Mỗi tuần một chuyên đề

Sinh viên năm 2 có được thi CFA Level 1? + Xin kinh nghiệm thi

• Thread starter onlygoby
  • Ngày gửi
O

onlygoby

Sơ cấp
18/3/11
6
0
0
32
hanoi
Sinh viên năm 3 có được thi CFA Level 1? + Xin kinh nghiệm thi

Em là newbie hoàn toàn. Hiện tại em là học sinh năm 2 của đai học Hà Nội nhưng thấy tương lai tăm tối quá. Qua tìm hiểu em biết đến chứng chỉ CFA, và thực sự rất muốn một ngày đạt được nó ( Level 1 cũng đã tốt lắm rồi). Em mới thi Ielts được 7.0, nên về đọc hiểu có thể xoay sở được:)

Tuy nhiên em down bộ study note 2010 của Schweser về học thì thấy nhiều chỗ khó hiểu, học đến quyển 2 thì quyên quyển 1.

Do vậy em định ra FTMs học, thấy bảo có 1 khoá pre CFA từ thang 26/3 tới tháng 6, rồi tháng 6 lại 1 khoá tiếp của nó đến tháng 11 để tháng 12 thi. Em chưa rõ có nên học khoá Pre từ tháng 3 không. Mong các chị giúp:)

Tới tháng 12 em sẽ là sinh viên năm 3, và thực sự rất muốn đi thi để nhỡ trượt thì vẫn còn 1 năm ở Đai học để ôn, chứ ra trường rồi học khó hơn nhiều.

Em xem điều kiện thì họ bảo sinh viên năm 4 mới được thi. Nhưng xem trên mạng thì có người lại bảo cứ khai bừa, họ cũng không kiểm tra:(. Mong anh chị giúp em với ạ, Em xin cảm ơn trước :D

Sửa lần cuối:
Khóa học Quản trị dòng tiền
M

milosftu

Sơ cấp
23/8/10
40
0
0
40
ha noi
CFA Institute Customer Service <info@cfainstitute.org>
just send an email to the email above and describe your problems , those kind of questions is out of our candidates' wills , becos' we do not make CFA playing rules.
but a real fact in Vietnam which i ve just received here is the market is not the same with others; so that "we dont wait for whom have a great degree of bachelor or smth else, we just want to hire who love the job and is able to work efficiently". Yeah that's all of my last interview into CF criteria in a wellknown company from chief ofcourse; ..........

Sửa lần cuối:
S

sunny83

Guest
25/8/10
9
0
0
40
Hà Nội
Chủ yếu có đủ sức hay không, chứ năm 3 vẫn thi ngon lành

integrity1290

integrity1290

Guest
1/7/10
72
0
0
Webketoan
Hi b ^^

Bạn là ai mà để link quảng cáo của ShopSinhVien.VN vậy ???

O

onlygoby

Sơ cấp
18/3/11
6
0
0
32
hanoi
Chủ yếu có đủ sức hay không, chứ năm 3 vẫn thi ngon lành

Tốt quá, em chỉ sợ nó kiểm tra ^^. Vậy có nên đi học cái khóa dự bị CFA 3 tháng ở FTMs không ạh

E

emmeongo

Guest
16/12/09
27
0
0
15
Hà Nội
Nên tự học thì hơn, nhất là tiếng Anh của bạn tốt. Sinh viên dư giả thời gian thì đọc curriculum cho dễ hiểu, curri viết ra để những người ko có tí kiến thức finance nào cũng học được. Tốt nhất là bạn đóng tiền thi cho tháng 12, lấy đó làm động lực để học (thi trượt thì mất tiền mà :D ) Học trước quên sau là chuyện rất bình thường, đừng nản :D
Vụ năm thứ 3 hay thứ 4 mới được thi thì tớ ko rõ lắm.

L

lethithuhangbeo

Sơ cấp
1/2/11
18
0
1
36
ha noi
Thực ra em nên để năm thứ 4 thi vì nêu học kinh tế thì kiến thức chuyên ngành sẽ tập trung chủ yếu vào năm 3 và năm 4. còn chị thấy họ ko cần kiểm tra vẫn biết em có khai mang ko ví dụ như em sinh năm 1988 thì năm 2010 em mới là sinh viên năm cuối, em có thể khai man trừ khi em ko đỗ đại học ngay từ đầu.
Còn kinh nghiệm học thì cái chính em phải quyết tâm chứ ai học cũng quên cả, nhưng khi em học hiểu thì chị thấy thi nó đơn giản lắm

H

hoangvu90

Guest
18/4/11
6
0
0
34
Hanoi
Nếu bạn còn là sinh viên đại học, bạn phải meet entry requirement của CFA Institute là sinh viên năm thứ 4, ngoài ra phải có international passport mới có thể dự thi được.

Bạn có thể tham khảo tại đây: Enroll and Register

O

onlygoby

Sơ cấp
18/3/11
6
0
0
32
hanoi
Nên tự học thì hơn, nhất là tiếng Anh của bạn tốt. Sinh viên dư giả thời gian thì đọc curriculum cho dễ hiểu, curri viết ra để những người ko có tí kiến thức finance nào cũng học được. Tốt nhất là bạn đóng tiền thi cho tháng 12, lấy đó làm động lực để học (thi trượt thì mất tiền mà :D ) Học trước quên sau là chuyện rất bình thường, đừng nản :D
Vụ năm thứ 3 hay thứ 4 mới được thi thì tớ ko rõ lắm.

mình đang học khóa Pre CFA ở FTMs, cũng đã đăng ký học chuẩn bị cho kỳ thi tháng 12:D. nhưng không hiểu sao mấy chị quản lý ở FTMs bảo bất kỳ ai cũng thi level 1 dc ???

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA