáo, hay là như thế nào nếu như trang web nhận xét và đánh giá, ngay cái tiêu đề nó đã nói lên vấn đề này rùi, đó là nhận xét và đánh giá, những người nhận xét đánh giá đc trả công, vậy nó được cho vào giá vốn dịch vụ nhận xét đánh giá của bạn,

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA