Mỗi tuần một chuyên đề

Thời hạn nộp thông báo hủy Kết quả hủy hóa đơn?

• Thread starter lynguyenpt
  • Ngày gửi
M

mongvokhuyet

Guest
10/9/08
7
0
1
38
hanoi
Cho em hỏi có được gia hạn ko ạ, đến ngày 15/04/2011 em chưa nộp được có bị làm sao ko các pác???

Giờ em mới làm thủ tục trình các sếp ký

Mình cũng như bạn, hôm nay 19/4 mình mới làm để ký nộp. Ko biết sẽ thế nào.

Khóa học Quản trị dòng tiền
N

ngohue88

Sơ cấp
30/9/09
3
1
0
hy
huhu E cũng thế..Tại bữa lên CCT thấy họ biểu là trong tháng 4 được mà. Ko biết có sao không nữa. :(

Ngocxuan

Ngocxuan

Trung cấp
26/2/09
57
1
0
ha noi
Mình cũng như bạn, hôm nay 19/4 mình mới làm để ký nộp. Ko biết sẽ thế nào.

:wall::wall: Hôm nay mình cũng mới lên nộp thông báo hủy hóa đơn. trong tờ đó mình lại ghi ngày 30/3/2011:004: thế là pác thuế trả lại ngay, bảo pải ghi 10/4, rồi thêm cho câu: nộp muộn bị phạt.
thế là lại lóc cóc đi về.bik thế mình ko điền ngày tháng gì hết.đến đó điền luôn thế.

quocvietkevin

quocvietkevin

"Hotboy WKT"
11/12/10
98
3
0
Nghệ An
Hôm wa tớ mới đem thông báo kết quả hủy hóa đơn lên Chi cục Thuế Tân Bình.tớ ghi ngày 16/4/2011. ông bên chi cục xem wa rồi đóng dấu cái cụp. đem về bình an. Có sao đâu ta. hii.. chắc đông quá!!:004:

ketoan4mat

ketoan4mat

Cao cấp
24/4/03
3,906
17
38
Sài Gòn đẹp lắm
Hóa đơn đã hủy xong, cắt góc không sót 01 tờ, nhưng cơ quan thuế vẫn chưa cho nộp Kết quả hủy, hẹn 05 ngày sau. Vậy là fải mất thêm 2.000đ gửi xe nữa rồi.

H

hanhphucgiandon

Trung cấp
30/6/10
59
2
8
bắc giang
hichic. chỗ đó mất 2k, chỗ mình mỗi lần còn mất 5k tiền gửi xe cơ, xót hết cả ruột. Khi hủy mang theo bìa mua hóa đơn đi (họặc không phải nhớ số bìa), đỡ phải quay về nhé

C

Complicated

Guest
16/7/10
4
3
1
38
Quan Ba Dinh
Em ở CCT Đống Đa - HN, chẳng biết nộp muộn bị phạt bnhieu nhỉ??! có mem nào ở CCT Đống Đa ko chỉ em với. Thanks các bác ạ !!!

H

hanhphucgiandon

Trung cấp
30/6/10
59
2
8
bắc giang
hihic. Mình cũng ở Đống Đa nè. Hôm qua mình đi nộp tờ khai mới nhìn thấy họ dán là hết hạn hủy ngày 10/4. mà hôm mình nộp là 13/4 roài, k thấy họ bảo gì, chắc hok sao đâu, hôm đi nộp thấy mọi ng bảo hết tháng 4 mới hít hạn mà. Hok bít sao nữa, tốt nhất là đem nộp luôn, vì cũng có dùng được nữa đâu cơ chứ.

H

honghoa79

Guest
6/6/08
1
0
0
44
Thanh pho Ho Chi Minh
hihihi. Các bạn nộp ngày nào cũng được mà, mình đâu thấy ghi hạn chót ngày nào đâu, chỉ có điều trong vòng năm ngày kể từ ngày hủy hóa đơn, phải nộp thông báo hủy hóa đơn cho cơ quan thuế, sau năm ngày không nộp thông báo sẽ bị phạt

Quan su quat mo

Quan su quat mo

Kẻ vác tù và hàng tổng !
22/11/10
333
5
0
Trần gian
hihihi. Các bạn nộp ngày nào cũng được mà, mình đâu thấy ghi hạn chót ngày nào đâu, chỉ có điều trong vòng năm ngày kể từ ngày hủy hóa đơn, phải nộp thông báo hủy hóa đơn cho cơ quan thuế, sau năm ngày không nộp thông báo sẽ bị phạt

Hình như bạn chưa từng đọc qua Điều 27_TT153, nên bạn mới nói vậy !

H

hucmuni

Sơ cấp
3/3/10
23
0
0
Hà Nội
Ở chi cục thuế Đống Đa thấy thông báo nộp báo cáo huỷ hoá đơn từ 1/4 đến 10/4. Nhưng hôm nay mình đi nộp tờ khai mới biết, trong TT153 lại không quy định rõ thời gian bắt buộc phải huỷ hoá đơn mà chỉ quy định nộp thông báo huỷ hoá đơn trong vòng 5 ngày kể từ ngay huỷ. Không biết bây giờ nộp có đựơc không nhỉ, có bạn nào như mình không??

N

nice10

Sơ cấp
8/2/09
24
0
0
hcm
"trong vòng 5 ngày kể từ ngay huỷ" vẫn được bạn có nghĩa là tính từ ngày bạn huỷ hoá đơn .

J

Jean

Guest
23/6/07
1
0
0
Ha Noi
Mình cũng ở Chi cục Đống Đa, mình không biết gì về thông báo thời gian huỷ từ 01-14/4, đến giờ còn chưa gửi thông báo huỷ hoá đơn cơ. Trường hợp của bạn đã xử lý thế nào rồi truyền cho mình xin ít kinh nghiệm với.

Cảm ơn nhiều!

C

congtucom

Guest
3/9/08
2
0
1
Ha Noi
Hic hic, mình cũng không để ý đến vấn đề này. Công ty mình vẫn chưa nộp thông báo hủy HĐ, Mình ở chi cục thuế Cầu Giấy. Hôm qua gọi điện cho chị quản lý thuế của mình thì chị ý bảo bây giờ nộp sẽ bị phạt từ 5-10tr. Bây giờ làm thế nào các mem. Ai chỉ giúp mình với.

T

thoannt

Sơ cấp
10/3/10
15
0
0
Thái Bình
Bạn xem có mối quan hệ nào thì nhờ thui. Giờ những gì liên quan đến hoá đơn bị phạt nhiều lắm. Hic, làm thuế này cũng hãi lắm, thay đổi liên tục mà đọc thông tư nhiều lúc cũng ko hiểu.

T

tu191

Guest
23/11/10
3
0
0
35
ha noi
Em cũng ở CC thuế đống đa, hn đi cùng bà chị lên thuế hoàn kiếm thì thấy có 1 cty cung bị phạt vì nộp chậm thông báo hủy hóa đơn ý. bây giờ thấy bảo phạt 6triệu đấy, tính trung bình cộng ra chứ chả có từ 2-10triệu đâu. Em đọc tt153 cũng thấy bảo trong vòng 10 ngày, r bây giờ mới biết là 5 ngày kể từ ngày hủy trong ND51, em cũng k biết thế nào cả. em thấy " Phạt tiền từ 2.000.000 đồng đến 10.000.000 đồng với các hành vi:
a) Không hủy các hóa đơn đã phát hành nhưng chưa lập, không còn giá trị sử dụng theo quy định tại Nghị định này;
b) Không nộp báo cáo hóa đơn đã sử dụng theo quy định."
Về bỏ thông báo ra xem thi cty e nộp hôm 7/4 ( cty lập thông báo hủy từ 1/4) thế là bị phạt rùi đấy. hic Mà e chậm nộp thông báo chứ có k hủy hóa đơn hết hsd đâu nhỉ. thế có đúng k hả các chị ơi

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA