Bcđsps

• Thread starter gacon0904
  • Ngày gửi
G

gacon0904

Guest
9/7/05
81
0
0
42
tphcm
Chào các anh/chị.Cho em hỏi là khi lên BCĐSP thì có cần tính LKPS ko?
Cám ơn các anh/chị.

Khóa học Quản trị dòng tiền
M

mysterious_girl

Guest
LKPS=Lũy kế phát sinh??? Bạn tính để làm gì? Bảng cân đối số phát sinh dùng để kiểm tra thôi mà.

Nguyen Tu Anh

Nguyen Tu Anh

Cao cấp
23/2/05
5,608
23
38
Hà Nội - TP. HCM
Có thể tính lũy kế phát sinh cho cả các tháng trước hoặc cả các qúy trước. Không làm lũy kế phát sinh cho cả các năm trước đâu nhé!

gacon0904 nói:
Cám ơn các anh/chị.

lequanghuy

lequanghuy

Giang hồ lãng tử
8/4/05
1,107
9
38
Hải Phòng
To gacon0904
Bạn nên tính cả luỹ kế phát sinh cho kỳ kế toán như vậy thì bảng CĐSPS của bạn sẽ đầy đủ hơn cho dù cột luỹ kế thực ra cũng không có ảnh hưởng gì đến việc tính số dư.

H

HOANGNAM

Cao cấp
17/10/04
1,257
17
38
58
Binh duong
Bạn sẽ tính khi nào bạn cần đến số lũy kế còn không cần thì thôi.

D

Donhat

Guest
3/8/05
48
0
0
Hanoi
Thông thường BCDSPS hàng tháng sẽ bao gồm các cột: Số dư đầu năm, số dư đầu kỳ, số phát sinh trong kỳ, số phát sinh luỹ kế và số dư cuối kỳ. Mình thấy như thế rất thuận tiện đấy chứ.

H

hoangaccounting

To put one's family first
22/9/05
836
2
18
HCMC
www.baobinhdinh.com.vn
gacon0904 nói:
Cám ơn các anh/chị.
Theo tớ thì hàng tháng bạn nên ra bảng cân đối luôn cho từng tháng chứ đợi đến cuối năm thì rắc rối lắm đây. Khi đó thì tất nhiên là bạn tính số LKPS rồi. Đến khi làm quyết toán năm thì bạn chỉ cần in bảng cân đối số phát sinh tháng 12 trong đó có số phát sinh lũy kế là ok rồi.

K

khuenguyen.tran

Guest
3/12/05
40
0
0
43
HCM
Hàng tháng mình đều làm BCDSPS để dễ kiểm tra trước khi in sổ sách, và thấy tiện lợi rất nhiều nếu có phần lũy kế. Bảng NXT nguyên vật liệu, HH, mình cũng tạo phần lũy kế để cuối năm khỏi mất công tính toán lại.

N

Nguyễn Bình

Đại ngố
22/11/05
308
2
0
TP HCM
Nên làm luỹ kế phát sinh để kiểm tra cho nhanh

H

huucantho

Guest
9/12/05
1
0
0
Tây Đô
Theo tôi, nếu bạn lập bảng cân đối số phát sinh hàng tháng thì nên có cột lũy kế để tiện kiểm tra, đối chiếu với chi tiết phát sinh và truy lục sau này (nếu cần).

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA