Lỗi phần mềm HTKK 3.1.7

• Thread starter budchan
  • Ngày gửi
luchong

luchong

Guest
27/3/12
69
2
8
TP Hồ Chí Minh
Ðề: Lỗi phần mềm HTKK 3.1.7

_ Nếu công ty các anh/chị kê khai theo tháng thì dùng 3.1.6 kết xuất ok, còn kê khai theo quý trong phần 3.1.7 em vẫn kết xuất ra file excel bình thường, lỗi ngày phần mềm sẽ sớm khắc phuc thôi,

Khóa học Quản trị dòng tiền
M

maxbuy01

Sơ cấp
23/11/12
22
0
0
35
hà nội

Mĩnh cũng bị lỗi như vậy,k in và kết xuất file của các tháng trước được. Lần trc khi nâng cấp HTKK, cũng có lần bị thế này, nhưng sau đó, nâng cấp lên cái khác thì lại in và kết xuất bình thường.

Mà có bạn nào biết cách đăng kí đổi tờ khai nộp qua mạng không, chỉ mình với, trước đây cty mình khai thuế GTGT theo tháng, nhưng giờ thuộc đối tượng khai theo quý rồi, nên phải đăng kí lại tờ khai GTGT nộp theo quý. Mình thử tìm rồi nhưng chưa thấy, hình như phải đăng kí tạm ngừng tờ khai GTGT theo tháng rồi mới đăng kí lại tờ khai GTGT theo quý hay sao í, híc

luongtanyb

luongtanyb

Cao cấp
13/4/11
211
1
18
37
yen bai

Làm như Bác Thức đã dẫn í, tờ khai T7 bạn xóa (gần bên nút kết xuất ) rồi tải lại bảng kê mua vào bán ra .xong rồi bạn ghi la ok thôi,
p/s chú ý là nhấn nút xóa nhé, chứ nhấn nhập lại la ko đc đâu.
đó là trc mắt, còn lâu dài chắc phải chờ bản htkk mới sửa lỗi thôi

mình làm theo như vậy nhưng khi xóa thì mất hết luôn kái bảng kê mua vào, bán ra tải lại ko được nữa, giờ phải ngồi gõ lại ah, mất công qu

D

duykhanhstc

Sơ cấp
7/6/13
12
0
1
Cà Mau

Nói riêng là anh em viết ra chương trình đang khắc phục lỗi, thời gian thì không biết khi nào thôi! có thể tạo ra một "bức phá vĩ đại" quá rồi không khắc phục lỗi và cho ra đời HTKK 3.2.0 luôn cũng không chừng!

T

thaochick

Sơ cấp
11/3/11
24
1
0
35
Lương Sơn - Hoà Bình

Mình cũng bị thế, đang phân vân ko biết làm thế nào, nên lên web hỏi, tình cờ đọc được bài viêt này, minh ko thể kết xuất ra PDF dc

N

Nguyenthuong240490

Trung cấp
24/10/12
166
0
16
34
Phú Thọ

Mình làm kê khai quý theo phần mềm 3.1.7 nhưng phần chỉ tiêu 22 thì nó không tự nhảy sang, phần này mình tự điền số dư còn được khấu trừ hay ntn.. ai có kinh nghiệm giúp chia sẻ với..

mrvanthuc

mrvanthuc

Kế Toán-Tài Chính-Thuế
30/9/09
4,057
154
63
TP Hồ Chí Minh
raovat.webketoan.vn

Mình làm kê khai quý theo phần mềm 3.1.7 nhưng phần chỉ tiêu 22 thì nó không tự nhảy sang, phần này mình tự điền số dư còn được khấu trừ hay ntn.. ai có kinh nghiệm giúp chia sẻ với..
Nếu không tự nhảy thì đánh tay vào, phần đó cho chỉnh sửa mà bạn.

lena09

lena09

Sơ cấp
21/7/10
45
0
0
hà nội

Mình thì làm báo cáo mất hóa đơn mẫu BC21 mà kết xuất ra file PDF được nhưng vẫn là thôngtư 153, không nộp đuợc qua mạng mà in ra nộp tay thì lên bộ phận 1 cửa bảo là ko đọc được mã vạch, về nâng cấp phần mềm, cơ mà mình đã nâng cấp lên 3.1.7 rồi, hic đến giờ vẫn chưa biết thế nào đây

L

lythanhthaokt

Guest
14/8/13
1
0
0
Bình Dương

Xin chào các anh chị, em cũng vừa bị trường hợp giống y vậy, em làm thế này thì được ạ
E sao lưu dữ liệu của 3.1.6 rồi tải 3.1.7 về sao đó phục hồi dữ liệu của 3.1.6 vào 3.1.7 là được ak

H

huetrinh72

Sơ cấp

Cho e hoi là mình đăng ký kinh doanh bên thuế là ngày 01/07/2013,vậy khi mình điền thông tin doanh nghiệp vào phần mềm thuế ngày bắt đầu năm tài chính là ngày 01/01 hay 01/07

nguoicantho

nguoicantho

Sơ cấp
1/9/10
11
1
3
cần thơ

Cho e hoi là mình đăng ký kinh doanh bên thuế là ngày 01/07/2013,vậy khi mình điền thông tin doanh nghiệp vào phần mềm thuế ngày bắt đầu năm tài chính là ngày 01/01 hay 01/07

- bắt đầu năm tài chính la 01/01 nhe bạn.

T

thienytina

Sơ cấp
14/8/13
5
0
1
31
HCm

Lỗi lạ quá...........................

luongtanyb

luongtanyb

Cao cấp
13/4/11
211
1
18
37
yen bai

Có phiên bản mới chưa cả nhà ơi sắp phải làm BC thuế rồi mà.

mrvanthuc

mrvanthuc

Kế Toán-Tài Chính-Thuế
30/9/09
4,057
154
63
TP Hồ Chí Minh
raovat.webketoan.vn

Có phiên bản mới chưa cả nhà ơi sắp phải làm BC thuế rồi mà.
Chưa có bản fix lỗi bạn hiền, nhưng vẫn làm được vô tư :wall:

E

Ego Bizzin

Sơ cấp
15/8/13
4
0
0
EgoWorld

.
Tải HTKK67Fixer.exe : docs.google.com/file/d/0Bw4BybtGqZJfNEVCWXIwWlotRU0/edit?usp=sharing

Chào mọi người,

Xin gửi đến các bạn công cụ giúp khắc phục lỗi "Datafile bị lỗi lệch so với chỉ tiêu tờ khai" khi nâng cấp từ HTKK 3.1.6 lên 3.1.7.
Công cụ cho phép chuyển đổi DataFiles qua lại giữa HTKK 3.1.6 và HTKK 3.1.7.
Các bạn chỉ cần chọn đường dẫn cài đặt phần mềm HTKK (Thông thường là C:\Program Files\HTKK300).

Mong tiện ích nhỏ này có thể giúp các bạn trong khi chờ đợi bản nâng cấp của Bộ.

Thân ái chào mọi người,
[Skype] Ego.Bizzin

Sửa lần cuối:
luongtanyb

luongtanyb

Cao cấp
13/4/11
211
1
18
37
yen bai

Chưa có bản fix lỗi bạn hiền, nhưng vẫn làm được vô tư :wall:

Sao em ko làm được nhỉ. bác chỉ em với :lily:

E

Ego Bizzin

Sơ cấp
15/8/13
4
0
0
EgoWorld

Sao em ko làm được nhỉ. bác chỉ em với :lily:

.
Tải HTKK67Fixer.exe : docs.google.com/file/d/0Bw4BybtGqZJfNEVCWXIwWlotRU0/edit?usp=sharing

Chào bạn,

Bạn tải công cụ về và chạy lên, bạn chỉ cần chọn đường dẫn cài đặt phần mềm HTKK (Thông thường là C:\Program Files\HTKK300).

Mong tiện ích nhỏ này có thể giúp các bạn trong khi chờ đợi bản nâng cấp của Bộ.

Thân ái chào mọi người,
[Skype] Ego.Bizzin

E

Ego Bizzin

Sơ cấp
15/8/13
4
0
0
EgoWorld

Đã có cách sửa lỗi tạm thời bạn đọc lại topic đi nhé

.

Chào bạn,

Bạn tải công cụ về và chạy lên, bạn chỉ cần chọn đường dẫn cài đặt phần mềm HTKK (Thông thường là C:\Program Files\HTKK300).

Thân ái chào mọi người,
[Skype] Ego.Bizzin

oanhdtm

oanhdtm

Trung cấp
17/10/12
176
16
18
hcm

.

Chào bạn,

Thân ái chào mọi người,
[Skype] Ego.Bizzin
Mình làm đc òi, chờ bản của bộ sửa thôi !

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA