dang ky luong voi CQ thue

• Thread starter quochung2005
  • Ngày gửi
Q

quochung2005

Trung cấp
20/10/05
99
0
16
42
DA NANG
cac bac oi !
đầu năm công ty mình không đăng ký tiền lương Kế hoạch với cơ quan thuế, giờ mình đăng ký có muộn kô vậy?, và nuế kô đăng ký thì sao vậy ?

Khóa học Quản trị dòng tiền
mysterman

mysterman

Guest
Đăng ký cho năm 2005??? Bây giờ bắt đầu đăng ký cho 2006 rồi mà, còn 2005 thì thôi cho nó qua luôn đi. Còn muốn biết có sao không thì chờ ngta xuống quyết tóan là biết à.

H

hangiang

Trung cấp
16/10/04
104
0
16
Da Nang
nếu không đăng ký, khi QT, họ chỉ chấp nhận theo mức lương khung do UBND tỉnh, TP nơi D/nghiệp đặt trụ sở qui định trên cơ sở mặt bằng chung của tỉnh thành . ==> tổng quỹ lương được QT sẽ là tổng lao động * mức lương khung

R

rosebdc

Guest
21/10/05
20
0
0
hanoi
Hạn nộp đăng kí quỹ lương là ngày nào hả bạn? Mình có thể tham khảo văn bản pháp quy nào nhỉ?

H

hangiang

Trung cấp
16/10/04
104
0
16
Da Nang
rosebdc nói:
Hạn nộp đăng kí quỹ lương là ngày nào hả bạn? ...

Khi nào nộp tờ khai thuế TNDN cho năm mới thì nôp kèm luôn các bảng đăng ký chi phí (Lương, khấu hao ...)

N

nguyen_quoc_dung

Guest
5/12/05
30
0
6
Bà Rịa-Vũng Tàu
Hạn nộp Bảng đăng ký tiền lương và Tờ khai thuế thu nhập doanh nghiệp chậm nhất là ngày 25/1 của niên độ kế toán mới.

H

hangthaiHTC

Guest
28/9/05
31
0
0
59
Ha Noi
Cho tôi hoi them vơi : Mãu đăng ký tiền lương và khấu hao như thế nào vậy ,văn bản nào ? các bạn giúp với nhé

L

libraanh

Trung cấp
21/11/05
51
0
6
HN
Mẫu đăng ký tiền lương à, bạn có thể gửi mail cho mình (libraanh@yahoo.com) mình sẽ gửi cho, còn khấu hao TSCĐ hay cái gì thì phải nói rõ ra chứ, với lại tùy từng công ty đăng ký tính khấu hao theo phương pháp nào thì lập 1 bảng (hình như có form đó) ra mà tính, theo mình thì cứ tính theo đường thẳng cho nhanh, đỡ mệt.
Mà ở HN à, hehe, nếu có ý trả ơn thì mời tớ 1 chầu cafe là ok. :))

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA