Luật kế toán hiện hành

• Thread starter viethieu1012
  • Ngày gửi
N

nghiemdien

Guest
28/9/11
3
0
1
113
HCM
Ðề: Luật kế toán mới

Pác nào có File Luật Kế toán 2011 cho em xin. Em tìm hoài, không trang nào có. Xin cảm ơn các pác nhiều hem!!!!

Khóa học Quản trị dòng tiền
The Hoang

The Hoang

Kế Toán Dạo
Thành viên BQT
Quản lý cao cấp
11/8/05
2,416
286
83
Sài Gòn - Phan Thiết
N

NHUOCLAN11

Sơ cấp
22/12/11
1
0
1
HCM
Ðề: Luật kế toán hiện hành

Cho em hỏi theo luật kế toán thì Phó giám đốc có thể kiêm kế toán trưởng được không ạ? Cám ơn các anh/chị đã trả lời.

The Hoang

The Hoang

Kế Toán Dạo
Thành viên BQT
Quản lý cao cấp
11/8/05
2,416
286
83
Sài Gòn - Phan Thiết

Chào bạn NHUOCLAN11,
nếu phó giám đốc thỏa được các qui định tại điều 50, 51 & 53 của luật kế toán thì vẫn làm KTT được nhé.
good luck

bichvan.tax06

bichvan.tax06

Điều hành viên
Thành viên BQT
4/8/07
4,116
514
113
Thủ Đô

Link die rùi bạn ui, bạn xem lại link dùm. Tks
Luật Kế Toán số 03/2003/QH11 ngày 17/06/2003, File đính kèm !

Đính kèm

• Luat Ke toan.rar
    19 KB · Lượt xem: 178
T

trungth1b

Sơ cấp
26/10/09
11
0
1
41
TPHCM

sao mình tải file về không đọc được vậy mấy bạn
có file gửi dùm mình mail: nguyenlinhvan@yahoo.com
Thanks cả nhà

N

nyjonghwa

Guest
20/3/11
0
0
0
34
tphcm
Ðề: Hỏi về Luật kế toán

Ai có thể giải đáp dzum em một số câu hỏi của luật kế toán này không ạ:
.Chủ thể và nội dung quản lý nhà nước về kế toán?
2. Phân biệt vi phạm pháp luật kế toán với các loại vi phạm pháp luật khác?
3. Chỉ rõ các loại vi phạm pháp luật kế toán?
4. các hình thức xử lý vi phạm pháp luật kế toán?
5. Nêu phân tích các nguyên tắc xử phạt vi phạm pháp luật hành chính trong lĩnh vực kế toán
6. Phân tích làm rõ các tình tiết giảm nhẹ khi xử phạt vi phạm hành chính trong lĩnh vực kế toán

Cụ thể là chương 6 của luật kế toán, hoặc anh chị nào có sách giải chương 6 này không giới thiệu cho e với

T

tiennhat

Guest
27/8/12
0
0
0
ha noi

nhiều luật quá, đọc nhức hết cả mắt mà chẳng nhớ dc j, nản

Kaspersky

Kaspersky

Love Love Love
16/7/12
773
138
43
www.thuthuatexcel.com

nhiều luật quá, đọc nhức hết cả mắt mà chẳng nhớ dc j, nản

Luật thì đọc qua, Đọc nhiều lần rồi áp dụng thực tế. Chứ học thuộc cũng vô ích thôi. Áp dụng nhiều sẽ nhớ.

B

BichThao91

Guest

Các anh các chị ơi :((
Em đang thắc mắc không biết văn bản pháp quy nào nói về cách lưu trữ chứng từ ?
Anh chị giúp em nha
EM cảm ơn nhiều nhiều ạ
Em còn lờ mờ mấy cái tên của văn bản pháp quy.Anh chị nào có thể giúp em biết em cần nhớ và đọc những văn bản nào?
EM chân thành cảm ơn ạ !!!!

quynhhuong0291

quynhhuong0291

Always be patient

Bạn BichThao91, bạn có thắc mắc về cách lưu trữ chứng từ, nó đc qui định tại điều 40 luật kế toán 2003.
_ Chứng từ kế toán là các giấy tờ và vật mang tin chứng minh các nghiệp vụ kinh tế tài chính của đơn vị trong 1 kỳ kế toán nên phải được in ra giấy, những người có liên quan phải ký, sắp xếp theo trình tự, nội dung và lưu trữ, tuy nhiên nếu cty muốn lưu trữ chứng từ kế toán trên phần mềm kế toán thì cần phải làm văn bản để xin phép Cục thuế quản lý để được trả lời và áp dụng.
_ Còn về các VB thì chỉ cần nhớ vài cái có liên quan đến hóa đơn, thuế GTGT, thuế TNDN để khi cần thì mở ra xem rùi áp dụng vào cv.

The Hoang

The Hoang

Kế Toán Dạo
Thành viên BQT
Quản lý cao cấp
11/8/05
2,416
286
83
Sài Gòn - Phan Thiết

Chào các bạn,
Các bạn vui lòng click "Thank for this post" ngay phía dưới của bài viết mà bạn muốn cám ơn.
Những bài viết cám ơn giống như phía dưới sẽ được xóa để nội dung của chủ đề được liên tục và tiết kiệm tài nguyên của diễn đàn.
Xin cám ơn

Cảm ơn mọi người về những bài trên ^^

bài viết rất hữu ích, cám ơn mọi người nhé :)

Cảm ơn anh, chị đã có những bài viết hữu ích rất cần cho công việc của em ạ?

N

nganhuy25

Guest
7/9/12
2
0
0
35
Hải phòng

Xin chào các bạn,m' là dân ngân hàng nhưng định chuyển qua làm kế toán mà mù tịt, rất mong các ban thông cảm nếu m' hỏi ngô nghê nhé. Ví dụ bố mẹ m' mở ct Tnhh, m' muốn học kế toán về giúp bố mẹ m thì có đc k ạ? M' đang học kế toán ở 1 trung tâm kê toán Atc Hải phòng và sẽ đc cấp 1 chứng chỉ tốt nghiệp lớp kt đó thì m' có đc hành nghề k ạ? Và cuối cùng m' rất xin cảm ơn ban nào gửi file đày đủ về luật kê toán mới nhất cho m'. M' vào link các bạn đưa trươc hok đc. Mình Xin cảm ơn trước nha!Mail m' là : nganphamhl25@gmail.com

Sửa lần cuối:
xuli

xuli

Trung cấp

Bạn ơi.
_ Chứng từ kế toán là các giấy tờ và vật mang tin chứng minh các nghiệp vụ kinh tế tài chính của đơn vị trong 1 kỳ kế toán nên phải được in ra giấy, những người có liên quan phải ký, sắp xếp theo trình tự, nội dung và lưu trữ, tuy nhiên nếu cty muốn lưu trữ chứng từ kế toán trên phần mềm kế toán thì cần phải làm văn bản để xin phép Cục thuế quản lý để được trả lời và áp dụng.
_ Còn về các VB thì chỉ cần nhớ vài cái có liên quan đến hóa đơn, thuế GTGT, thuế TNDN để khi cần thì mở ra xem rùi áp dụng vào cv.

V

Vân Nguyễn

Guest

Các luật kế toán, chế độ kế toán, các loại thuế, hóa đơn, chứng từ, phí... mới đều được Trang tư vấn của Webketoan chọn lọc, biên tập và kiểm soát nhằm mục đích phục vụ tra cứu đó bạn, bạn có thể tham khảo nhanh ở đây:http://tuvan.webketoan.vn/

K

KTchip

Sơ cấp
16/4/08
27
1
1
Bình Dương

Xin chào các bạn,m' là dân ngân hàng nhưng định chuyển qua làm kế toán mà mù tịt, rất mong các ban thông cảm nếu m' hỏi ngô nghê nhé. Ví dụ bố mẹ m' mở ct Tnhh, m' muốn học kế toán về giúp bố mẹ m thì có đc k ạ? M' đang học kế toán ở 1 trung tâm kê toán Atc Hải phòng và sẽ đc cấp 1 chứng chỉ tốt nghiệp lớp kt đó thì m' có đc hành nghề k ạ? Và cuối cùng m' rất xin cảm ơn ban nào gửi file đày đủ về luật kê toán mới nhất cho m'. M' vào link các bạn đưa trươc hok đc. Mình Xin cảm ơn trước nha!Mail m' là : nganphamhl25@gmail.com

Haizzz.. Vô cùng dị ứng với kiểu văn phong này... Đọc mệt cả mắt... Hết hứng thú chia sẻ kinh nghiệm luôn... Cụ thể là viết tắt nhiều quá...

D

daoque986

Sơ cấp
17/5/13
5
0
0
33
Hai Phong

Nhiều vậy trời, không biết bao lâu mình mới có thời gian học hết đây!

O

oc3mien

Sơ cấp
11/7/13
3
0
0
39
haiphong

Nhiều vậy trời, không biết bao lâu mình mới có thời gian học hết đây!

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA