Công ty ko lam sổ sách kế toán!

• Thread starter gaubong
  • Ngày gửi
Trạng thái
Không mở trả lời sau này.
G

gaubong

Guest
Các anh chị ơi giúp em với!
Công ty em trước giờ ko làm sổ sách kế toán.Mà em mới vào công ty được 2 tháng thôi. Em nghe nói ko làm sổ sách kế toán thì bị phạt phải ko? Em mới ra trường chưa nắm rõ, mong các anh chị giúp đỡ.Em cám ơn rất nhiều!

Khóa học Quản trị dòng tiền
H

hoangaccounting

To put one's family first
22/9/05
836
2
18
HCMC
www.baobinhdinh.com.vn
Hic hic thì bạn phải làm lấy thôi. Có điều là làm máy hay ghi tay là do bạn chọn thôi. Nếu ko làm thì bị phạt là điều tất nhiên rồi.

S

Sangvo

Trung cấp
13/4/05
145
0
16
TP Ho Chi Minh
gaubong nói:
Các anh chị ơi giúp em với!
Công ty em trước giờ ko làm sổ sách kế toán.Mà em mới vào công ty được 2 tháng thôi. Em nghe nói ko làm sổ sách kế toán thì bị phạt phải ko? Em mới ra trường chưa nắm rõ, mong các anh chị giúp đỡ.Em cám ơn rất nhiều!
Không làm số sách bị phạt là đúng rồi. Công ty bạn làm thành lập trong bao lâu mà không làm sổ sách vậy?

K

Kid

Guest
14/11/05
71
0
0
19
Lầu năm góc
Thôi bắt tay vào làm sổ sách luôn đi em. cũng giữa tháng 12 rồi đấy. Em mới ra trường, chắc sẽ vất vả. hy vọng những khó khăn e gặp phải mọi người có thể giúp đc cho e.

G

gaubong

Guest
Sangvo nói:
Không làm số sách bị phạt là đúng rồi. Công ty bạn làm thành lập trong bao lâu mà không làm sổ sách vậy?
Công ty em thành lập được 5 năm rồi , vậy mà trước giờ ko hế làm sổ. Vậy biờ em làm sổ bắt đầu từ năm 2006 phải ko? Chứ nếu làm từ đầu sao em làm nổi!

T

Tuyet Van

Guest
2/12/05
1
0
0
Binh Duong
Nếu kế toán mà chchỉ có 1 mình bạn mà phải làm lại từ đầu hết thì hơi bị mệt à nha. Thấy như zậy chứ nhiều việc lắm lắm.

G

gaubong

Guest
Kid nói:
Thôi bắt tay vào làm sổ sách luôn đi em. cũng giữa tháng 12 rồi đấy. Em mới ra trường, chắc sẽ vất vả. hy vọng những khó khăn e gặp phải mọi người có thể giúp đc cho e.
Cám ơn anh nhiều! Nhưng chắc ko ai giúp được em đâu, vì c6ng ty em nhỏ lắm, mà chẳng có ai biết gì về kế toán cả, hic hic ...

G

gaubong

Guest
Tuyet Van nói:
Nếu kế toán mà chchỉ có 1 mình bạn mà phải làm lại từ đầu hết thì hơi bị mệt à nha. Thấy như zậy chứ nhiều việc lắm lắm.
Vậy em ko làm lại từ đầu được ko chị? Chứ sao mà em làm lại từ mấy năm trước được.Chị có thể cho em biết em bắt đầu từ đâu được ko?

K

khuenguyen.tran

Guest
3/12/05
40
0
0
43
HCM
Cái này, bạn nên thoả thuận với GĐ về mức phí cụ thể cho vấn đề làm sổ sách KT trước khi bạn vào làm việc, cũng như trách nhiệm của bạn. Và cũng nên thông báo cho GĐ biết như vậy là vi phạm luật KT về sổ sách KT, CT, để cụ thể trách nhiệm của mình đến đâu trước khi bắt tay nhận việc. Mọi chuyện liên quan đến việc ký nhận SS thì GĐ của bạn chịu trách nhiệm, bạn chỉ là người làm SS dựa trên những CTừ GĐ cung cấp mà thôi

K

Kid

Guest
14/11/05
71
0
0
19
Lầu năm góc
Ôi, 5 năm ko làm. giờ bắt em làm... vậy từ trc đến giờ cty e ko nộp báo cáo thuế và nộp thuế à, hóa đơn ctừ cty như thế nào? em có thể nói qua 1 chút về loại hình Cty, hoạt động KD, HĐ ctừ, sổ sách cty cho mọi ng biết xem có giúp đc gi cho em ko?

H

hai anh

Guest
3/10/05
2
0
0
TP.HCM
Kid nói:
Ôi, 5 năm ko làm. giờ bắt em làm... vậy từ trc đến giờ cty e ko nộp báo cáo thuế và nộp thuế à, hóa đơn ctừ cty như thế nào? em có thể nói qua 1 chút về loại hình Cty, hoạt động KD, HĐ ctừ, sổ sách cty cho mọi ng biết xem có giúp đc gi cho em ko?
Cty em làm đại diện cho nước ngoài, 1 tháng xuất vài hóa đơn. Cuối tháng vẫn nộp baó cáo thuế. Chỉ có điều ko làm sổ kế toán thôi! Hồi em mới vô sếp có nói lên thuế hỏi thủ có làm sổ gì ko. Nhung em vô hồi cuối tháng 10, chỉ làm báo cáo thuế thôi. Em nghĩ có làm sổ kế toán thì phải làm vào đầu kỳ chứ đúng ko?Mong mọi người cho em lời khuyên!

K

Kid

Guest
14/11/05
71
0
0
19
Lầu năm góc
Ok, có báo cáo thuế là có cơ sở làm lại sổ sách rồi. em sẽ căn cứ vào BC thuế và Ctừ của Cty có để làm sổ sách cho khớp nhau. Về vấn đề Cty e là đại diện cho nước ngoài e phải nói rõ hơn, đại diện ntn để mọi ng giúp e.

G

gaubong

Guest
Tức là làm đại diện thương mại cho cty bên Ấn Độ, Cty em làm trung gian để bên Việt Nam nhập khẩu hàng từ Ấn Độ về.

G

gaubong

Guest
Nhưng ko lẽ em phải làm sổ từ đầu luôn hả? Vậy thì chết em rùi!

phuonghoanglua

phuonghoanglua

Guest
30/7/04
235
0
16
41
In legend
Truy cập trang
Đúng, em sẽ phải làm lại từ đầu nếu như em muốn công ty của em không bị " làm sao ".
Nhưng phải thoả thuận lại với GĐ công ty về những chế độ đãi ngộ cho mình, và nếu em làm lại, em sẽ phải chịu trách nhiệm mọi vấn đề liên quan đó em à!
Chúc em nhanh chóng có hướng giải quyết khả thi nhé!

G

gaubong

Guest
phuonghoanglua nói:
Đúng, em sẽ phải làm lại từ đầu nếu như em muốn công ty của em không bị " làm sao ".
Nhưng phải thoả thuận lại với GĐ công ty về những chế độ đãi ngộ cho mình, và nếu em làm lại, em sẽ phải chịu trách nhiệm mọi vấn đề liên quan đó em à!

Em cám ơn nhiều, em sẽ phải thỏa thuận lại với GĐ thôi. Mà đến cuối năm là bên thuế kiểm tra sổ sách hả chị?

G

gaubong

Guest
phuonghoanglua nói:
Em cám ơn nhiều, em sẽ phải thỏa thuận lại với GĐ thôi. Mà đến cuối năm là bên thuế kiểm tra sổ sách hả chị? Ko biết em có làm xong trước cuối năm ko nữa!

D

duyenkaty

Trung cấp
17/6/05
78
0
6
Sai Gon
gaubong nói:
Công ty em thành lập được 5 năm rồi , vậy mà trước giờ ko hế làm sổ. Vậy biờ em làm sổ bắt đầu từ năm 2006 phải ko? Chứ nếu làm từ đầu sao em làm nổi!
Chị thành thật chia sẽ nỗi buồn với em, tuy 5 năm qua không làm sổ (mà 5 năm không làm sổ, thì làm sao làm BC quyết tóan nhỉ? k nộp BCQT mà cơ quan thuế k nói gì, hơi lạ nhỉ?) nhưng em phải làm sổ năm 2005 này, nên làm file trên excel trứơc đi em, để còn làm BCQT chứ?
Có khó khắn gì, mọi người sẽ chia sẽ với em.
Thân,

ilsuong

ilsuong

Guest
7/12/05
87
0
6
39
Trong một con hẻm ...
Công ty em cũng giống Công ty Của Gau bong đó. Nhưng chỉ có 1 năm không làm sổ sách thôi. Mà điều đáng sợ ở côpng ty em là, báo cáo thuế sai. Thế mới đau, nhập xuất tồn sai luôn. tùm lum hết. Nhưng cuối cùng thì sếp em đã nhờ Dvụ giải quyết, và em chỉ làm năm 2006.
Như vậy bạn gaubong có thể nói với sếp nhờ dịch vụ làm được ko? Chứ mới ra trường mà lam từ 5 năm về trước em nghĩ là làm không nổi.
Và cho hỏi mấy anh chị một chút, qua năm 2006 công ty em phải làm thủ tục gì vào đầu năm?

G

gaubong

Guest
duyenkaty nói:
Chị thành thật chia sẽ nỗi buồn với em, tuy 5 năm qua không làm sổ (mà 5 năm không làm sổ, thì làm sao làm BC quyết tóan nhỉ? k nộp BCQT mà cơ quan thuế k nói gì, hơi lạ nhỉ?) nhưng em phải làm sổ năm 2005 này, nên làm file trên excel trứơc đi em, để còn làm BCQT chứ?
Có khó khắn gì, mọi người sẽ chia sẽ với em.
Thân,
Em cũng ko biết sao thuế ko kiểm tra nữa. Mà mình vừa làm trên Excel vừa kẻ sổ hả chị? Ah, cho em hỏi thêm, vậy còn vấn đề hạch toán thì sao ? Mình cũng phải hạch toán nữa hả? Em cám ơn nha!

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA