Khẩn cấp!Có thể khôi phục được dữ liệu?

• Thread starter Secret_grasses
  • Ngày gửi
Secret_grasses

Secret_grasses

Guest
Chào các anh chị,
Em có một vấn đề muốn hỏi.Chuyện là như thế này, lúc em không có ở nhà, em của em đã cài lại máy và báo lại với em là toàn bộ dữ liệu đã bị mất.( :sad:mém xỉu!!!).Em của em đã mang ổ cứng ra tiệm sửa. Trong khi chờ đợi sự trả lời của cửa tiệm,em muốn hỏi là liệu dữ liệu của em có thể khôi phục lại được ko?Mong các anh chị trả lời giúp em,xem em có chút hi vọng nào ko ạ.
Cám ơn các anh chị nhiều!

Khóa học Quản trị dòng tiền
T

Tran Chau

Guest
23/11/04
149
0
0
65
TP Ho Chi Minh
Secret_grasses nói:
Chào các anh chị,
Em có một vấn đề muốn hỏi.Chuyện là như thế này, lúc em không có ở nhà, em của em đã cài lại máy và báo lại với em là toàn bộ dữ liệu đã bị mất.( :sad:mém xỉu!!!)
bạn cứ nghĩ ổ cứng chứa dử liệu trên 100 phần khác nhau, đốI vớI mức ỏ VN thì nếu bạn chỉ xoá, format nhanh thì có thể cứu được.Nếu cài lạI rồI thì nếu cài đè lên 20 phần thì chỉ khôi phục được 80 phần chưa cài đè, vớI dử liệu của cơ quan( quan trọng) thì tính bằng MB khôi phục, giá có khi còn hơn mua đĩa cứng nửa. Còn trầm trọng hơn thì gửI đĩa cứng về cho hảng sản xuất cứu, chi phí có khi gấp 10 lần cái ổ cứng, chỉ các công ty cở Nike, Coca mớI dám làm

mysterman

mysterman

Guest
Hy vọng rất thấp, tháng vừa rồi tui bị rồi nè. Ông mém xỉu còn tui chết điếng. Công sức làm mấy tháng đổ sông đổ bểin hết. Mình có thể dùng phần mềm recover gì đó tui quên rồi nhưng chỉ cứu được 1 phần nhỏ thôi. Thôi ráng hy vọng đi cưng, mua nải chuối về cúng ông địa ổng thương tình ổng giúp cho. Còn thằng em thì dần cho nó 1 trận cho chừa. (coi chừng nó nổi quạu nó đục lại là móm luôn đó!)

Secret_grasses

Secret_grasses

Guest
To anh Tran Chau: Cám ơn anh. Vậy là em vẫn còn hi vọng phải ko ạ?

To anh Tư ròm:

mysterman nói:
Hy vọng rất thấp, tháng vừa rồi tui bị rồi nè.Ông mém xỉu còn tui chết điếng. Công sức làm mấy tháng đổ sông đổ bểin hết. Mình có thể dùng phần mềm recover gì đó tui quên rồi nhưng chỉ cứu được 1 phần nhỏ thôi. Thôi ráng hy vọng đi cưng, mua nải chuối về cúng ông địa ổng thương tình ổng giúp cho. Còn thằng em thì dần cho nó 1 trận cho chừa. (coi chừng nó nổi quạu nó đục lại là móm luôn đó!)

Anh ơi,em là girl chứ hổng phải b đâu mà anh gọi là "Ông".

Trong máy của em có rất nhiều file quan trọng,bây giờ mà kiếm lại thì cũng hổng biết kiếm ở đâu ra.:wall: :wall: :wall: .Còn chuyện thằng em thì dĩ nhiên phải phạt rồi, nhưng ko bạo lực như anh đâu.(hìhì)

Tâm trạng của em lúc này đang nằm giữa hi vọng và thất vọng nên mới post câu hỏi lên để tìm sự an ủi.:sick:

Sửa lần cuối:
H

hangiang

Trung cấp
16/10/04
104
0
16
Da Nang
Secret_grasses nói:
... Tâm trạng của em lúc này đang nằm giữa hi vọng và thất vọng nên mới post câu hỏi lên để tìm sự an ủi.:sick:

Cứ yên tâm mà ngủ ngon nhé, dù sao thì vẫn còn hy vọng.
+ Nếu dữ liệu quan trọng mà chứa trên ổ "C" ==> cơ hội cứu DL sẽ là 5:5
+ Nếu dữ liệu nằm trên các ổ còn lại ==> cơ hội sẽ lớn hơn

S

sami

Kẻ hết thời
23/9/04
243
6
18
An Sương
www.4so9.com
Bạn cứ an tâm. nếu bạn ở SG hay HN, cơ hội của bạn sẽ lớn hơn các vùng sâu xa về tin học khác. ráng đọc báo kiếm chỗ xịn đó. Họ quảng cáo khá nhiều trên PC world.
Chúc may mắn.
Thân

HaiTam

HaiTam

Nguyễn Hải Tâm
Thành viên BQT
7/11/02
2,177
594
113
TP.HCM
www.webketoan.vn
Theo kinh nghiệm của tôi thì cơ hội của bạn rất thấp. Mình đã từng đi phục hồi mất mấy trăm nghìn nhưng dữ liệu thu được thì các file bị tình trạng "đầu thừa đuôi thẹo", file càng lớn thì hư càng nhiều do phân mãnh. Bạn cũng chẳng an tâm khi sử dụng dữ liệu này và thời gian sửa chữa bổ sung những file này còn mệt hơn đánh lại.

Rút kinh nghiệm dữ liệu không nên để chung trên đĩa chứa hệ thống. Ví dụ ổ C: chứa Windows thì nên để dữ liệu trên D: hay E: nếu có. Khi cài lại máy người ta thường chỉ format ổ chứa hệ thống nên dữ liệu sẽ không bị mất.

Đào Việt Cường

Đào Việt Cường

Moderator
22/11/05
400
4
18
Khánh Hòa
Bác ơi,
-------
Mấy cái ổ đó format hết ráo rồi thì có thể khôi phục được không nhỉ? Nếu dùng tools thì em kiếm ở đâu? Ở Hà Nội thì em tìm chỗ nào.
Hì! Em hỏi dự phòng, lần sau còn biết chứ đến khi "sự đã rồi" thì bỏ luôn.

H

hangiang

Trung cấp
16/10/04
104
0
16
Da Nang
Đào Việt Cường nói:
Bác ơi,
-------
Mấy cái ổ đó format hết ráo rồi thì có thể khôi phục được không nhỉ? Nếu dùng tools thì em kiếm ở đâu? Ở Hà Nội thì em tìm chỗ nào.
Hì! Em hỏi dự phòng, lần sau còn biết chứ đến khi "sự đã rồi" thì bỏ luôn.

Được, miễn là chưa bị dữ liệu khác chép đè lên. Ra mấy shop bán CD phần mềm mà tậu một cái, nhiều chương trình lắm

Đào Việt Cường

Đào Việt Cường

Moderator
22/11/05
400
4
18
Khánh Hòa
Hí... hí... hí...(hí con ngựa ô):banana:
Cảm ơn hangiang nhé!!!:0frown:

Secret_grasses

Secret_grasses

Guest
hangiang nói:
Cứ yên tâm mà ngủ ngon nhé, dù sao thì vẫn còn hy vọng.
+ Nếu dữ liệu quan trọng mà chứa trên ổ "C" ==> cơ hội cứu DL sẽ là 5:5
+ Nếu dữ liệu nằm trên các ổ còn lại ==> cơ hội sẽ lớn hơn
Chào bạn.

Từ trước tới giờ mình cũng ko có thói quen lưu bài trên ổ C.Hiện nay dữ liệu của mình đã được khôi phục lại nhưng ko đáng kể.Mình có thiếu sót là ko lưu ra đĩa. Do đó đợt này mình sẽ rút kinh nghiệm.

Cám ơn các anh chị và các bạn đã quan tâm và chia sẽ!

H

htqtn

Guest
21/8/05
32
0
0
44
Thais Nguyeen
Nếu ổ cứng bị format hoặc bị xoá thì có thể dùng (Esea recover, Data Recovery Software, Recover deleted files) đều được, nhưng máy mà máy bị ghost thì hơi khó dùng esea recover cung cứu được tàm tạm .doc .xls còn như autocad thì bó tay chỉ cứu được cái vỏ.....( nhưng với điều kiện chưa ghi đè lên đó)

N

Nguyen Quang Minh

Guest
22/2/06
1
0
0
43
TPHCM
Bạn có thể sử dụng chương trình GetBackData nó có 2 phiên bản dành cho Fat32 va NTFS .có thể phục hồi nguyên trạng cái thư mục của bạn ,tên tập tin đầy đủ ,bạn ra tiệm đĩa gần nhất mua nhé.chúc bạn thành công

X

XuanDuc

Cao cấp
2/9/04
254
0
16
53
Bình Dương
Mất dữ liệu , cấp cứu khẩn !
Máy tôi có 1 ổ cứng được chia làm 2 ổ (C: và D:), dữ liệu được lưu ở ổ D:, thời gian gần đây do hư hệ điều hành tôi thực hiện ghost hệ điều hành từ CD-ROM, do vô tình khi ghost ghi đè lên toàn bộ dữ liệu ở d:. Bạn nào có cách nào để phục hồi lại toàn bộ dữ liệu không ? góp ý gấp.
Cám ơn.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA