Hướng dẫn quyết toán thuế TNCN năm 2010

• Thread starter Phuongak
  • Ngày gửi
P

Phuongak

Sơ cấp
10/12/10
8
0
1
Thai Nguyen
Các bạn ơi cho mình hỏi:
Trong một năm, mình và các đồng nghiệp cũ của mình trong năm 2010 đều làm ở hai, ba chỗ, nhưng các nơi chuyển đi đều đã chấm dứt HĐLĐ, bây giờ chỉ làm ở một nơi từ tháng 10/2010. Vậy phải làm quyết toán thuế TNCN như thế nào

Khóa học Quản trị dòng tiền
D

dau3chom

Cao cấp
29/1/10
226
4
0
sai gon
Các bạn ơi cho mình hỏi:
Trong một năm, mình và các đồng nghiệp cũ của mình trong năm 2010 đều làm ở hai, ba chỗ, nhưng các nơi chuyển đi đều đã chấm dứt HĐLĐ, bây giờ chỉ làm ở một nơi từ tháng 10/2010. Vậy phải làm quyết toán thuế TNCN như thế nào

Khi bạn nghỉ việc tại cty cũ, bạn yêu cầu cty cũ quyết toán thuế TNCN đã khấu trừ của bạn và xuất cho bạn Chứng từ khấu trừ thuế thu nhập. Sang cty mới bạn đăng ký thuế TNCN bình thường, đến thời điểm cuối năm, cũng xuất cho bạn Chứng từ khấu trừ thuế để bạn tự đi quyết toán với cơ quan thuế đang quản lý cty mà bạn đang làm việc.

P

Phuongak

Sơ cấp
10/12/10
8
0
1
Thai Nguyen
truong hop lam tat ca cac noi do thu nhap chua den nguong phai nop thue?Thi lam gi co chung tu khau tru? Vay ho so gom nhung gi?

D

dau3chom

Cao cấp
29/1/10
226
4
0
sai gon
truong hop lam tat ca cac noi do thu nhap chua den nguong phai nop thue?Thi lam gi co chung tu khau tru? Vay ho so gom nhung gi?

Thế thì những cá nhân đó cuối năm khỏi quyết toán thuế TNCN.

maihan1104

maihan1104

Sơ cấp
1/7/09
42
6
8
Tp.HCM

Trường hợp thu nhập tại từng cty riêng lẻ mà bạn làm việc chưa đến mức nộp thuế, bạn cần lấy thông tin về thu nhập chịu thuế ở các cty đó. Tổng hợp lại thu nhập 1 năm có thể đến mức phải nộp thuế đó

P

Phuongak

Sơ cấp
10/12/10
8
0
1
Thai Nguyen
Chào mọi người.Mọi người ai đã từng làm kế toán trong đơn vị khai thác chế biên khoáng sản hoặc ai biết thì chỉ giúp mình với .
Mình đang tính thuế tài nguyên phải nộp. Giá UBND tỉnh quy định cho mặt hàng là quặng titan với mức tính thuế là 1.000.đ x 11% = 110.000đ/tấn. Giá bán quặng titan đơn vị mình bán là 500.000đ/tấn ( Giá chưa VAT 10%).
Theo thông tư 105 và nghị định 50 thì giá tính thuế tài nguyên là giá bán chưa thuế GTGT.
Vậy trong giá 500.000đ là có thuế tài nguyên hay chưa?có được ngầm hiểu là chưa thuế VAT là đã có tài nguyên giống thuế TTĐB ko? Nếu chưa thuế tài nguyên thì giá tính thuế tài nguyên là 500.000 x 11% = 550.000/tấn.
Vậy mức giá chuẩn để tính thuế tài nguyên là mức giá nào??
Mong được phúc đáp

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA