công tác kế toán cho công ty xây dựng mới thành lập?!?

• Thread starter huonggiang2611
  • Ngày gửi
H

huonggiang2611

Sơ cấp
14/10/10
24
0
1
thành phố hồ chí minh
em đang chuẩn bị làm kế toán cho một công ty xây dựng vừa mới thành lập.Nhưng chưa biêt gì hết ráo, mong mọi người cho em một cái bản đồ để biết đi đâu về đâu. E có tham khảo trên mạng về đăng ký thuế, bảo hiểm xã hội, thu nhập cá nhân , nhưng không biết phải làm gì trước làm gì sau và cách ghi sổ nào cho hợp lý. Công ty chưa có ai biết kế toán hết.

Khóa học Quản trị dòng tiền
D

dau3chom

Cao cấp
29/1/10
226
4
0
sai gon
em đang chuẩn bị làm kế toán cho một công ty xây dựng vừa mới thành lập.Nhưng chưa biêt gì hết ráo, mong mọi người cho em một cái bản đồ để biết đi đâu về đâu. E có tham khảo trên mạng về đăng ký thuế, bảo hiểm xã hội, thu nhập cá nhân , nhưng không biết phải làm gì trước làm gì sau và cách ghi sổ nào cho hợp lý. Công ty chưa có ai biết kế toán hết.

Mua 1 phần mềm về kế toán (có bản quyền) về xài đi, chẳng cần bận tâm về thiết kế hệ thống kế toán, sổ sách kế toán. Còn đăng ký BHXH, thu nhập cá nhân gì đó thì quan bên mấy cơ quan đó mà hỏi người ta sẽ hướng dẫn em rất tận tình (bữa đầu làm quen cứ đút cho phong bì 500.000 là ok hết).

H

huonggiang2611

Sơ cấp
14/10/10
24
0
1
thành phố hồ chí minh
Gợi ý cho em một vài phần mềm cho ngành xây dựng luôn nhá dau3chom!

duyvinh

duyvinh

Cao cấp
19/5/07
1,259
74
48
Hà Nội

Nếu em đã học qua kế toán mà mới đi làm như vậy thì nên đi học thêm về kế toán xây dựng hoặc phải có người có kinh nghiệm kèm, chỉ dạy vài tháng mới làm ổn định được. Em nên làm phụ 1 người có kinh nghiệm khoảng 1 năm là tốt nhất. Trên diễn đàn này rất khó để chỉ vẽ từ đầu như vậy. Thực tế với ký thuyết bao giờ cũng xa vời lắm!
Chúc em sẽ làm tốt!

H

huonggiang2611

Sơ cấp
14/10/10
24
0
1
thành phố hồ chí minh
thanks duyvinh. E đang học thêm kế toán nhưng chương trình có vẻ lý thuyết quá. Vẫn hy vọng có người chỉ dạy thêm thực tế. ^^ Nice day!

H

huonggiang2611

Sơ cấp
14/10/10
24
0
1
thành phố hồ chí minh
thanks dau3chom, mình sẽ tìm hiểu về Simsoft . Nice day, dau3chom!

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA