Cách tạo một form nhập liệu ?

• Thread starter nguyenhuykhoi
  • Ngày gửi
N

nguyenhuykhoi

Guest
20/8/05
170
0
16
51
TPHCM
Em tạo một form nhập liệu, bác nào có thể chỉ em với !

Khóa học Quản trị dòng tiền
H

hoanganh257

Guest
22/1/07
3
0
0
can tho
Tạo mainform & subform

Chào các bạn !
Mình gặp một rắc rối nhỏ trong bài toán nhập liệu mong các bạn giúp mình với !
Cơ sở dữ liệu gồm 3 Table:
1)Tên nhà cung cấp(MANCC, TENNCC,DIACHI)
2)Tên hàng hóa (MAHH,TENHH,SLNHAP,GIAVON,MANCC,TENNCC)
3)Phiếu nhập hàng(MAPN,NGAYNHAP,MANCC)
mình đã tạo một subform lấy MHH,TENHH,SLNHAP,GIAVON, Tạo một query A gồm MANCC,TENNCC,NGAYNHAP,MAPN, sau đó tạo một mainform từ Q-A trong đó tạo combo box mã nhà cung cấp được lấy trực tiếp từ table tên nhà cung cấp, tên nhà cung cấp thì tự động nhảy ra khi chọn mã, nhưng khi thực hiện thì nó không tự động lưu vào bảng Phiếu nhập kho. và nó cũng không cho phép nhập một phiếu nhập kho mới,
Bây giờ mình muốn làm form nhập kho mà mã phiếu nhập, ngày nhập, mã nhà cung cấp tự động điền vào bảng phiếu nhập hàng. Mã HH, Tên .... tự động cập nhật vào bảng tên hàng hóa thì mình phải làm sao đây? mình đã dùng hết cách rồi mà không được nữa !
Thanks !

H

hangchipchop

Guest
27/6/06
16
0
1
40
Từ liêm- Hà Nội
HI ALL
Ai co mau C1A-BHHN, mau 01-TBH, mau 02a-TBH gui cho minh xin nhung mau nay voi nhe
Thank kiu

K

kimoanh87

Guest
1/6/10
7
0
0
36
Hanoi
chao cac bac.

em muon nho cac bac xu ly cung em viec nay voi.

Cty e nhap 2,5 t hang nhung trong thgian luu kho bi hao hut 500kg gio em phai lam the nao day.
em vua moi vao nghe nen kobiet xu ly the nao ca. cac bac giup em voi

phuyen89

phuyen89

Cao cấp
5/12/08
339
8
18
Tuy Hoà-Phú Yên
Em tạo một form nhập liệu, bác nào có thể chỉ em với !

Nếu mà nó đơn giản thì bạn có thể dùng tính năng có sẵn của Excel.
Data-->Form..-->OK xuất hiện cái Form như sau, khỏi cần lập trình làm chi cả.Nhưng chỉ ở dạng giản đơn thôi.

minhcong

minhcong

Constantly Looking
13/12/09
1,109
56
48
Đảo Đào Hoa
Nếu mà nó đơn giản thì bạn có thể dùng tính năng có sẵn của Excel.
Data-->Form..-->OK xuất hiện cái Form như sau, khỏi cần lập trình làm chi cả.Nhưng chỉ ở dạng giản đơn thôi.

Hay thiệt, cảm ơn phuyen89 nha

minhcong

minhcong

Constantly Looking
13/12/09
1,109
56
48
Đảo Đào Hoa
Gửi file đính kèm như thế nào nhỉ các anh chị, từ khi nâng cấp phiên bản mới em chưa gửi file bao giờ
Em thử làm thỉ báo lỗi: "The command could not be completed by using the range spesified...." là thế nào anh chị???

giang3v

giang3v

cowgirl BaVi
21/8/09
586
5
18
Ba Vì - Hà Tây - HN2
Gửi file đính kèm như thế nào nhỉ các anh chị, từ khi nâng cấp phiên bản mới em chưa gửi file bao giờ
Em thử làm thỉ báo lỗi: "The command could not be completed by using the range spesified...." là thế nào anh chị???

Bạn phải chọn vùng nhập liệu trước, bạn mở excel, đánh mẫu như trên: họ tên .... nghề nghiệp, sau đó bôi đen vùng từ họ tên đến nghề nghiệp sau dó data/form .... làm như hình trên

Sửa lần cuối:
minhcong

minhcong

Constantly Looking
13/12/09
1,109
56
48
Đảo Đào Hoa
ukm, mình làm được rùi, nhưng các bạn có thể nói rõ hơn ứng dụng của nó được ko???

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA