Các chứng chỉ cần thiết của một kế toán

• Thread starter tranthanhthao1808
  • Ngày gửi
T

tranthanhthao1808

Guest
13/8/13
1
0
0
37
Cần thơ
Các anh chị, cho em hỏi với.
Các chứng chỉ cần thiết của quãng đường của ngành kế toán cần thiết những chứng chỉ nào ạ!
Em đã tốt nghiệp DH kế toán và cũng đi làm 2 năm.Em muốn kê khai thuế ý cho một số doanh nghiệp thì có cần học lớp chứng chỉ KÊ KHAI THUẾ ko ạ? hay phải học lâý chứng chỉ hành nghề kế toán? Em không hiểu nhiều về tác dụng của chứng chỉ hành nghề kế toán.Mong mọi người hướng dẫn giúp em với ạ! Học lớp kế toán trưởng thì ko cần thiết học lớp kê khai thuế nửa phải ko ạ? Mong được mọi người giúp ạ!
Em rất cám ơn

Khóa học Quản trị dòng tiền
HaiTam

HaiTam

Nguyễn Hải Tâm
Thành viên BQT
7/11/02
2,177
596
113
TP.HCM
www.webketoan.vn
Ðề: Các chứng chỉ cần thiết của một kế toán

Nếu bạn định hướng tương lai sẽ hành nghề dịch vụ kế toán thì thi CCHN kế toán, làm dịch vụ thủ tục thuế (đại lý thuế) thì đi thi CC thuế.
CC Kế toán trưởng thì cần thiết cho tất cả mọi người vì có CC này mới đủ điều kiện được bổ nhiệm làm KTT.

Bạn có thể tham khảo các văn bản quản lý hành nghề tại đây
http://www.webketoan.vn/tv/categories-45-quan-ly-hanh-nghe.html

N

ngay22thang7nam2013

Sơ cấp
22/7/13
10
0
0
33
HCM
Ðề: Các chứng chỉ cần thiết của một kế toán

Các bác cho em hỏi 1 câu:
Em mới học ĐH ra trường, tháng 11 lấy bằng, hiện nay em đang làm kế toán viên, báo cáo thuế thì công ty thuê dịch vụ. Qua năm khi hết hợp đồng với bên dịch vụ thì sếp bảo cho em làm báo cáo thuế.
Theo em tìm hiểu thì 1 công ty dù nhỏ hay lớn cũng cần phải có KTT, mà muốn lấy bằng này thì phải có kinh nghiệm 2 năm.
Em thắc mắc là em chỉ mới ra trường, có cần thêm bằng cấp gì để làm báo cáo thuế hợp pháp cho DN không?
Em cám ơn.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA