câu hỏi về thực tập

• Thread starter Dang Quang
  • Ngày gửi
D

Dang Quang

Guest
em đang học trường đại học kinh tế , chuyên ngành kế tóan kiểm tóan . Ra Tết em sẽ đi thực tập . Em đang tính sẽ thực tập tại ngân hàng . Nhưng vấn đề mà em đang băn khoan là :
. kế tóan ngân hàng có giống với kế tóan tại doanh nghiệp không ? học kế tóan ở trường kinh tế có thể làm kế tóan tại ngân hàng không ?
. đề tài có thể chọn để viết khi thực tập ở ngân hàng về kế tóan là gì ? viết về các đề tài này có khó hơn viết về các đề tài khi làm ở doanh nghiệp ?
Các anh chị giúp em với ! Em cám ơn .

Khóa học Quản trị dòng tiền
P

phamvancuong

Guest
15/7/05
16
0
1
38
viet nam
Rất khác nhau em ơi.Kế toán Ngân hàng ngươc hơn hẳn so với kế toán doanh nghiệp.
Vì vậy, rất khó làm đề tài về kế toán ngân hàng.Hãy viết về KTDn sẽ dễ dàng hơn, có rất nhiều đề tài để chon mà em.

B

banmaithuyduong

Guest
9/12/05
5
0
0
39
21/24haugiang,p4,tb
mình cũng sắp ra trường giống bạn ne.học khoa kế toán kiểm toán hoàn toàn khác với kế toán ngân hàng.sẽ ko được phép thục tập tại ngân hàng và doanhh nghiệp hoạt động công ích vì tài khoản hoàn toàn khác với tài khoản của doanh nghiệp bthường

cothant

cothant

Thằng ham chơi
29/9/04
875
18
18
HCMC
Dang Quang nói:
em đang học trường đại học kinh tế , chuyên ngành kế tóan kiểm tóan . Ra Tết em sẽ đi thực tập . Em đang tính sẽ thực tập tại ngân hàng . Nhưng vấn đề mà em đang băn khoan là :
. kế tóan ngân hàng có giống với kế tóan tại doanh nghiệp không ? học kế tóan ở trường kinh tế có thể làm kế tóan tại ngân hàng không ?
. đề tài có thể chọn để viết khi thực tập ở ngân hàng về kế tóan là gì ? viết về các đề tài này có khó hơn viết về các đề tài khi làm ở doanh nghiệp ?
Các anh chị giúp em với ! Em cám ơn .
Uhm.... mình thấy kế toán thì đi đâu cũng là... kế toán thôi, dù là doanh nghiệp hay ngân hàng, bạn đã học kế toán thì bạn hoàn toàn có thể đi thực tập kế toán, và đi làm kế toán :biggrin:.
Chẳng qua hệ thống tài khoản của ngân hàng hơi khác so với hệ thống tài khoản mà bạn được học ở trường thôi, khi mới vào bạn sẽ phải làm quen, cái đó cũng là 1 lý do của việc đi thực tập: làm quen với thực tiễn, so sánh lý thuyết và thực tế.
Cho nên, bạn hãy an tâm mà đi thực tập ở ngân hàng nhé, cố gắng biểu hiện cho tốt, sau này biết đâu ra trường được giữ lại làm :banana:
Còn về chuyện đề tài thì ... mình cũng không biết, mình chưa làm ở Ngân hàng bao giờ, bạn thử hỏi các "cao thủ" khác nhé. :two:
P/s: à quên, ngoài ra ngân hàng cũng có các văn bản quy định riêng, trong một số trường hợp không thể đem các quy định dành cho doanh nghiệp nhất nhất áp dụng cho ngân hàng nhé bạn.
Hix, mình chỉ biết thế thôi.

H

hoangaccounting

To put one's family first
22/9/05
836
2
18
HCMC
www.baobinhdinh.com.vn
phamvancuong nói:
Rất khác nhau em ơi.Kế toán Ngân hàng ngươc hơn hẳn so với kế toán doanh nghiệp.
Vì vậy, rất khó làm đề tài về kế toán ngân hàng.Hãy viết về KTDn sẽ dễ dàng hơn, có rất nhiều đề tài để chon mà em.
Đồng chí là người đi trước mà "hù" em nó như vậy là toi rùi.
To Dang Quang: bạn cứ yên tâm mà thực tập đi, chính ví nó khó và khác nên bạn mới tìm hiểu mà đúng ko - mà mình nghĩ cũng ko khó gì đâu dù là kt gì đi nữa cũng có chuẩn mực, nguyên tắc làm mà. Khi đi thực tập bạn cố gắn học hỏi, nhiệt tình trong công việc và tạo được vẻ thân thiện với các anh chị trong đơn vị thực tập thì các anh chị ấy sẽ giúp cho bạn thôi.
Bạn có thể nhờ ai đó bên đại học Ngân hàng, hoặc vào thư viện của DH Ngân hàng mượn đề tài bên ấy mà tìm hiểu. Chúc bạn thành công.
Thân!!!

Sửa lần cuối:
D

dragonviet

Guest
11/1/06
3
0
0
hcm
minh dang hoc khoa ke toan kiem toan ngan hang, va hien tai dang thuc tap cho mot cong ty kiem toan ve ngan hag, ke toan ngan hang khac voi ke toan doanh nghiep, sau khi hoc xong ban se thay day la 2 "pham tru" hoan toan khac. Hi`, sao ban khong con mot de tai ve kiem toan doanh nghiep chu, hoac neu khoa kiem toan truong ban co day ve kiem toan ngan hang thi chac ban phan nao cug co kien thuc ve ke toan ngan hang chu? neu khong thi khi chon mot de tai ve ngan hang minh e rang rat kho khan cho ban day/

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA