Hội kế toán độc thân!!!

• Thread starter linhlinh2005
  • Ngày gửi
linhlinh2005

linhlinh2005

Trung cấp
4/1/10
70
3
8
tphcm
- Ai đang chỉ mới có một nữa, còn thiếu một nữa thì ghé vô đây trò chuyện nha.!!
- Em là thành viên mới, cũng ra trường được vài tháng, đi làm cũng vài tháng, nói chung cái gì cũng còn bước đầu, còn phấn đấu nhiều.... (^^).
- Đi làm, giao tiếp nhiều, gặp gỡ nhiều cũng trên bề mặt công việc thôi, hết việc hết gặp. Em chưa nôn nao mà em suy nghĩ, cứ ngày lại ngày thế này mình có ế đây ko biết, xin hỏi các sư huynh, tỉ muội vậy chứ Kế toán có khó lập gia đình ko ạ? (Vì tính toán nhiều quá, cái gì cũng tính sao cho thiệt lợi, trăm bề đều tính, tính riết thành thói quen....)
- Ai đang mong chờ một nữa hãy vào đây chia sẻ với em nha, về tình yêu hay người trong mộng chẳng hạn...???
- Mong mọi người ủng hộ đề tài, cho có dịp những người có một nữa gặp được nữa kia của mình, biết đâu sẽ gia tăng thêm dân số Kế toán đó( Kế toán baby...hehe)

• Like
Reactions: bất diệt
Khóa học Quản trị dòng tiền
T

thanhvienmoi87

Guest
10/12/09
20
0
0
37
Ha Noi
hee. Mình tham gia hội này với nhé. Hội độc thân trên diễn đàn sẽ là nơi giao lưu, chia sẻ những kinh nghiệm trong công việc và cuộc sồng. Hay quá

P

pitsomit

Xấu trai nhất web
- Ai đang chỉ mới có một nữa, còn thiếu một nữa thì ghé vô đây trò chuyện nha.!!
- Em là thành viên mới, cũng ra trường được vài tháng, đi làm cũng vài tháng, nói chung cái gì cũng còn bước đầu, còn phấn đấu nhiều.... (^^).
- Đi làm, giao tiếp nhiều, gặp gỡ nhiều cũng trên bề mặt công việc thôi, hết việc hết gặp. Em chưa nôn nao mà em suy nghĩ, cứ ngày lại ngày thế này mình có ế đây ko biết, xin hỏi các sư huynh, tỉ muội vậy chứ Kế toán có khó lập gia đình ko ạ? (Vì tính toán nhiều quá, cái gì cũng tính sao cho thiệt lợi, trăm bề đều tính, tính riết thành thói quen....)
- Ai đang mong chờ một nữa hãy vào đây chia sẻ với em nha, về tình yêu hay người trong mộng chẳng hạn...???
- Mong mọi người ủng hộ đề tài, cho có dịp những người có một nữa gặp được nữa kia của mình, biết đâu sẽ gia tăng thêm dân số Kế toán đó( Kế toán baby...hehe)

bạn còn có ng để mà gặp, có chỗ để đi làm. Mình thì ở nhà đắp chăn đã thế trời còn lạnh nữa chứ. Ng ta bảo con gái kế toán lấy chồng đã khó con trai kế toán lấy vợ còn khó hơn. Đến phải làm nghề khác thôi

Hội này chắc chắn đông người lắm đây!:angel::angel::angel::dance2::dance2:

cô em mình nhanh chân thật đấy nhỉ :004: ::014:004:

K

kydanh9

Sơ cấp
3/12/09
5
1
1
34
hà nội
nếu khó lấy quá thì kiếm người cùng nghề lấy cũng được. có sao đâu. cái gì phấn đấu đều có thể làm được. cũng giống như con trai học kế toán. tuy là không thích hợp lắm nhưng phấn đấu thì ngon tất. hehe. đổi nghề thì về làm ruộng chắc là ổn nhất. :D

P

pitsomit

Xấu trai nhất web
nếu khó lấy quá thì kiếm người cùng nghề lấy cũng được. có sao đâu. cái gì phấn đấu đều có thể làm được. cũng giống như con trai học kế toán. tuy là không thích hợp lắm nhưng phấn đấu thì ngon tất. hehe. đổi nghề thì về làm ruộng chắc là ổn nhất. :D

Phấn đấu như thế nào hả bạn, CFO như mình còn phấn đấu lên đến đâu nữa cho vừa đây bạn, quê mình thì ko có ruộng rồi cày cuốc kiểu j thế bạn. nản toàn tập

ngocpt

ngocpt

Đóng cửa đi tu
5/3/08
139
1
18
Bách khoa
mình cũng bon chen phát, keke,
Nguyên văn bởi kydanh9
hêhe, ruộng thì quê mình trước nhiều lắm, nhưng giờ nhường chỗ cho cái nhà máy nhiệt điện rồi, chả còn mấy, thanh niên trai tráng rủ nhau đi làm ăn xa ở nhà toàn các cụ già trẻ nhỏ thôi

K

kydanh9

Sơ cấp
3/12/09
5
1
1
34
hà nội
mình cũng bon chen phát, keke,

hêhe, ruộng thì quê mình trước nhiều lắm, nhưng giờ nhường chỗ cho cái nhà máy nhiệt điện rồi, chả còn mấy, thanh niên trai tráng rủ nhau đi làm ăn xa ở nhà toàn các cụ già trẻ nhỏ thôi

thế thì thôi. bạn ra làm 90k cũng được. không cần gì cả. có sức khỏe là được. còn thích thi đi ra nước ngoài. hay về que thiếu gì việc. lại còn có cả vợ với con
tha hồ không phải nghĩ. :D

T

thavumlh

Trung cấp
2/1/11
78
5
8
35
Hà Nội
mình cũng bon chen, đặt cục gạch giữ chỗ đã :046:
rất vui dc làm quen với mọi người, mong hội chúng ta ngày càng lớn mạnh :045:

K

kydanh9

Sơ cấp
3/12/09
5
1
1
34
hà nội
bạn kia thế là không được rồi. làm quen thì tốt. nhưng đừng mong hội lớn mạnh. chẳng cũng ít người muốn độc thân lắm. nên mong sẽ có nhiều đôi hơn chứ .:D

ngocpt

ngocpt

Đóng cửa đi tu
5/3/08
139
1
18
Bách khoa
thế thì thôi. bạn ra làm 90k cũng được. không cần gì cả. có sức khỏe là được. còn thích thi đi ra nước ngoài. hay về que thiếu gì việc. lại còn có cả vợ với con
tha hồ không phải nghĩ. :D
Phấn đấu như thế nào hả bạn, CFO như mình còn phấn đấu lên đến đâu nữa cho vừa đây bạn, quê mình thì ko có ruộng rồi cày cuốc kiểu j thế bạn. nản toàn tập
anh pit sao lại bùn thếnhỉ
mà anh ơi, em bị đổi giới tình rồi huhu:wall:

Q

quytda

Cao cấp
10/11/08
1,148
3
38
055
Nghề kế toán sao sợ ế giữ vậy ko bit hãy tự tin lên chứ...ai có phước lắm(an ủi) mới lấy được dân kt đó(hihi),làm cái gì cũng phải tính toán sài tiền sao cho nó hợp lý thì kinh tế mới tốt được khỏi thiếu trước hụt sau.Như vậy ai đang có ý định lấy dân kt yên tâm rồi nhé...........:wall::wall::wall:

K

kydanh9

Sơ cấp
3/12/09
5
1
1
34
hà nội
có ai sợ ế đâu. chỉ là vào hội độc thân tạm thời thôi. lúc nào hết độc thân lại phải xa cái hội này. :)

T

thavumlh

Trung cấp
2/1/11
78
5
8
35
Hà Nội
bạn kia thế là không được rồi. làm quen thì tốt. nhưng đừng mong hội lớn mạnh. chẳng cũng ít người muốn độc thân lắm. nên mong sẽ có nhiều đôi hơn chứ .:D
àh nhầm, tại đang hào hứng quá nên quên mất cái đặc biết của hội này :036:
có ai sợ ế đâu. chỉ là vào hội độc thân tạm thời thôi. lúc nào hết độc thân lại phải xa cái hội này. :)
ngày đó còn xa lém :beernow:

N

ngoclana87

Trung cấp
8/9/10
91
1
8
đồi thông...
Em đồng tình với kydanh9, nhưng dù sao em cũng phải tự ghi danh tăng dân số của hội thôi.
Buồn như con chuồn chuồn.....hix

K

kydanh9

Sơ cấp
3/12/09
5
1
1
34
hà nội
ai cũng biết là đông thì vui. nhưng có những cái không phải lúc nào đông cũng là vui. không ai muốn ở mãi cái hội này. không phải vì không vui. mà ai cũng muốn có 1 nửa của mình để có thể đi đâu cũng có nhau. chiếc dép trái không thể thiếu chiếc phải. nhưng tình yêu ai biết trái phải ra làm sao. =))

T

thanhvienmoi87

Guest
10/12/09
20
0
0
37
Ha Noi
Hội này càng nhiều rồi. heeeeeee. Chắc lớn mạnh lắm đây. hic

linhlinh2005

linhlinh2005

Trung cấp
4/1/10
70
3
8
tphcm
hehe, không ngờ qua có nửa ngày mà hội đã có nhiều nhiều thành viên vậy.
:015:
Dĩ nhiên em không mong xây dựng cho cái hội này lớn mạnh, mà để những bác kế toán còn độc thân sẽ sớm tìm thấy một nửa của nhau, có một gia đình " lớn mạnh" (lớn mạnh chứ ko có đông dân số nha), cùng nghề cũng có thể, để một ngày nào đó cái hội này sẽ đổi tên. Còn tên gì thì tuỳ các sư huynh , sư muội sau này sẽ đặt sau.

- Mà em thấy các anh nói, con trai làm kế toán là không phù hợp là sao ạ? Con trai rất nhạy với số liệu, và dễ ngoại giao lắm chứ (ví dụ tiệc tùng chẳng hạn, mấy sếp nữ cũng thương con trai hơn...)
Hồi đó, em đi học, thầy nói con trai học kế toán ít hơn con gái nhưng ra làm kế toán trưởng thôi. Em thấy đúng mà!

K

kydanh9

Sơ cấp
3/12/09
5
1
1
34
hà nội
có bạn nào là girl không? cho mình làm quen nhé. và còn có thể là các bạn trai khác nữa. biết đâu sau này hội ta lại có đôi có cặp. dân kế toán với nhau đi với nhau nói chuyện chắc cũng hợp. đỡ phải nghĩ ngợi thắc mắc cái gì. :D

ngocpt

ngocpt

Đóng cửa đi tu
5/3/08
139
1
18
Bách khoa
There are currently 4 users browsing this thread. (2 members and 2 guests)
Há há có cựu thành viên kìa có ai chống ế k keke cho con dê già kia hem

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA