Kê khai thuế GTGT

• Thread starter huongtm
  • Ngày gửi
H

huongtm

Guest
12/11/05
30
0
0
42
hà tây
Công ty mình kinh doanh mặt hàng đá ốp lát
Tháng 4/2005 công ty mình xuất một hoá đơn cho bên mua là công ty N và đã kê khai thuế bình thường
Nhưng do bên mua thay đổi mã số thuế và đề nghị bên mình xuất thay thế một hoá đơn khác (tổng giá trị hoá đơn không thay đổi chỉ thay đổi mã số thuế).
Hai bên đã lập biên bản huỷ hoá đơn đã viết tháng 4/2005 và công ty mình đã xuất thay thế hoá đơn đó cho cty N vào tháng 11/2005
Vậy mình phải kê khai vào tờ khai thuế GTGT tháng 11/2005 như thế nào và trong tờ báo cáo tình hình sử dụng hoá đơn tháng 11/2005 kê khai tờ hoá đơn T4/2005 đã lập biên bản huỷ như thế nào
Giúp mình với mình đang cần gấp vì đang trong thời hạn báo cáo thuế Tháng

Khóa học Quản trị dòng tiền
E

ecoterm

free fee
30/11/05
78
0
0
HCMC
Trong tờ khai tháng 11/2005 bạn khai thêm điều chỉnh giảm HĐ đã xuất tháng 4. Nhớ kèm theo bản giải trình (biên bản huỷ HĐ) nhé! Đồng thời bạn kê khai HĐ mới xuất tháng 11 như bình thường.

-----------------------------------
Danh sư xuất cao đồ
Anh hùng phối giai nhân

H

huongtm

Guest
12/11/05
30
0
0
42
hà tây
Bạn nói cụ thể hơn được ko, mình chưa hiểu

A

AC3K

Cao cấp
27/6/05
679
6
18
HCM
huongtm nói:
Công ty mình kinh doanh mặt hàng đá ốp lát
Tháng 4/2005 công ty mình xuất một hoá đơn cho bên mua là công ty N và đã kê khai thuế bình thường
Nhưng do bên mua thay đổi mã số thuế và đề nghị bên mình xuất thay thế một hoá đơn khác (tổng giá trị hoá đơn không thay đổi chỉ thay đổi mã số thuế).
Hai bên đã lập biên bản huỷ hoá đơn đã viết tháng 4/2005 và công ty mình đã xuất thay thế hoá đơn đó cho cty N vào tháng 11/2005
Vậy mình phải kê khai vào tờ khai thuế GTGT tháng 11/2005 như thế nào và trong tờ báo cáo tình hình sử dụng hoá đơn tháng 11/2005 kê khai tờ hoá đơn T4/2005 đã lập biên bản huỷ như thế nào
Giúp mình với mình đang cần gấp vì đang trong thời hạn báo cáo thuế Tháng
1/ Lập biên bản huỷ, Thu hồi hoá đơn đã xuất tháng 04
2/ Xuất hoá đơn mới thay thế hoá đơn số, ngày, tháng , ký hiệu
3/ ghi điều chỉnh vào tờ khai thuế gtgt mẫu 01 vào chỉ tiêu [36] và [37]
Kèm theo Bảng giải trình VAT (theo mẫu) nếu bạn chưa có thì mình sẽ gửi cho bạn
4/ Hạch toán điều chỉnh.
Hạch toán bút toán đảo doanh thu của tháng 04
Nợ 511
Nợ 3331
Có 131, 111

H

hathule

Guest
15/11/04
4
0
0
42
Ha Noi
Cho em hỏi , nếu dùng bút toán đảo doanh thu cuar thangs 4,
thi viet the nao tren so ke toan . thang 4 thi da ket so roi.
Em chua sua cai nay bao gio nen hoi vay .

Nguyen Tu Anh

Nguyen Tu Anh

Cao cấp
23/2/05
5,608
23
38
Hà Nội - TP. HCM
Bạn không cần làm bút toán giảm doanh thu đâu vì thực chất, tổng doanh thu vẫn như vậy. Lợi nhuận tính cho cả năm cơ mà.

A

AC3K

Cao cấp
27/6/05
679
6
18
HCM
Nguyen Tu Anh nói:
Bạn không cần làm bút toán giảm doanh thu đâu vì thực chất, tổng doanh thu vẫn như vậy. Lợi nhuận tính cho cả năm cơ mà.
Hê hê. Cái này thì cũng dc đấy. Vì k ảnh hưởng lớn lắm. Tuy nhiên về thực chất là vấn đề hóa đơn cũ đã hủy thay cho hóa đơn mới thì bạn phải làm bút toán đảo, mới đúng nhất.

Với lại, trừ khi nào bạn làm kế toán bằng tay thì dc Hoặc là báo cáo thuế và phần mền là 2 lĩnh vực độc lập, Vì nếu bạn không ghi giảm bút toán doanh thu thì làm sao lên bảng kê? khi sử dụng phần mền

Còn nữa hóa đơn mới bạn xuất ra thì bạn phải hạch toán doanh thu mới thì mới lên bảng kê bán ra dc chứ?

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA